క్రాష్ టెస్ట్ – రష్ లేన్లో ఫియట్ పాండా ఒక ఆశ్చర్యకరమైన 0 స్టార్ భద్రతా రేటింగ్ స్కోర్ చేశాడు

క్రాష్ టెస్ట్ – రష్ లేన్లో ఫియట్ పాండా ఒక ఆశ్చర్యకరమైన 0 స్టార్ భద్రతా రేటింగ్ స్కోర్ చేశాడు

గత 37 ఏళ్ళుగా, 75 లక్షల ఫియట్ పాండా కార్లు ప్రపంచవ్యాప్తంగా విక్రయించబడ్డాయి. మునుపటి తరానికి చెందిన వేరియంట్, 2004 లో ప్రతిష్టాత్మక ఐరోపా కార్ ఆఫ్ ది ఇయర్ పురస్కారంను గెలుచుకుంది. కానీ ప్రస్తుతం పాండాకు మంచి పనులు లేవు.

ఇటలీ యొక్క అమ్ముడుపోయే కారుగా పునఃస్థాపించబడింది, ఫియట్ పాండా యూరోపియన్ న్యూ కార్ అసెస్మెంట్ ప్రోగ్రాం (NCAP) ద్వారా క్రాష్ పరీక్షల్లో విఫలమైంది. ఫియట్ పాండా యూరోపు NCAP నిర్వహిస్తున్న క్రాష్ టెస్ట్లలో రికార్డ్ చేయటానికి 0 నక్షత్రాలు మరియు చెత్త పిల్లల సంరక్షణ స్కోర్లను ఎప్పుడైనా చేశాడు.

వాస్తవానికి, 1997 లో యూరో NCAP స్థాపించబడిన నాటి నుండి పాండా కేవలం 0 నక్షత్ర రేటింగ్ను పొందిన రెండో కారు మాత్రమే అయింది. పాండా యొక్క 0 స్టార్ రేటింగ్ పుంటోని కూడా 0 నక్షత్రాలను స్కోర్ చేశాడు మరియు 8 నెలల్లో మార్కెట్లను తీసివేయడంతో పాటు జీరో వ్రాంగ్లర్తో యూరో NCAP లో FCA యొక్క పేలవమైన పనితీరు, ఇది కేవలం ఒకే ఒక్క స్టార్ను 5 నుండి సాధించింది.

ఫియట్ పాండా చైల్డ్ ఆక్యుపెంట్ ప్రొటెక్షన్ పెర్ఫార్మెన్స్ స్కోర్లో 16% పక్కన ఉన్న పిల్లల కోసం పేలవమైన ప్రదర్శనను పొందింది, అదే సమయంలో కొత్త కార్ల సగటు రేటింగ్ 79%. యూరో NCAP ఫలితాలను చూపించింది పాండా వైపు ప్రభావం పరీక్షలు సమయంలో వెనుక సీటు 10 సంవత్సరాల వయస్సు కోసం అధిక గాయం ప్రమాదాలు పంపిణీ.

ఫ్రంటల్ ఆఫ్సెట్ క్రాష్ పరీక్షలు తల మరియు మెడ రెండు కోసం పేద రక్షణ చూపించింది. ఫియట్టా పాండా కూడా వెనుక సీటు ప్రయాణీకులకు మెడ బెణుకుగా కూడా నిర్వహించారు మరియు ముందు సీటు యజమానులకు ఛాతీ రక్షణ ఉంది.

యూరో NCAP పరీక్షలకు కేతగిరీలు ఉన్నాయి; ఇది వేగం సహాయం, లేన్ మద్దతు, సీట్ బెల్ట్ రిమైండర్లు మరియు అత్యవసర అత్యవసర బ్రేకింగ్ను కలిగి ఉంటుంది. పాండా సీటు బెల్ట్ రిమైండర్లు తప్ప ప్రతి వర్గం లో 9 పాయింట్లు సాధించాడు. పాండా సీట్ బెల్ట్ రిమైండర్ సిస్టం ముందు మరియు వెనుక స్థానాలకు అందివ్వబడుతుంది.

ఈ సిస్టమ్ వెనుక NC సీట్ల పరీక్షలకు అనుగుణంగా లేదు, వెనుక సీటు బెల్టులు ఆందోళన చెందాయి కాని ముందు సీటు బెల్ట్ వ్యవస్థకు మాత్రమే. పాండాకు కూడా ఏ ఎసి డీర్ సపోర్ట్ సిస్టం లేదు, అది NC NC లో కొంత రేటింగ్ పొందింది. ఒక ఆశ్చర్యకరమైన వాస్తవం అదే ఫియట్ పాండా అదే ఇంజనీరింగ్ మరియు అదే క్రాష్ నిర్మాణాలతో 2011 లో యూరో NCAP లో 4 నక్షత్రాలు చేసాడు, అది మార్కెట్ ప్రధమంగా ప్రారంభమైంది.