యాపిల్ ఐఫోన్ అమ్మకాలు విపరీతంగా మార్కెటింగ్ సిబ్బందిని మారుస్తుంది – ది ఇండియన్ ఎక్స్ప్రెస్

యాపిల్ ఐఫోన్ అమ్మకాలు విపరీతంగా మార్కెటింగ్ సిబ్బందిని మారుస్తుంది – ది ఇండియన్ ఎక్స్ప్రెస్
ఆపిల్ ఐఫోన్ XR అమ్మకాలు, ఆపిల్ ఐఫోన్ XR అమ్మకాలు, ఐఫోన్ గ్లోబల్ సేల్స్, ఆపిల్ ఐఫోన్ XS అమ్మకాలు, ఐఫోన్ XR అమ్మకాలు, ఐఫోన్ అమ్మకాలు భవిష్యత్, ఐఫోన్ XR ధర, ఆపిల్ ఐఫోన్ అమ్మకాలు పోరాడుతున్న, 2018 ఐఫోన్ అమ్మకాలు, ఆపిల్
ఆపిల్ ఐఫోన్ అమ్మకాలు: కంపెనీ కార్యనిర్వాహకులు కొన్ని ఇతర మార్కెటింగ్ సిబ్బందిని ఐఫోన్ XS మరియు ఐఫోన్ XR ల అమ్మకాలతో పనిచేయడానికి పని చేసారు. (ఇమేజ్ మూలం: బ్లూమ్బెర్గ్)

ఆపిల్ ఇంక్ అది అరుదుగా ఉపయోగిస్తుంది ఐఫోన్ మార్కెటింగ్ వ్యూహాలు ప్రయోగాలు – ఉదారంగా పరికరం తిరిగి కొనుగోలు నిబంధనలు ద్వారా డిస్కౌంట్ ప్రమోషన్లు – దాని ప్రధాన ఉత్పత్తి యొక్క గూస్ అమ్మకాలు సహాయం.

కంపెనీ కార్యనిర్వాహకులు ఇతర కార్యాలయాల నుండి అక్టోబర్లో తాజా హ్యాండ్సెట్ల అమ్మకాలపై పనిచేయడానికి ఇతర కార్యాలయాల నుండి కొన్ని మార్కెటింగ్ సిబ్బందిని తరలించారు, ఐఫోన్ XS అమ్మకాల తరువాత మరియు ఐఫోన్ XR ప్రారంభానికి సంబంధించి కొన్ని రోజుల తర్వాత, పరిస్థితి.

ఈ వ్యక్తి దానిని “అగ్నిమాపక యంత్రం” గా అభివర్ణించారు మరియు పరికరాల కొన్ని అంచనాలను క్రింద విక్రయించడం సాధ్యమయ్యే అవకాశం ఉంది. వ్యక్తిగత వ్యూహాత్మక మార్పులు గురించి చర్చించకూడదని అడిగాడు.

అప్పటి నుండి, ఆపిల్ దూకుడు వాణిజ్యం ఆఫర్ల శ్రేణిపై ఆరంభించింది, దాని తాజా ఐఫోన్లను కొంతకాలం తాత్కాలికంగా తగ్గించింది, రాబడి మరియు లాభాలను ఎత్తివేసేందుకు ఇటీవల సంవత్సరాల్లో పరికరాల ధరలను పెంచడం కోసం ఒక అరుదైన చర్య. ఆపిల్ ప్రతినిధి ట్రూడీ ముల్లెర్ వ్యాఖ్యానించడానికి నిరాకరించారు.

ఆదివారం సాయంత్రం, యాపిల్ ఈ ప్రయత్నాలను అధిక గేర్లోకి తీసుకువచ్చింది, తన వెబ్ సైట్ యొక్క ప్రకటనను ఐఫోన్ XR కి $ 449, దాని అధికారిక స్టిక్కర్ ధర కంటే తక్కువ $ 300 కొరకు కొత్త బ్యానర్ను జోడించింది. ఒక నక్షత్రంతో గుర్తించి ఈ పేజీ దిగువన వివరించిన ఈ ఒప్పందం రెండు సంవత్సరాల క్రితం నుండి ఒక ఐఫోన్ 7 ప్లస్, ఉన్నత-స్థాయి హ్యాండ్ సెట్లో వ్యాపారం చేయడానికి వినియోగదారులకు అవసరం.

