రెగ్యులర్ సినిమా, మ్యూజియం సందర్శనలు పాత వయసులో మాంద్యం నిరోధించవచ్చు – టైమ్స్ ఇప్పుడు

రెగ్యులర్ సినిమా, మ్యూజియం సందర్శనలు పాత వయసులో మాంద్యం నిరోధించవచ్చు – టైమ్స్ ఇప్పుడు
డిప్రెషన్

రెగ్యులర్ సినిమా, మ్యూజియం సందర్శనలు పాత వయసులో మాంద్యం నిరోధించవచ్చు (ప్రతినిధి చిత్రం) | ఫోటో క్రెడిట్: థింక్స్టాక్

వాషింగ్టన్: సాంస్కృతిక కార్యక్రమాలు ప్రజలను మానసికంగా నిర్వహించడానికి మరియు మాంద్యం నుండి పునరుద్ధరించడానికి సహాయపడతాయి, అయితే దీనిని నివారించడానికి కూడా సహాయపడుతుంది. ఇటీవలి అధ్యయన 0 ప్రకార 0, సినిమా, థియేటర్ లేదా మ్యూజియమ్లకు రెగ్యులర్ స 0 దర్శనాలు పాత వయసులో అణచివేసే అవకాశాలు నాటకీయంగా తగ్గిపోతాయి.

బ్రిటీష్ జర్నల్ ఆఫ్ సైకియాట్రీలో ప్రచురించిన అధ్యయనంలో, ప్రతి కొన్ని నెలల కాలానికి సినిమాలు, నాటకాలు లేదా ప్రదర్శనలను చూడటానికి వెళ్ళే వ్యక్తులు, మాంద్యంను అభివృద్ధి చేయటానికి 32 శాతం తక్కువ అవకాశాలు కలిగి ఉన్నారు, ఈ కార్యకలాపాల్లో క్రమం తప్పకుండా .

“సాధారణంగా మాట్లాడుతూ, వారి ఐదురోజుల రోజులు మరియు వారి శారీరక మరియు మానసిక ఆరోగ్యానికి వ్యాయామం చేస్తున్న ప్రయోజనాలను ప్రజలకు తెలుసు, అయితే సాంస్కృతిక కార్యక్రమాలకు కూడా ఇలాంటి లాభాలున్నాయని చాలా తక్కువ అవగాహన ఉంది. అయితే, వారి విస్తృత ప్రయోజనాల గురించి మేము అవగాహన పెంచుకోవాలి “అని అధ్యయనం యొక్క ప్రధాన రచయిత డైసీ ఫాన్కౌర్ట్ చెప్పారు.

ఈ అధ్యయనంలో 50 ఏళ్ళకు పైగా 2,000 కన్నా ఎక్కువ మంది ప్రజలు డేటాను చూశారు, వారు దీర్ఘకాలంగా ఇంగ్లీష్ లాంగిటడ్యునల్ స్టడీ ఆఫ్ ఏజింగ్ (ELSA) లో పాల్గొన్నారు. ఇది డాక్టర్ ఫాన్కౌర్ట్ మరియు ఆమె సహోద్యోగులైన ఇంగ్లండ్లో వృద్ధుల ఆరోగ్య, సామాజిక, శ్రేయస్సు మరియు ఆర్థిక పరిస్థితులను కప్పి ఉన్న పరిశోధకులకు గొప్ప సమాచారమును అందిస్తుంది.

సాంఘిక పరస్పర, సృజనాత్మకత, మానసిక ప్రేరణ మరియు వారు ప్రోత్సహించే సున్నితమైన శారీరక శ్రమ కలయికతో ఈ సాంస్కృతిక కార్యకలాపాల యొక్క శక్తిని పరిశోధకులు విశ్వసిస్తారు.

Fancourt చెప్పారు: “మేము చాలా గొలిపే ఫలితాలను ఆశ్చర్యపడ్డాయి, ముఖ్యంగా, మేము అధిక మరియు తక్కువ సంపద మరియు విద్య యొక్క వివిధ స్థాయిల మధ్య సాంస్కృతిక నిశ్చితార్థం మరియు నిరాశ మధ్య అదే సంబంధం కనుగొనేందుకు – భిన్నంగా మాత్రమే విషయం పాల్గొనడం. ”

“సాంస్కృతిక నిశ్చితార్థం మనం ఒక ‘పాడయ్యే వస్తువు’ అని పిలుస్తాము, ఇది మానసిక ఆరోగ్యానికి దీర్ఘకాలిక లాభాలను కలిగి ఉండటం కోసం, క్రమబద్ధంగా కార్యకలాపాలు నిర్వహించాల్సిన అవసరం ఉంది.ఇది వ్యాయామం మాదిరిగానే ఉంటుంది: మేము పరుగులు కొనసాగించకపోతే అక్టోబర్లో ఇంకా లాభాలున్నాయి “అని ఫన్కూర్ట్ పేర్కొన్నాడు.