కెనడియన్ అధికారులు వాంకోవర్లో హవావీ CFO అరెస్టు – GSMArena.com వార్తలు – GSMArena.com

కెనడియన్ అధికారులు వాంకోవర్లో హవావీ CFO అరెస్టు – GSMArena.com వార్తలు – GSMArena.com

బుధవారం, కెనడా అధికారులు Wanzhou మెంగ్ హువేయి యొక్క CFO మరియు వాంకోవర్ లో విమానాలు మారడంతో హువాయ్, రెన్ జెంగ్ఫీ సహ వ్యవస్థాపకుడు కుమార్తెని అరెస్టు చేశారు. ఇది యునైటెడ్ స్టేట్స్ చట్ట అమలు యొక్క అభ్యర్థనపై జరిగింది. ఇరాన్పై ఆంక్షలు విధించాలని న్యూయార్క్ తూర్పు జిల్లా ఆరోపించింది.

నేటికి కూడా, CSIS (కెనడియన్ సెక్యూరిటీ ఇంటెలిజెన్స్ సర్వీస్) డైరెక్టర్ కెనడా పౌరులు టెలిస్ మరియు బెల్ రెండింటిలోనూ అభివృద్ది చెందిన 5G నెట్వర్క్లతో “రాష్ట్ర-స్పాన్సర్ చేసిన గూఢచర్యం” గురించి హెచ్చరించారు. రోజర్స్ ఎరిక్సన్ తో 5G టెస్ట్ ట్రయల్స్ నిర్వహిస్తున్నాడు. న్యూజిలాండ్ మరియు ఆస్ట్రేలియా భద్రతా ఆందోళనల కారణంగా హువాయ్ యొక్క టెలికాం సామగ్రిని కొనకుండా వాహనాలను నిషేధించటానికి అంగీకరించిన తరువాత ఇది చాలా కాలం జరగలేదు.

అరెస్టు తరువాత, ప్రస్తుత పరిస్థితిని గురించి మొబైల్ సిరప్కు హువాయ్ గ్లోబల్ ఒక ప్రకటనను అందించింది.

“ఇటీవల, మా కార్పొరేట్ CFO, Ms. మెంగ్ వెన్జో, తాత్కాలికంగా న్యూయార్క్ యొక్క తూర్పు జిల్లాలో పేర్కొనబడని ఆరోపణలను ఎదుర్కొనేందుకు శ్రీమతి మెంగ్ వెన్జోను రప్పించడం కోసం అమెరికా సంయుక్తరాష్ట్రాల తరపున కెనడియన్ అధికారులను నిర్బంధించారు. ఆమె కెనడాలో విమానాలను బదిలీ చేసింది.

ఈ ఆరోపణలకు సంబంధించి సంస్థ చాలా తక్కువ సమాచారం అందించింది మరియు శ్రీమతి మెంగ్ చేసిన ఏదైనా తప్పు చేసినట్లు తెలియదు. కెనడియన్ మరియు అమెరికా న్యాయ వ్యవస్థలు అంతిమంగా కేవలం ముగింపుకు చేరుకుంటాయని కంపెనీ విశ్వసిస్తుంది.

ఇది వర్తించే అన్ని వర్తించే చట్టాలు మరియు నిబంధనలకు అనుకూలంగా ఉంటుంది, UN, US మరియు EU వర్తించే ఎగుమతి నియంత్రణ మరియు మంజూరీ చట్టాలు మరియు నిబంధనలతో సహా. ”

ట్రంప్ మరియు చైనీయుల ప్రభుత్వానికి ఒప్పందం కుదుర్చుకునే వరకు ఇరాన్పై ఆంక్షలు విధించినందుకు ఈ సంవత్సరం US నుండి ZTE నిషేధించింది . శ్రీమతి మెంగ్ అరెస్టుతో ఏదో ఒకటి పెరిగినా, అధ్యక్షుడు ట్రంప్తో మరో ఒప్పందం చేయాలని చైనా కోరుతుందా?

మూలం 1 | మూలం 2