క్వాల్కమ్ స్నాప్డ్రాగెన్ 855 మొబైల్ ప్రాసెసర్ ఇప్పుడు అధికారికంగా ఉంది: 7nm, 5G మోడెం మరియు మెరుగైన AI ఇంజిన్ – News18

క్వాల్కమ్ స్నాప్డ్రాగెన్ 855 మొబైల్ ప్రాసెసర్ ఇప్పుడు అధికారికంగా ఉంది: 7nm, 5G మోడెం మరియు మెరుగైన AI ఇంజిన్ – News18

స్నాప్డ్రాగెన్ 855 చిప్ యొక్క ముఖ్య లక్షణం, హవాయిలో జరిగిన కార్యక్రమంలో ప్రారంభించబడింది, ఫోన్ల కోసం 5G వైర్లెస్ డేటా నెట్వర్క్లకు ప్రస్తుత 4G నెట్వర్క్ల కన్నా 50 లేదా 100 రెట్లు వేగవంతమైన మొబైల్ డేటా వేగంతో ఫోన్ చేయడానికి మోడెమ్ అని పిలుస్తారు.

రాయిటర్స్

అప్డేట్: డిసెంబర్ 5, 2018, 11:13 AM IST

Qualcomm Snapdragon 855 Mobile Processor is Now Official: 7nm, 5G Modem And Improved AI Engine
క్వాల్కమ్ స్నాప్డ్రాగెన్ 855 మొబైల్ ప్రాసెసర్ ఇప్పుడు అధికారికంగా ఉంది: 7nm, 5G మోడెం మరియు మెరుగైన AI ఇంజిన్

చిప్ సరఫరాదారు క్వాల్కమ్ మంగళవారం నాడు మొబైల్ ఫోన్ ప్రాసెసర్ చిప్లను కొత్త తరం ఆవిష్కరించారు, ఆ తరువాత వచ్చే సంవత్సరంలో అమెరికాలో 5G స్మార్ట్ఫోన్లు శక్తినిస్తాయి. స్నాప్డ్రాగెన్ 855 చిప్ యొక్క ముఖ్య లక్షణం, హవాయిలో జరిగిన కార్యక్రమంలో ప్రారంభించబడింది, ఫోన్ల కోసం 5G వైర్లెస్ డేటా నెట్వర్క్లకు ప్రస్తుత 4G నెట్వర్క్ల కన్నా 50 లేదా 100 రెట్లు వేగవంతమైన మొబైల్ డేటా వేగంతో ఫోన్ చేయడానికి మోడెమ్ అని పిలుస్తారు.

5G నెట్వర్క్లలో మొబైల్ క్యారియర్లు పెట్టుబడి పెట్టడంతోపాటు, పెట్టుబడి వ్యయాలను తిరిగి పొందేందుకు 5G ఫోన్లు మరియు డేటా ప్రణాళికలను విక్రయించడానికి ఆసక్తిని కలిగి ఉన్నాయి. క్వాల్కామ్, మొబైల్ ఫోన్ చిప్ల సరఫరాదారు, స్నాప్డ్రాగెన్ 855 వెరిజోన్ కమ్యూనికేషన్స్ ఇంక్ మరియు శామ్సంగ్ ఎలక్ట్రానిక్స్ కో లిమిటెడ్ సోమవారం నాడు 2019 మొదటి సగం లో యునైటెడ్ స్టేట్స్లో విడుదల చేయనున్నట్లు శామ్సంగ్ 5G స్మార్ట్ఫోన్లు చెబుతున్నాయి.

ఫోన్లు వస్తువులు మరియు ముఖాలను గుర్తించడంలో సహాయం చేయడానికి “కంప్యూటర్ దృష్టిని” కూడా మోడెమ్ అనుమతిస్తుంది మరియు ఒక స్మార్ట్ఫోన్ యొక్క గాజు తెర ద్వారా యూజర్ యొక్క వేలిముద్రను చదవగలిగే కొత్త క్వాల్కమ్ వేలిముద్ర సెన్సార్కు మద్దతు ఇస్తుంది. శామ్సంగ్ ఫోన్ ఆపిల్ ఇంక్ కోసం ఒక ప్రధాన సవాలుగా ఉంటుంది

, యునైటెడ్ స్టేట్స్ లో ప్రీమియర్ హ్యాండ్సెట్ విపణిలో అతిపెద్ద ప్రత్యర్థి ఐఫోన్ తయారీదారు క్వాల్కామ్తో చట్టపరమైన పోటీలో లాక్ చేయబడింది. అంశంపై తెలిసిన మూలాలను పేర్కొంటూ, బ్లూమ్బెర్గ్ సోమవారం సోమవారం నివేదించింది, ఆపిల్ దాని మొట్టమొదటి 5G ఐఫోన్లను విడుదల చేయడానికి కనీసం 2020 వరకు వేచి ఉంటుందని పేర్కొంది.