మీరు విస్మరించడానికి భరించలేని నాలుగు అభివృద్ధి చెందుతున్న STDs – CNN

మీరు విస్మరించడానికి భరించలేని నాలుగు అభివృద్ధి చెందుతున్న STDs – CNN

కొత్త వ్యాధులు అన్ని సమయం, మరియు లైంగిక సంక్రమణ వ్యాధులు, కూడా లైంగిక సంక్రమణ వ్యాధులు అని పిలుస్తారు, మినహాయింపు కాదు. ఇక్కడ పబ్లిక్ హెల్త్ బెదిరింపులను పెంచే నాలుగు బాక్టీరియాలు ఉన్నాయి. (హెచ్చరిక: జంతువుల స్వీయ-హీనత గురించి వివరణ ఉంది.)

1. నెసిరియా మింగింగ్డిడిస్

ఎన్ మెనిండైటిడిస్ మెదడు మరియు వెన్నుపాము యొక్క రక్షిత పొర యొక్క ప్రమాదకరమైన సంక్రమణ, ఇన్వాసివ్ మెనింజైటిస్కు కారణమవుతుంది.
మరింత సాధారణంగా, ఇది మూత్రపిండాల అంటురోగాలకు కారణం గా ఖ్యాతిని పొందుతోంది. (1970 వ దశకంలో జరిగిన ఒక విశేషమైన అధ్యయనంలో, మగ చింపాంజీ తన ముక్కు మరియు గొంతు నుండి తన సొంత పురుషాంగంతో స్వీయ-చికిత్సా ద్వారా వెళ్ళిన తరువాత ఒక మూత్రాశయ సంక్రమణను ఎలా ఒప్పించిందో వివరించింది. “ఈ జంతువు తరచుగా స్వీయ నోటి జననేంద్రియ పరిచయంతో నిమగ్నమవుతుంది,” రచయితలు గమనించారు.)
సుమారుగా 5 నుంచి 10 శాతం వయోజనులు ముక్కు మరియు గొంతు వెనుక భాగంలో నాన్ మెనిన్డిటిడిస్ తీసుకువెళతారు. అధ్యయనాలు నోటి సెక్స్, లోతైన ముద్దు లేదా సోకిన చుక్కలు ప్రసారం చేసే ఇతర రకాల సన్నిహిత సంబంధాల ద్వారా భాగస్వాములకు బ్యాక్టీరియాని సంభావ్యంగా ప్రసారం చేయవచ్చని అధ్యయనాలు సూచిస్తున్నాయి.
ఈ ప్రసార మార్గాల్లో ఐరోపా, కెనడా మరియు US లో స్వలింగ మరియు ద్విలింగ పురుషుల వ్యాధితో బాధపడుతున్న రోగాల వ్యాప్తికి కారణమయ్యాయని ఇంకా పరిశోధకులు గుర్తించలేదు. ఏదేమైనా, ఎన్ మెనిన్నిటిడిస్ యొక్క ఒక ప్రత్యేక బృందంలో పురుషులు (వీరిలో ఒకరు మాత్రమే భిన్న లింగసంబంధమైనవారు) లో నోటి దైత్రాల యొక్క ఒక అధ్యయనం నోటి సెక్స్ని పొందకుండా ఒప్పించి సూచించారు.
2015 లో పలు US నగరాలను తాకిన జాతికి జన్యు పునఃసంయోగం ద్వారా జన్యు పునఃసంయోగం ద్వారా జన్యు సంబంధిత పునఃసంయోగం ద్వారా ఎన్.గోనోర్హెయో ద్వారా గనోరియా ఏర్పడినట్లు శాస్త్రవేత్తలు గుర్తించారు. ఈ పరివర్తన STI మరింత సమర్థవంతంగా వ్యాప్తి చేయడానికి అనుమతించింది.
ప్రపంచవ్యాప్తంగా చాలా అంటురోగాలకు N. రకాల ఐదు రకాలు ఉన్నాయి. అదృష్టవశాత్తూ, వాటికి రెండు టీకాలు ఉన్నాయి.

