ప్రసవ తర్వాత రొమ్ము క్యాన్సర్ ప్రమాదం పెరుగుతుంది, అధ్యయనం చెప్పారు – బోస్టన్ 25 న్యూస్

ప్రసవ తర్వాత రొమ్ము క్యాన్సర్ ప్రమాదం పెరుగుతుంది, అధ్యయనం చెప్పారు – బోస్టన్ 25 న్యూస్

శాస్త్రవేత్తలు క్యాన్సర్కు కారణమేమిటో తెలియకపోయినా, శిశుజనకం ఒక రోగ నిర్ధారణ అవకాశాన్ని పెంచుతుందని వారు భావిస్తున్నారు , ఒక నివేదిక ప్రకారం .

నార్త్ కరోలినా యొక్క లైన్బెర్గర్ సమగ్ర క్యాన్సర్ సెంటర్ విశ్వవిద్యాలయం నుండి పరిశోధకులు ఇటీవలే ఒక అధ్యయనం నిర్వహించారు, అంతర్గత ఔషధం యొక్క అన్నల్స్ లో ప్రచురించారు, వ్యాధి మరియు ప్రసవ మధ్య అసోసియేషన్ గుర్తించేందుకు.

అలా చేయటానికి, వారు మొత్తం 889,944 మహిళలను పరీక్షించిన 15 మునుపటి అధ్యయనాల నుండి సమాచారాన్ని సేకరించారు . ప్రసవ తరువాత రొమ్ము క్యాన్సర్ ప్రమాదాన్ని వారు అంచనా వేశారు మరియు రొమ్ము క్యాన్సర్ యొక్క తల్లిపాలను మరియు కుటుంబ చరిత్రతో సహా ఇతర కారకాలుగా భావించారు.

>> మరింత ట్రెండింగ్ వార్తలు చదవండి

ఫలితాలను విశ్లేషించిన తర్వాత, ఇటీవల వారు చిన్నపిల్లలను కలిగి ఉన్న పిల్లలను కలిగి లేరు అదే వయస్సు ఉన్న వారితో పోలిస్తే రొమ్ము క్యాన్సర్ ప్రమాదాన్ని ఎక్కువగా కలిగి ఉండవచ్చు. వాస్తవానికి, తల్లులు 55 మరియు యువకులకు ప్రమాదం 80 శాతం ఎక్కువగా ఉంది మరియు ఇది జన్మను ఇవ్వడం తర్వాత ఐదు సంవత్సరాలలోనే అభివృద్ధి చెందడానికి అవకాశాలు ఉన్నాయి. జన్మను ఇచ్చిన 23 సంవత్సరాల తరువాత ప్రమాదం ఏర్పడింది.

“చాలామందికి తెలుసు పిల్లలు కలిగి లేని మహిళల కంటే తక్కువ రొమ్ము క్యాన్సర్ ప్రమాదాన్ని కలిగి ఉంటారు, కానీ నిజంగా వారి రొమ్ము క్యాన్సర్ నుండి వారి 60 ఏళ్లలో మరియు మహిళలకు మాదిరిగానే ఉంటుంది” అని సహ-రచయిత హాజెల్ నికోలస్ ఒక ప్రకటనలో తెలిపారు . “రొమ్ము క్యాన్సర్కు రక్షణగా మారడానికి 20 ఏళ్ల కంటే ఎక్కువ సమయం తీసుకుంటామని మేము కనుగొన్నాము మరియు ముందుగా, పిల్లలకి ఇటీవల వచ్చిన రొమ్ము క్యాన్సర్ ప్రమాదం ఎక్కువ.”

వారి కనుగొన్నప్పటికీ, శాస్త్రవేత్తలు రొమ్ము క్యాన్సర్ యొక్క మొత్తం ప్రమాదం ఇప్పటికీ గర్భధారణ తర్వాత తల్లులకు తక్కువగా ఉందని గుర్తించారు. వారి ఫలితాలు అన్ని యువకులకు వర్తించబడలేదని కూడా వారు కనుగొన్నారు. 35 సంవత్సరాల తరువాత వారి మొదటి బిడ్డను కలిగి ఉన్న మహిళలకు రిస్క్ ఎక్కువగా ఉంది, కాని 25 సంవత్సరాలకు ముందు వారి మొదటి బిడ్డను కలిగి ఉన్న మహిళలకు ఇటీవల జన్మించిన తర్వాత రొమ్ము క్యాన్సర్ వచ్చే ప్రమాదం లేదు.

“యవ్వనంలో మహిళలకు రొమ్ము క్యాన్సర్ ప్రమాద కారకాలు పాత మహిళల్లో ప్రమాద కారకాలు నుండి వేరుగా ఉంటాయి, వివిధ రకాలైన రొమ్ము క్యాన్సర్ మరియు మరొక రకానికి చెందిన మరొక రకానికి చెందిన ప్రమాదానికి భిన్నంగా ఉంటాయి,” అని నికోలస్ చెప్పాడు .

రచయితలు ఇప్పుడు వారి పరిశోధనలు రొమ్ము క్యాన్సర్ అంచనా మెరుగుపరచడానికి మరియు యువ తల్లులు మధ్య ఎక్కువ అవగాహన దారి సహాయపడుతుంది ఆశిస్తున్నాము.

“వ్యక్తిగత స్థాయిలో రొమ్ము క్యాన్సర్ ప్రమాదం అంచనా మా సామర్థ్యాన్ని మెరుగుపర్చడానికి ప్రయత్నిస్తున్న అనేక కొనసాగుతున్న అధ్యయనాలు ఉన్నాయి,” నికోలస్ ముగించారు. “కొత్త అంచనా నమూనాలను నిర్మించటానికి ఇది ఒక సాక్ష్యం.”

© 2018 కాక్స్ మీడియా గ్రూప్.