మెడ, నొప్పి నొప్పి సమయంలో ఓపియాయిడ్ దుర్వినియోగాన్ని నివారించడానికి భౌతిక చికిత్సను కోరండి – టైమ్స్ నౌ

మెడ, నొప్పి నొప్పి సమయంలో ఓపియాయిడ్ దుర్వినియోగాన్ని నివారించడానికి భౌతిక చికిత్సను కోరండి – టైమ్స్ నౌ
ఒపియాయ్డ్

మెడ, ఓపెన్ నొప్పి (ప్రతినిధి చిత్రం) సమయంలో ఓపియాయిడ్ దుర్వినియోగాన్ని నివారించడానికి శారీరక చికిత్సను కోరండి ఫోటో క్రెడిట్: థింక్స్టాక్

న్యూయార్క్: మీరు మెడ, వెనుక మరియు భుజం నొప్పితో బాధపడుతున్నారా? ఒకవేళ, భౌతిక చికిత్సకుడు సందర్శించడం ప్రారంభంలో వారి దుర్వినియోగం అలాగే ఇతర ఆరోగ్య సమస్యలకు దారితీస్తుంది ఓపియాయిడ్లు వినియోగం తగ్గిస్తుంది, ఒక అధ్యయనం సూచిస్తుంది. US లోని స్టాన్ఫోర్డ్ విశ్వవిద్యాలయ పరిశోధకుల ప్రకారం, భౌతిక చికిత్స అనేది తీవ్రమైన కండరాల కండరాల నొప్పిని నిర్వహించడానికి ఉపయోగకరమైన, కాని ఔషధ విధానంగా చెప్పవచ్చు.

ముందస్తు శారీరక చికిత్సలో ఉన్న రోగులకు మోకాలి నొప్పికి 10.3 శాతం తక్కువ ఓపియాయిడ్ మందులు ఉపయోగించారని ఈ అధ్యయనం కనుగొంది; భుజం నొప్పికి 9.7 శాతం తక్కువ; మరియు వారి నిర్ధారణ తర్వాత ఒక సంవత్సరం మూడు నెలల కాలంలో తిరిగి నొప్పి కోసం 5.1 శాతం తక్కువ.

“మాజిక్ బులెట్లు ఉన్న ప్రపంచం ఇది కాదు కానీ భౌతిక చికిత్స అనేది నొప్పి నిర్వహణలో ముఖ్యమైన భాగమని సూచించారు మరియు దానిని ప్రయత్నించి కొంచెం తక్కువగా ఉంది” అని ఎరిక్ సన్, విశ్వవిద్యాలయంలో అసిస్టెంట్ ప్రొఫెసర్ చెప్పారు.

“మా అధ్యయనం ఏమిటంటే మీరు ఈ రోగులను భౌతిక చికిత్సలో సహేతుకంగా త్వరగా పొందగలిగితే, వారు దీర్ఘకాలంలో ఓపియాయిడ్లను వాడుతుందని సంభావ్యతను తగ్గిస్తుంది” అని సన్ తెలిపారు. అధ్యయనం కోసం, పరిశోధకులు 88,985 రోగులు ఉన్నారు.

JAMA నెట్వర్క్ ఓపెన్లో ప్రచురించబడిన తీర్పులు, రోగి మొదటి రోగనిర్ధారణ రోజులలో 90 రోజులలో, అతడు లేదా ఆమె సగటున, ఓజియోడ్ ప్రిస్క్రిప్షన్ మూడు నెలలు నిర్ధారణ తర్వాత తక్కువగా ఉండటం వలన భౌతిక చికిత్సను కోరితే .

ఫలితాలు ఓపియాయిడ్స్ కంటే తక్కువ ఆరోగ్య సమస్యలు కలిగి నొప్పి నిర్వహణ ఎంపికలు శోధన లో వైద్యులు ఉపయోగపడిందా ఉంటుంది, నొప్పి తగ్గిస్తుంది మరియు కొన్ని కండరాల పరిస్థితులు కోసం ఫంక్షన్ మెరుగుపరుస్తుంది, సన్ పేర్కొన్నారు.