గ్రామీణ తెలంగాణా కోసం సంక్షేమ విధానాలు సురక్షిత టిఆర్ఎస్కి తిరిగి రావాలా? – న్యూస్ 18

గ్రామీణ తెలంగాణా కోసం సంక్షేమ విధానాలు సురక్షిత టిఆర్ఎస్కి తిరిగి రావాలా? – న్యూస్ 18
Will Welfare Policies for Rural Telangana Secure TRS’ Return to Power?
టిఆర్ఎస్ చీఫ్ కె. చంద్రశేఖర్ రావు యొక్క ఫోటో ఫోటో. ప్రాతినిధ్యం కోసం చిత్రం.
హైదరాబాద్:

శుక్రవారం అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో తెలంగాణ 67.7 శాతం ఓటరుని నమోదు చేసింది. గ్రామీణ ప్రాంతాలు రూ. ఖమ్మం జిల్లాలోని మద్రి నియోజకవర్గం 91 శాతం ఓట్లను నమోదు చేసింది, మలాక్పేట్లో 40 శాతం ఓట్లు మాత్రమే నమోదయ్యాయి. హైదరాబాద్ జిల్లా మొత్తం ఓటమికి 50% పైగా ఓటరు నమోదు చేసింది.

ఈ సంఖ్యలతో, టిఆర్ఎస్ అలాగే ప్రజల కూటమి, పీపుల్స్ ఫ్రంట్, నాయకులు ఇక్కడ శక్తిని పొందాలనే నమ్మకంతో ఉన్నారు. కాంగ్రెస్, తెలుగుదేశం పార్టీ (టిడిపి), తెలంగాణ జన సమితి (టిజెఎస్), సిపిఐలతో కూడిన గ్రాండ్ కూటమి ‘ప్రియా కుమారి’ టీఆర్ఎస్పై విరుచుకుపడింది.

ఎగ్జిట్ పోల్స్ అయితే, టిఆర్ఎస్ అధికారంలోకి వస్తున్నట్లు సూచించాయి. సర్వే సంస్థలు కనీస 50 సీట్లు, 91 గరిష్ట పరిమితిని ఇచ్చాయి. ప్రైజు కుమామికి కనీస 27, గరిష్టంగా 52 సీట్లు ఇవ్వబడ్డాయి.

ప్రచారంలో టిఆర్ఎస్ తన మానిఫెస్టో మరియు అభివృద్ధి పనులు అధికారంలోకి రావచ్చని ప్రచారం చేసింది. టి.టి.ఎస్ చేత ప్రారంభించబడిన రితు బండు, రితు భీమా మరియు పెన్షన్ పథకాలు వంటి పథకాలు ప్రజలలో బాగా ప్రాచుర్యం పొందాయి. నగరాలకు మార్చబడిన ప్రజలు, ఓటు వేయడానికి తమ గ్రామాలకు తిరిగి వెళ్లిపోయారు.

సత్య నారాయణ హైదరాబాదులో కాపలాదారుగా పని చేస్తున్నాడు, రితూ బండు పథకం ఆశీల్లీ గ్రామంలో తన భూమి నుండి రూ. అతని తల్లి అసారా పెన్షన్ పథకానికి లబ్ధిదారుగా ఉంది. నారాయణ, అతని భార్యతో పాటు, ఫ్రాంచైజీని అభ్యసించడానికి తన గ్రామానికి వెళ్ళాడు.

మెదక్ నియోజకవర్గం సర్దానా గ్రామం నుండి ప్రైవేట్ లెక్చరర్ పుట్టి దుర్గాయ్య ప్రభుత్వం టిఆర్ఎస్కి ఓటు వేయాలని కోరుకోలేదు. “నా తండ్రి ఒక రైతు మరియు టిఆర్ఎస్ కోసం ఓటు వేస్తానని పట్టుబట్టారు. అతను ప్రభుత్వానికి అనుకూలంగా ఉంటాడు, “అని దుర్గాయ్య చెప్పారు, అతను పార్టీకి ఓటు వేసినప్పుడు టిఆర్ఎస్పై తన ఆశలను పోగొట్టుకున్నాడు.

అయితే మాజీ ఎంపీ లగడపతి రాజగోపాల్ విశ్లేషణ 65 సీట్లతో ప్రైజు కుటామీకి అంచు ఇచ్చింది. అతను టిఆర్ఎస్ కోసం 35 సీట్లకు మాత్రమే అంచనా వేశారు.

ప్రజల ఖచ్చితమైన పల్స్ లెక్కించలేమని మాజీ ఎంపి కూడా చెప్పారు. ఎన్నికలలో ద్రవ్యోల్బణం పాలుపంచుకుంది. “పోస్ట్ ఎన్నికల సర్వేను నేను నిర్వహిస్తాను” అని రాజగోపాల్ అన్నారు.

చంద్రబాబు నాయుడు ప్రజు కుమామీని ఆధిపత్యం చేస్తారని ప్రజలలో భయపడ్డారు. నాయుడు ఆంధ్రప్రదేశ్కు, తెలంగాణకు అనుకూలంగా లేదని నమ్ముతారు.

మరొక వైపు, ప్రఖ్యాత రాజకీయ విశ్లేషకుడు, ప్రొఫెసర్ నాగేశ్వర్ టీఆర్ఎస్ కోసం 70 సీట్లు అంచనా వేశారు. “చంద్రబాబు నాయుడు కారకం” ప్రైజు కుమాటిని దెబ్బతీసిందని ఆయన నమ్ముతారు.

ఊహాగానాలు, లెక్కల మధ్య తెలంగాణలో ఓట్ల లెక్కింపు డిసెంబరు 11 న జరుగుతుంది.