ఆపిల్ ఐఫోన్ డిమాండ్ క్షీణిస్తున్న సంకేతాలు అక్టోబర్ ప్రారంభం నుండి దాని మార్కెట్ విలువ ఐదవ కోల్పోయింది. సోమవారం, ఐఫోన్ సరఫరాదారు సిర్రుస్ లాజిక్ ఇన్కార్పొరేటెడ్ దాని సెలవు క్వార్టర్ విక్రయాల అంచనాను 16 శాతాన్ని తగ్గించింది, ఎందుకంటే “స్మార్ట్ఫోన్ మార్కెట్లో ఇటీవలి బలహీనత” కారణంగా. ఆపిల్ కూడా ఐఫోన్ యూనిట్ అమ్మకాలపై నివేదించడం నిలిపివేసింది, దీని యొక్క అత్యంత ముఖ్యమైన ఉత్పత్తి ఆందోళన చెందడం లేదు.

వాటాలు మంగళవారం న్యూయార్క్లో మంగళవారం 4 శాతం క్షీణించి 177.75 డాలర్లకు చేరుకున్నాయి. HSbC స్టాక్ డౌన్గ్రేడ్, ఐఫోన్ యూనిట్ పెరుగుదల ఇప్పుడు ముగిసిన చెప్పడం. “యాపిల్ విజయం సాధించినది ఏమిటంటే, అత్యంత ఆకర్షణీయమైన (మరియు ధనవంతుల) ఉత్పత్తుల కేంద్రీకృత పోర్ట్ఫోలియో ఇప్పుడు మార్కెట్ సంతృప్తతను కలిగి ఉంది” అని బ్యాంకు యొక్క విశ్లేషకులు పెట్టుబడిదారులకు ఒక నోట్లో రాశారు.

కొత్త మార్కెటింగ్ పుష్ సెలవు విక్రయాలను ఒక బంప్గా ఇవ్వడానికి మరియు ఆపిల్ పరికరాల సంఖ్యను ఉపయోగించడంలో విస్తృత లక్ష్యంతో సంస్థకు సహాయపడవచ్చు. అయితే, విధానం విశ్లేషకులు నుండి కీలక బుల్లిష్ వాదనను అణగదొక్కవచ్చు: అధిక ధరలు పేలవమైన యూనిట్ అమ్మకాల కోసం తయారు చేస్తాయి.

ఆపిల్ ఐఫోన్ XR అమ్మకాలు, ఆపిల్ ఐఫోన్ XR అమ్మకాలు, ఐఫోన్ గ్లోబల్ సేల్స్, ఆపిల్ ఐఫోన్ XS అమ్మకాలు, ఐఫోన్ XR అమ్మకాలు, ఐఫోన్ అమ్మకాలు భవిష్యత్, ఐఫోన్ XR ధర, ఆపిల్ ఐఫోన్ అమ్మకాలు పోరాడుతున్న, 2018 ఐఫోన్ అమ్మకాలు, ఆపిల్
ఆపిల్ మార్కెటింగ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ గ్రెగ్ జోస్వియాక్ గత వారం CNET ని చెప్పడం ద్వారా విక్రయాల గురించి ఆందోళనను అరికట్టడానికి ప్రయత్నించింది, ఇది ఐఫోన్ XR సంస్థ యొక్క ఉత్తమ విక్రేత. (ఇమేజ్ మూలం: బ్లూమ్బెర్గ్)

గత వారం, సంస్థ పరిమిత సమయం ప్రమోషన్ను అందించడం ప్రారంభించింది, ఇది పాత ఐఫోన్ల విలువను $ 25 నుండి $ 100 కు పెంచుతుంది. ఆపిల్ రిటైల్ ఉద్యోగులు కూడా ఇటీవల వారాల్లో చెప్పాలంటే, ఈ కార్యక్రమంలో వినియోగదారులకు మరింత తరచుగా ఈ కార్యక్రమం గురించి తెలుసుకుంటారు. కొన్ని జపనీస్ వైర్లెస్ క్యారియర్లు గత వారం ఐఫోన్ XR ధరలను రాయితీలు ద్వారా తగ్గించాయి.