మైకోప్లాస్మా జనరల్

M. జననేంద్రియం, తెలిసిన చిన్న బ్యాక్టీరియాలలో ఒకటి, చింతించవలసిన STI గా బాహ్య ఖ్యాతిని పొందుతోంది. 1980 లలో గుర్తించబడిన బ్యాక్టీరియా నేడు 1 నుండి 2 శాతం ప్రజలను అంచనా వేస్తుంది మరియు ముఖ్యంగా కౌమారదశలో మరియు యువకులలో సాధారణంగా ఉంటుంది.
M. జెనిలిటిమ్ ఇన్ఫెక్షన్, అయినప్పటికీ తరచూ లక్షణం లేనిది, క్లేమిడియా లేదా గోనోరియాను యూరేత్ర మరియు గర్భాశయ యొక్క నిరంతర చికాకుతో అనుకరించవచ్చు. ఇది స్త్రీ పునరుత్పత్తి వ్యవస్థలో పెల్విక్ ఇన్ఫ్లమేటరీ వ్యాధికి కారణమవుతుంది, ఇది వంధ్యత్వం, గర్భస్రావం, అకాల పుట్టుక మరియు చనిపోయినప్పటికి కూడా సంబంధం కలిగి ఉంది.
కండోమ్లు సంక్రమణను నిరోధించడంలో సహాయపడుతుండగా, యాంటీబయోటిక్స్ అజిత్రోమైసిన్ మరియు డాక్క్సీసైక్లిన్తో చికిత్సకు M. జననియం యొక్క పెరుగుతున్న ప్రతిఘటన గురించి పరిశోధకులు అప్రమత్తం చేశారు. “ఈ సూక్ష్మజీవుల గురించిన నా ఆందోళన, ఇది మరింత నిరోధకత చెందుతూనే ఉంటుంది, ఇది మరింత ప్రబలంగా మారుతుంది,” అని మాథ్యూ గోల్డెన్, పబ్లిక్ హెల్త్ సీటెల్ మరియు కింగ్ కౌంటీ HIV / STD ప్రోగ్రామ్ డైరెక్టర్ చెప్పాడు.
మరిన్ని పరీక్షలు ఒక ఎం. జననేంద్రియ సూపర్బగ్ ఆవిర్భావం నిరోధించడానికి సహాయపడతాయి. అయినప్పటికీ, మూత్రం మరియు గర్భాశయ లేదా యోని స్నాబ్ లను పరీక్షించడం ద్వారా ఇప్పటికే అందుబాటులో ఉన్న డయాగ్నొస్టిక్ పద్ధతులు, ఇప్పటికీ చాలా అరుదుగా ఉపయోగించబడుతున్నాయి మరియు US లో నియంత్రణ హర్డిల్స్ను ఇంకా తొలగించాయి.

