కియా డెవలపింగ్ న్యూ EV ప్లాట్ఫాం ఫర్ ఇండియా – ZigWheels.com

కియా డెవలపింగ్ న్యూ EV ప్లాట్ఫాం ఫర్ ఇండియా – ZigWheels.com

http://www.zigwheels.com/

  • కియా యొక్క మొట్టమొదటిగా రూపొందించిన భారతదేశం EV 2022 నాటికి బయటకు రాగలదు
  • భారతదేశం కోసం మొదటి కియా EV ఒక ప్లగ్ ఇన్ హైబ్రిడ్ భావిస్తున్నారు
  • కియా ప్రస్తుతం దాని ప్రపంచ శ్రేణిలో మూడు EV లను కలిగి ఉంది – నీరో, సోల్ మరియు ఆప్టిమా
  • రాబోయే EV లు ఆల్-ఎలక్ట్రిక్, హైబ్రిడ్, ప్లగ్ ఇన్ హైబ్రిడ్ మరియు ఇంధన-శక్తితో నడిచే వాహనాలను కలిగి ఉంటాయి
Kia developing ev platform for India

ఎస్పి భావన ఆధారంగా దాని మొదటి ఎస్.వి.వి.తో వచ్చే ఏడాది భారతదేశ మార్కెట్లో కియా అన్ని రంగప్రవేశం చేస్తుందని బాగా తెలుసు . అయితే, దక్షిణ కొరియా కార్ల తయారీదారు ఇప్పుడు భారతదేశం కోసం ఒక కొత్త EV వేదికను అభివృద్ధి చేయడానికి దాని ప్రణాళికలను వెల్లడించారు.

ఈ నూతన ప్లాట్ఫారమ్ కియా యొక్క మొదటి EV ద్వారా నియంత్రించబడుతుంది, ఇది ప్లగ్ ఇన్ హైబ్రిడ్గా ఉంటుంది. రాష్ట్రప్రభుత్వం, కేంద్ర ప్రభుత్వాల రాబోయే విధానాలను సమయపాలన ఆధారపడి ఉంటుందని కియా అధికారులు ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు. స్పష్టమైన పాలసీ రోడ్మ్యాప్ మరియు తగినంత ఛార్జింగ్ అవస్థాపన లేకపోవటం భారతదేశంలో EV లలో అతి పెద్ద హర్డిల్స్.

http://www.zigwheels.com/

ఇండియా-నిర్దిష్ట EV ప్లాట్ఫారమ్ అవసరాన్ని నొక్కిచెప్పడంతో, కార్పర్లు కఠినమైన రహదారి మరియు వాతావరణ పరిస్థితుల వంటి నిర్దిష్ట సవాళ్లను గురించి మాట్లాడారు. అభివృద్ధి పూర్తిగా ఇండియా సెంట్రిక్ అయి ఉండగా, సోల్ మరియు నీరో EV లకు అనుగుణంగా ఉన్న ప్రస్తుత వేదికల యొక్క ఉత్పన్నమైన కొత్త ప్లాట్ఫారమ్ యొక్క అవకాశాన్ని కియా నిర్ణయించలేదు .

మొదటి EV ప్రయోగం గురించి కియా ఇప్పటికీ గట్టిగా గట్టిగా పడింది, 2022 నాటికి కొత్త CAFE (కార్పొరేట్ సగటు ఇంధన సమర్థత) నిబంధనలను అమలులోకి తెచ్చుకోవాలని కోరుకుంటున్నాము.

http://www.zigwheels.com/

CAFE నియమావళిని అమలు చేయడానికి భారతదేశంలో పెద్ద ఎత్తున లీపు చేయడానికి EV లు సిద్ధంగా ఉన్నాయని మేము నమ్ముతున్నాము. ఈ నియమం ప్రకారం, కార్ల తయారీదారులు వారి పోర్టులలోని కార్ల కోసం సగటు ఇంధన సామర్ధ్యం యొక్క కనిష్ట ప్రామాణికతను కలిగి ఉంటారు. అందువల్ల, కార్ల తయారీదారులు అవసరమైన లక్ష్యాన్ని సాధించడానికి సంప్రదాయకంగా శక్తితో కూడిన కార్లతో పాటు హైబ్రిడ్స్ మరియు EV లను ప్రారంభించాలని, ఇండియా-సెంట్రిక్ కియా EV ల పరిచయం కుడి దిశలో ఒక దశగా ఉంటుంది.

ప్రపంచవ్యాప్తంగా, కియా 13 కొత్త EV లను 2025 నాటికి ప్రారంభించాలని యోచిస్తోంది. వీటిలో అన్ని ఎలక్ట్రిక్ వాహనాలు, హైబ్రిడ్లు, ప్లగ్ ఇన్ హైబ్రిడ్ మరియు ఇంధన-శక్తితో నడిచే వాహనాలు ఉన్నాయి. భారత్-ఇండివిజువల్ EV 13 కార్లలో ఒకటి. కియాలో ప్రస్తుతం మూడు EV లు లైనప్లో ఉన్నాయి: నీరో, సోల్ మరియు ఆప్టిమా. సోల్ మరియు ఆప్టిమా అన్ని-ఎలెక్ట్రిక్ వైవిధ్యాలలో మాత్రమే అందుబాటులో ఉన్నాయి (ICE శక్తితో పాటు), నీరో అన్ని విద్యుత్, ప్లగ్-ఇన్ హైబ్రిడ్ మరియు ఫ్యూయల్-సెల్ ఎలెక్ట్రిక్ వైవిధ్యాలలో అందుబాటులో ఉంటుంది.

Kia developing ev platform for India

భారతదేశంలో కియా నుండి మొదటి EV కోసం కొంత సమయం వేచి ఉండగా, దక్షిణ కొరియా కార్ల తయారీదారు ఇప్పటికే దేశంలో తన EV లను పరీక్షించడాన్ని ప్రారంభించారు మరియు విద్యుత్ చలనశీలత పెరుగుదలకు ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వంతో ఒక ఒప్పందంపై సంతకం చేసింది రాష్ట్రంలో. ఈ ఒప్పందంలో, కియా నీరో హైబ్రిడ్, నీరో PHEV మరియు నీరో విద్యుత్ సహా రాష్ట్ర ప్రభుత్వానికి మూడు EV లను అప్పగించింది. రాష్ట్ర సచివాలయంలోని ఛార్జింగ్ స్టేషన్ను ప్రారంభించిన కార్ల తయారీ సంస్థ కూడా సమీప భవిష్యత్తులో మరిన్ని ప్రభుత్వ సంస్థల ద్వారా దత్తతు తీసుకోవాలని ఊహిస్తోంది.

కూడా చదువు:

టాటా హారియర్: స్పెక్స్ అండ్ వైవియెంట్స్ రివీల్ద్

టాటా హారియర్: చిత్రం వాక్యూర్

టాటా హారియర్ డిజిటల్ MID: ఇన్-డెప్త్ లుక్