గత సంవత్సరం, ఐఫోన్ X యొక్క అమ్మకాలు గురించి అదే ఆందోళనలు ఉన్నాయి, మరియు హ్యాండ్సెట్ బాగా అమ్ముడయ్యాయి. మరియు ఆపిల్ ముందు అదే మార్కెటింగ్ వ్యూహాలు ఉపయోగించారు. 2007 లో, ఐఫోన్ యొక్క ధరను $ 200 కన్నా తక్కువ చేసింది, పరికరం ప్రారంభించిన మూడు నెలల కన్నా తక్కువ. 2008 లో ఐఫోన్ 3G ఆరంభించినప్పుడు, యాపిల్ ఈ వ్యయంను సబ్సిడీ చేయడానికి వాహనాలతో పనిచేసింది. ఇది గతంలో పాత ఐఫోన్ మోడళ్ల కోసం విలువలను విపరీతంగా పెంచింది. ఆపిల్ మార్కెటింగ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ గ్రెగ్ జోస్వియాక్ అక్టోబర్ చివరలో అమ్మకానికి వెళ్లినప్పటి నుండి ఐఫోన్ XR సంస్థ యొక్క ఉత్తమ విక్రయదారుడు అని CNET గత వారం చెప్పడం ద్వారా విక్రయాల గురించి ఆందోళన పడటానికి ప్రయత్నించింది.

ఇలాంటి ప్రయత్నాలతో సంబంధం లేకుండా “పెట్టుబడిదారులు చాలా కాలం క్రితం ఐఫోన్ యొక్క వెలుపల వ్యూహరచన మరియు పెరుగుదలపై దృష్టి పెట్టారు, ఈ చివరి ఐఫోన్ చక్రం నుండి బయటికి రావడాన్ని మేము ఇప్పుడు చూశాము” అని వెడ్బుష్ సెక్యూరిటీస్ విశ్లేషకుడు డేనియల్ ఐవ్స్ చెప్పారు. “భయభరితమైన సాంకేతిక వాతావరణంలో, పెట్టుబడిదారులు ఆపిల్ను అనుమానం యొక్క ప్రయోజనం ఇవ్వడానికి వెళ్ళడం లేదు.”

యాపిల్ అనేక కొత్త ఉత్పత్తులు మరియు సేవలను కలిగి ఉంది, ఇది ఒక అనుబంధ-రియాలిటీ హెడ్సెట్, డ్రైవర్లెస్ కారు టెక్నాలజీ మరియు డిజిటల్ వీడియో వంటి అసలు సమర్పణలతో సహా. విశ్లేషకులు కొత్త వ్యాపార నమూనా చందాలపై కేంద్రీకరించాలని కూడా భావిస్తున్నారు. ఆ దశాబ్దాల కోసం ఐఫోన్ కంటే ప్రమాదకరంగా ఉంటాయి, మిలియన్ల మంది వినియోగదారులకు ప్రతి రెండు సంవత్సరాలకు కొత్త హ్యాండ్సెట్ కోసం వందల డాలర్లు ఇవ్వాలని కోరుతోంది. నెట్ఫ్లిక్స్ ఇంక్ డిజిటల్ వీడియోలో పెద్ద తల ప్రారంభం కాగానే, ఆల్ఫాబెట్ ఇంక్ యొక్క వయామో స్వతంత్ర వాహనాల్లో దారితీస్తుంది మరియు అమెజాన్.కాం ఇంక్ యొక్క ప్రధాన సేవ ఆన్లైన్ చందాలను వ్రేలాడుదీస్తోంది.

“ప్రశ్న ఇంకా ‘ఆవిష్కరణ తదుపరి దశ ఏమిటి?'” పైపర్ జాఫ్రే వద్ద విశ్లేషకుడు మైఖేల్ ఓల్సన్ చెప్పారు. ఆపిల్ 2016 నుండి 2018 వరకు పరిశోధన మరియు అభివృద్ధిపై 35 బిలియన్ డాలర్లను ఖర్చు చేసింది. ఈ భారీ పెట్టుబడుల నుంచి వచ్చిన సాంకేతిక పరిజ్ఞానం “వృద్ధికి కొత్త ఇంజిన్గా మారింది” అని ఆయన చెప్పారు.

