27,000 ముక్కలను శరీరానికి శస్త్రచికిత్సాకు అనుమతించిన మహిళ ఇప్పుడు 'జీవించి ఉన్నవాడు' – WTSP.com

27,000 ముక్కలను శరీరానికి శస్త్రచికిత్సాకు అనుమతించిన మహిళ ఇప్పుడు 'జీవించి ఉన్నవాడు' – WTSP.com

నేషన్-WORLD

ఒక జాతీయ భౌగోళిక విజ్ఞానం ఆమె శరీరాన్ని సైన్స్కు విరాళంగా ఇవ్వాలని కోరుకునేది ఇప్పుడు వైద్య విద్యార్థులకు ‘జీవించి ఉన్నవాడు’ – మరియు రాబోయే సంవత్సరాలలో ఉంటుంది.

గత 14 సంవత్సరాలుగా, నేషనల్ జియోగ్రాఫిక్ డాక్టర్ విక్ స్పిట్జర్ను, కొలరాడో అన్సుట్జ్ విశ్వవిద్యాలయంలోని ప్రొఫెసర్ మరియు సుసాన్ పోటర్ను జీవితాన్ని గడపడానికి ఒక “జీవ కవచం” అయ్యాడు.

“సుసాన్, చాలా మంది దాతలు వంటి, ఆమె శరీరం దానం CU వచ్చింది,” Spitzer చెప్పారు. “కనిపించే మనుషుల గురించి విభాగపు కథనాన్ని మరియు శరీర విభాగీకరణను ఆమె చూసింది, అందువల్ల ఆమె శరీరాన్ని అనేక ముక్కలుగా ముక్కలు చేయడానికి ఏది అర్థం చేసుకున్నాడో అర్థం చేసుకుంది.”

యూనివర్శిటీ ఆఫ్ కొలరాడో అన్సుట్జ్ మెడికల్ క్యాంపస్ కోసం మానవ అనుకరణ కోసం స్పిట్జర్ దర్శకుడు. అతను ప్రక్రియ ఒక మానవ జుట్టు వంటి మందపాటి గురించి ఒక వంచకుడు ఒక స్లైస్ ద్వారా శరీరం చూసిన ఒక మార్గం అన్నారు.

“శరీరం ద్వారా స్లైస్ ను చూడటం అనేది సిటి మరియు ఎం.ఆర్.ఐ. మాదిరిని చూడడానికి ఒక మార్గం, కాని ఇప్పుడు మీరు ఆ ముక్కలను మళ్లీ కలిసి ఉంచవచ్చు మరియు వాటిని అనేక ఇతర మార్గాల్లో వేరు చేయవచ్చు” అని స్పిట్జర్ చెప్పాడు.

స్టిట్జెర్ పోటర్ మూడు సంవత్సరాల క్రితం 87 సంవత్సరాల వయసులో మరణించాడు మరియు రొమ్ము క్యాన్సర్ మరియు మధుమేహం వంటి ప్రధాన ఆరోగ్య సమస్యలను కలిగి ఉన్నాడు. అతను అన్నీ చెప్తున్నాడని-పాత వ్యక్తి యొక్క శరీరాన్ని అధ్యయనం చేయటానికి బలవంతం అయ్యాడని చెప్పాడు.

“సాధారణంగా మేము శరీర నిర్మాణ శాస్త్రాన్ని బోధించడానికి యువ నమూనాలను పొందాలనుకుంటున్నాము” అని స్పిట్జర్ చెప్పాడు. “మొత్తం 26 శస్త్రచికిత్సలు మరియు ఈ ఇతర వ్యాధులు ఉన్నాయి.”

సుసాన్ పోటర్

సుసాన్ పోటర్

కొలొరాడో యూనివర్శిటీ అన్సుచ్జ్ మెడికల్ క్యాంపస్

స్టిట్జర్ మాట్లాడుతూ పాటర్ యొక్క శరీరం ఒక మిల్లీమీటర్ల మందపాటి గురించి 27,000 ముక్కల క్రాస్ విభాగాల్లోకి ముక్కలు చేయబడుతుంది, కాబట్టి మీరు తల నుండి కాలు నుండి ప్రతి ముక్కను చూడవచ్చు.

“మీరు ఒక సమయంలో ఒక కండరాలని తొలగించవచ్చు లేదా ఒక ధమని లేదా ఒక నరాలని వేరుచేయవచ్చు, తద్వారా మేము విద్యార్థులకు నరాల పేరును వివరిస్తుంది, కానీ అది ఎక్కడ ప్రయాణం చేస్తుందో … దాని తర్వాత ఏమి ఉంది,” అని స్పిట్జర్ చెప్పాడు.

అతను ప్రతి శరీరం లోపల ఏం జరుగుతుందో గురించి ఒక రోగి సమాచారం అంతటా పొందడానికి అర్థం అవసరం ఇది మా శరీరం లో ఈ సంబంధాలు లోతైన చెప్పారు.

“ఆమె కేవలం CU వైద్య విద్యార్థుల విద్యకు దోహదపడదు, కానీ భవిష్యత్తులో అనేక మంది ఇతరులకు దోహదపడుతుంది,” అని స్పిట్జర్ చెప్పాడు. “ప్రపంచంలోని ప్రతిఒక్కరికీ ఆమె శరీరం మరియు ఆమె జీవితం యొక్క బయటికి మరియు బయటికి చూడగలదు. ఆ. ”