3. షిగెల్లా ఫ్లెక్నర్

షిగెలోసిస్ (లేదా షిగెల్లా విరేచనాలు) అనేది మానవ మలంతో ప్రత్యక్ష లేదా పరోక్ష సంబంధాలు ద్వారా జారీ చేయబడుతుంది. సంక్రమణ తీవ్రమైన కడుపు తిమ్మిరి మరియు రక్తం యొక్క పేలుడు పదార్ధాలకు కారణమవుతుంది- మరియు శ్లేష్మంతో నిండిన అతిసారం, ఇది బ్యాక్టీరియా ప్రసారంను కొనసాగించడానికి సహాయపడుతుంది.
వ్యాధి తక్కువగా మరియు మధ్య-ఆదాయ దేశాలలో యువ పిల్లలు మరియు ప్రయాణికులతో సర్వసాధారణంగా సంబంధం కలిగి ఉన్నప్పటికీ, పరిశోధకులు 1970 లో గే మరియు ద్విలింగ పురుషులలో షిగెలోసిస్ కేసులను నమోదు చేయడం ప్రారంభించారు. S. flexneri, శాస్త్రవేత్తలు నమ్మకం, ముఖ్యంగా అనాల్ నోటి సెక్స్ ద్వారా ప్రసారం కోసం ఒక కొత్త గూడు దోపిడీ మరియు అప్పటి నుండి ప్రపంచవ్యాప్తంగా అనేక STI వ్యాప్తి దారితీసింది.
న్యూయార్క్ సిటీ డిపార్టుమెంటు ఆఫ్ హెల్త్ అండ్ మెంటల్ హైజీన్ డిప్యూటీ కమీషనర్ డెమెట్రే డస్కలకిస్ మాట్లాడుతూ, స్టోరీ వేగంగా అజిత్ప్రోమైసిన్కు నిరోధకతను కలిగి ఉంది, ఇది గోనేరియాకు కూడా చికిత్స చేయబడుతుంది.
ప్రజా ఆరోగ్య సంస్థలు ఒక గోనేరియా సూపర్బగ్ యొక్క ఆవిర్భావాన్ని నడపడానికి షిగెలా యొక్క సామర్ధ్యం గురించి ఆందోళన చెందుతున్నాయని, చాలామంది ఒక సూక్ష్మజీవుల చికిత్స వ్యూహాన్ని అనుసరిస్తున్నారు అని ఆయన చెప్పారు. ఆరోగ్యకరమైన లేకపోతే పెద్దలు కోసం, అధికారులు ఇప్పుడు యాంటీబయాటిక్స్ తో toholding సిఫార్సు మరియు shigellosis దాని అసహ్యకరమైన కానీ సాధారణంగా పరిమితం కోర్సు తెలియజేసినందుకు.

4. లింఫోగ్రాన్యులోమా వెనెరియం (LGV)

శామ్ ఫ్రాన్సిస్కో యొక్క కాస్ట్రో పొరుగు ప్రాంతంలో ఉన్న ఒక మెడికల్ క్లినిక్ వద్ద డాక్టర్ క్రిస్టోఫర్ స్కిస్స్ల్ ప్రకారం, క్లమిడియా ట్రోకోమాటిస్ యొక్క అసాధారణ జాతుల వలన ఏర్పడిన ఈ STI, “భయంకర సంక్రమణ” కు దారి తీస్తుంది.
LGV మొదట ఒక తాత్కాలిక జననావళి మొటిమను, పొక్కును లేదా పుండును ఉత్పత్తి చేసి, ఆపై శరీరం యొక్క శోషరస వ్యవస్థను దాడి చేస్తుంది. మంట అంటువ్యాధి శోథ ప్రేగు వ్యాధికి అనుగుణంగా ఉంటుంది మరియు దీర్ఘకాలిక మరియు తీవ్రమైన పెద్దప్రేగు మరియు ఫీస్యులస్ మరియు స్ట్రిక్ట్స్ వంటి మౌలిక అసాధారణతలకు దారితీస్తుంది.
గత దశాబ్దంలో, LGV ఐరోపా మరియు ఉత్తర అమెరికాలలో ఎక్కువగా సాధారణం అయ్యింది, మరియు అనేకమంది వ్యాధి వ్యాధులతో సంబంధం కలిగి ఉంది, ముఖ్యంగా గే మరియు ద్విలింగ పురుషులు. క్లామిడియా మాదిరిగా, LGV HIV సంక్రమణ ప్రమాదాన్ని పెంచుతుంది. యోని లేదా అంగ సంపర్క సమయంలో కండోమ్లను ఉపయోగించి సంక్రమణ ప్రమాదాన్ని తగ్గిస్తుంది, అయితే LGV చికిత్సకు డక్సీసిక్లైన్ వంటి యాంటీబయాటిక్స్ యొక్క మూడు వారాల కోర్సు అవసరం కావచ్చు.