మెగ్నీషియం స్థాయిలు విటమిన్ D పై ప్రభావం చూపుతాయి: స్టడీ – బిజినెస్ స్టాండర్డ్

మెగ్నీషియం స్థాయిలు విటమిన్ D పై ప్రభావం చూపుతాయి: స్టడీ – బిజినెస్ స్టాండర్డ్

మెగ్నీషియం స్థాయిలు విటమిన్ డి జీవక్రియ లో ప్రభావం కలిగి ఉండవచ్చు, ఇటీవల అధ్యయనం చెప్పారు.

ఎలుక ఎరీ కాలేజ్ ఆఫ్ ఒస్టియోపతిక్ మెడిసిన్ పరిశోధకులు విటమిన్ D తగినంత మెగ్నీషియం స్థాయిలు లేకుండా జీవక్రియ లేదు అని కనుగొన్నారు.

ఈ అధ్యయనం జర్నల్ ఆఫ్ ది అమెరికన్ ఓస్టియోపతిక్ అసోసియేషన్ లో ప్రచురించబడింది .

“ప్రజలు విటమిన్ డి సప్లిమెంట్స్ తీసుకుంటున్నప్పటికీ, మెటబాలిజం ఎలా పొందారనే విషయాన్ని గ్రహించరు, మెగ్నీషియం లేకుండా, విటమిన్ డి నిజంగా ఉపయోగకరంగా లేదా సురక్షితంగా ఉండదు” అని రజజాక్ పరిశోధకుడు చెప్పాడు.

విటమిన్ డి సప్లిమెంట్ల వినియోగాన్ని విటమిన్ D లోపంతో ఉన్నట్లయితే ఒక వ్యక్తి యొక్క కాల్షియం మరియు ఫాస్ఫేట్ స్థాయిలను పెంచవచ్చని పరిశోధకులు వివరించారు. వారి మెగ్నీషియం స్థాయిలు సంక్లిష్టతను నివారించడానికి అధిక స్థాయిలో లేకపోతే ప్రజలు రక్తనాళాల కాల్సిఫికేషన్ నుండి బాధపడవచ్చు.

మెగ్నీషియం స్థాయిలు సరైన మొత్తం రోగులు తగినంత విటమిన్ D స్థాయిలు సాధించడానికి తక్కువ విటమిన్ డి భర్తీ అవసరం. మెగ్నీషియం కూడా బోలు ఎముకల వ్యాధిని తగ్గిస్తుంది, ఇది ఎముక పగుళ్ల ప్రమాదాన్ని తగ్గించడానికి సహాయపడుతుంది, దీని వలన విటమిన్ D యొక్క తక్కువ స్థాయికి కారణమవుతుంది.

ఈ పోషకాలలో కొరత వివిధ అశక్తతలతో సంబంధం కలిగి ఉంటుంది, వీటిలో అస్థిపంజర వైకల్యాలు, హృదయ వ్యాధులు, మరియు జీవక్రియ లక్షణాలు ఉన్నాయి.

మెగ్నీషియంకు సిఫార్సు చేసిన రోజువారీ భత్యం మగవారికి 420 mg మరియు ఆడవారికి 320 mg ఉండగా, యునైటెడ్ స్టేట్స్లో ప్రామాణిక ఆహారంలో కేవలం 50 శాతం మాత్రమే ఉంటుంది. దాదాపు మొత్తం జనాభాలో సగం మంది మెగ్నీషియం-లోపం కలిగిన ఆహారం తినేవారని అంచనా.

పారిశ్రామిక ఆహారాన్ని మరియు ఆహారపు అలవాట్లలో మార్పులు కారణంగా, గత కొన్ని దశాబ్దాల్లో సహజ ఆహార పదార్ధాల నుండి మెగ్నీషియం వినియోగం తగ్గిందని పరిశోధకులు పేర్కొన్నారు. మెగ్నీషియం స్థితి శుద్ధి చేసిన గింజలు, కొవ్వు, ఫాస్ఫేట్ మరియు చక్కెరలో అధికంగా ఉండే ప్రాసెస్ చేసిన ఆహారాలను తినే జనాభాలో తక్కువగా ఉంటుంది.

“మెగ్నీషియం యొక్క సరైన పరిమాణాన్ని తీసుకోవడం ద్వారా, విటమిన్ D లోపం యొక్క ప్రమాదాలను తగ్గించగలదు మరియు విటమిన్ D అనుబంధాలపై ఆధారపడటాన్ని తగ్గించవచ్చు,” అని రజాజాక్ పేర్కొంది. కాల్షియం, పొటాషియం, మరియు సోడియం తర్వాత మెగ్నీషియం మానవ శరీరంలో నాలుగవ అతి పొడవైన ఖనిజం.

(ఈ స్టోరీ బిజినెస్ స్టాండర్డ్ సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి స్వీయ-ఉత్పత్తి చేయబడింది.)