ఐఫోన్ వంటి మరొక హిట్ కనుగొనడం దాదాపు అసాధ్యం. 2007 లో ఆపిల్ ఆ పరికరాన్ని ఆవిష్కరించినప్పటి నుండి అది భూమిపై అత్యంత విజయవంతమైన ఉత్పత్తులలో ఒకటిగా మారింది. ఆపిల్ యొక్క తాజా ఆర్థిక సంవత్సరంలో ఆదాయం $ 167 బిలియన్ల ఆదాయాన్ని సంపాదించింది, ఇది ఆల్ఫాబెట్ ఇంక్ మరియు వాల్ట్ డిస్నీ కూటమిని కలిపి ఉంది. ఆపిల్ లక్ష్యంగా 2019 లో AR హెడ్ సెట్ కోసం సాంకేతికతను కలిగి ఉండి 2020 నాటికి ఒక ఉత్పత్తిని రవాణా చేయగలదు, పరిస్థితిని బాగా తెలిసిన వ్యక్తులు బ్లూమ్బెర్గ్కు గత ఏడాది చెప్పారు. చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ ఆఫీసర్ టిమ్ కుక్ AR లను పరిశీలిస్తుంది, ఇది స్మార్ట్ వరల్డ్ వంటి విప్లవాత్మకమైన వాస్తవ ప్రపంచంలోని అభిప్రాయాలపై చిత్రాలు మరియు డేటాను విస్తరించింది.

గాడ్జెట్ విజయవంతమైతే అస్పష్టంగా ఉంది. మార్కెట్ నవజాత, మరియు Google యొక్క గ్లాస్ కంటి దుస్తులు వంటి ప్రారంభ ప్రవేశకులు విఫలమయ్యాయి. మైక్రోసాఫ్ట్ Corp. యొక్క HoloLens వ్యాపార మరియు సైనిక ఉపయోగాలు దృష్టి సారించడం ద్వారా కొద్దిగా మెరుగైన చేసింది, అయితే ప్రారంభ మ్యాజిక్ లీప్ ఇటీవల మిశ్రమ సమీక్షలను ఒక హెడ్సెట్ విడుదల చేసింది. ఆపిల్ కన్స్యూమర్ టెక్నాలజీలో మొట్టమొదటి కవర్లు కంటే మెరుగైన హార్డ్వేర్ను చేయడంలో ప్రత్యేకంగా వ్యవహరిస్తుంది, కాబట్టి ఆశ ఉంది. అయినప్పటికీ, ఐఫోన్ ఐకాన్కు సరిపోలడానికి వెళ్ళడానికి సుదీర్ఘ మార్గం ఉంది. పరిశోధకుడు IDC ప్రకారం, 2022 లో రవాణా చేయబడిన దాదాపు 5 మిలియన్ AR తల హెడ్ డిస్ప్లేలు ఉంటాయి. ఇది ప్రస్తుతం సంవత్సరానికి 200 మిలియన్ల ఐఫోన్స్ అమ్మకాలతో పోల్చబడింది.

అభివృద్ధి చెందుతున్న మార్కెట్లలో ఆపిల్ యొక్క ఐఫోన్ వ్యాపారం కోసం పెరుగుదలను అందిస్తున్నాయి. కానీ కంపెనీ ఈ ప్రాంతాల్లో అనేక పోరాటాలు కొనసాగుతున్నాయి. నాలుగో త్రైమాసికంలో “ఫ్లాట్” విక్రయాలను చూసిన కుక్ ఇటీవలే భారతదేశంలో అత్యంత ఆశాజనకంగా అభివృద్ధి చెందుతున్న మార్కెట్. కౌంటర్పాయింట్ రీసెర్చ్ ప్రకారం, ఆపిల్ 2018 మొదటి సగం లో దేశంలో 1 మిలియన్ కంటే తక్కువ స్మార్ట్ఫోన్లు అమ్ముడయ్యాయి.

ఆ విక్రయాలను ఛేదించడానికి, Apple ఈ సెలవుదినం కోసం US లో ప్రయత్నిస్తున్న వాటి కంటే పెద్దదిగా మరియు మరింత శాశ్వత ఐఫోన్ డిస్కౌంట్లను ఆదరించాలి. “ఆపిల్ అద్దం పరిశీలిస్తుంది మరియు వారు తక్కువ ధరతో ఐఫోన్ తో బయటకు రావాలా నిర్ణయించే అవసరం యొక్క తికమక పెట్టే సమస్య ఎదుర్కొంది,” ఇవ్స్ చెప్పారు.