క్యాన్సర్ ప్రోస్టేట్ క్యాన్సర్ – వాపు ఇప్పుడు

క్యాన్సర్ ప్రోస్టేట్ క్యాన్సర్ – వాపు ఇప్పుడు
ప్రేగు సిండ్రోమ్

క్యాన్సర్ ప్రోస్టేట్ క్యాన్సర్ (రిప్రజెంటేషన్ చిత్రం) కు తాపజనక ప్రేగు వ్యాధి ఫోటో క్రెడిట్: థింక్స్టాక్

వాషింగ్టన్ డి.సి: ఒక అధ్యయనం ప్రకారం, ఇన్ఫ్లమేటరీ ప్రేగు వ్యాధి నాలుగు నుంచి ఐదు సార్లు ప్రోస్టేట్ క్యాన్సర్ ప్రమాదాన్ని పెంచుతుంది. పరిశోధనలు జర్నల్ యూరోపియన్ యూరాలజీలో కనిపిస్తాయి. నార్త్ వెస్ట్రన్ మెడిసిన్ నుండి వచ్చిన 20 సంవత్సరాల అధ్యయనం సగటు పీఎస్ఎ (ప్రోస్టేట్-నిర్దిష్ట యాంటిజెన్) విలువలతో పోలిస్తే శోథ ప్రేగు వ్యాధి కలిగిన వ్యక్తులకు మొట్టమొదటి నివేదిక. ఈ సమూహంలో కూడా ప్రమాదకరమైన ప్రోస్టేట్ క్యాన్సర్ ప్రమాదం ఎక్కువగా ఉంటుంది.

క్రోన్’స్ వ్యాధి మరియు వ్రణోత్పత్తి పెద్దప్రేగు శోథను కలిగించే సాధారణ దీర్ఘకాలిక పరిస్థితిగా తాపజనక ప్రేగు వ్యాధి. “ఈ రోగులకు శోథ ప్రేగు వ్యాధి లేకుండా మానవుడి కంటే మరింత జాగ్రత్తగా పరిశీలించాల్సిన అవసరం ఉంది” అని డాక్టర్ షిలాజిత్ కుండ చెప్పారు. “ఇన్ఫ్లమేటరీ ప్రేగు వ్యాధి కలిగిన ఒక వ్యక్తి ఉన్నతమైన PSA ఉన్నట్లయితే, అది ప్రోస్టేట్ క్యాన్సర్కు సూచికగా ఉండవచ్చు.”

తన ఆచరణలో, Kundu PSA పరీక్షలు ఎదిగిన చేసిన తాపజనక ప్రేగు వ్యాధి అనేక మంది పురుషులు చూస్తాడు “వారు ఒక తాపజనక పరిస్థితి కలిగి కేవలం ఎందుకంటే అనేక వైద్యులు వారి PSA ఎత్తైన అనుకుంటున్నాను,” Kundu జోడించారు. “ఈ మనుష్యులను ఎలా వ్యవహరిస్తారో తెలుసుకోవడానికి ఎటువంటి సమాచారం లేదు.”

విస్తృతమైన అధ్యయనం కోసం, పరిశోధకులు 1,033 మందిని శోథ ప్రేగు వ్యాధి మరియు 9,306 పురుషుల నియంత్రణ సమూహంతో చూశారు. వారు 18 సంవత్సరాలపాటు పురుషుల యొక్క రెండు సమూహాలను అనుసరించారు మరియు శోథ ప్రేగు వ్యాధి ఉన్నవారికి ప్రోస్టేట్ క్యాన్సర్ మరియు అధిక PSA స్థాయిలను కలిగి ఉంటారు.