ఐఎల్ & ఎఫ్ఎస్ పునరుత్పాదక ధర రూ .2,300 కోట్లు దాటినట్లయితే ఒరిక్స్ మొదటి నిరాకరణకు వాడవచ్చు – Moneycontrol.com

ఐఎల్ & ఎఫ్ఎస్ పునరుత్పాదక ధర రూ .2,300 కోట్లు దాటినట్లయితే ఒరిక్స్ మొదటి నిరాకరణకు వాడవచ్చు – Moneycontrol.com

వేలం రూ 2,300 కోట్ల ప్రారంభ ధర క్రింద వస్తుంది ఇన్ఫ్రాస్ట్రక్చర్ లీజింగ్ & ఫైనాన్షియల్ సర్వీసెస్ (ఐఎల్ అండ్ ఎఫ్ఎస్) పునరుత్పత్తి ఇంధన వ్యాపార స్వాధీనం ఉంటే Orix కార్పొరేషన్ మొదటి తిరస్కరణ దాని హక్కు వ్యాయామం చేయడానికి అవకాశం ఉంది, మూలాల చెప్పారు ఎకనామిక్ టైమ్స్ .

జపాన్ ఫైనాన్షియల్ సర్వీసెస్ గ్రూప్ IL & FS రెండవ అతిపెద్ద వాటాదారు మరియు లీజింగ్, లైఫ్ ఇన్సూరెన్స్, రియల్ ఎస్టేట్ మరియు కార్పోరేట్ రుణాలపై ఆసక్తి కలిగి ఉంది. 2016 నాటికి ఇది 49 శాతం వాటాను 2,300 కోట్ల రూపాయలకు చేరుకుంది.

మొట్టమొదటి తిరస్కరణకు M & A ఒప్పందాలలో విలీనం చేయబడింది మరియు ఇప్పటికే ఉన్న వాటాదారు మూడవ పక్షానికి విక్రయించడానికి ముందు ఆస్తులను మొదటిసారి కొనుగోలు చేయడానికి అవకాశాన్ని అనుమతిస్తుంది. ఒరిక్స్ ఈ ఒప్పంద హక్కును అమలు చేయాలని ఎంచుకుంటే, అది దాని వాటాను 2,300 కోట్ల రూపాయల కంటే తక్కువగా అమ్మివేయదు మరియు ఆస్తులను కొనుగోలు చేయడానికి మొదటి తిరస్కరణ హక్కును ప్రేరేపిస్తుంది.

నగదు- strapped IL & FS దాని రు. 91,000 కోట్ల రుణ పరచడానికి దాని స్వచ్ఛమైన విద్యుత్ ఆస్తుల విక్రయం విక్రయిస్తుంది. ఇది 875 మెగావాట్ల విద్యుత్ ఉత్పత్తి సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉంది మరియు FY18 లో సుమారు 600 కోట్ల రూపాయల నిర్వహణ లాభాన్ని నమోదు చేసింది.

అయితే, కొత్త సామర్థ్యం అదనంగా ఉండటం, సాపేక్షికంగా తక్కువ ప్లాంట్ లోడ్ కారకం మరియు రాష్ట్ర ట్రాన్స్మిషన్ కంపెనీల నుండి పెరుగుతున్న మొత్తాలను విలువలను అంచనా వేయగలవు అని నివేదిక పేర్కొంది.

ఆస్తులను స్వాధీనం చేసుకోవటానికి వివిధ ప్రభుత్వ-ఆధీన సంస్థలు, ఆర్థిక పెట్టుబడిదారులు కూడా సంప్రదించగా, గతవారం ఈ పత్రిక ప్రచురించింది.

ఈ suitors కొన్ని రంగం మరియు పడే విలువలను చుట్టూ ఇచ్చిన అనిశ్చితులు నిలిపివేయవచ్చు ఎంచుకోవచ్చు, మూలాల అన్నారు, భారత ఈక్విటీ పెట్టుబడిదారులు మరియు పెన్షన్ ఫండ్స్ భారత పునరుత్పాదక ప్రదేశంలో ఒక స్థావరంగా చూడటం వేలం ఉంచవచ్చు.