అత్యవసర విభాగాన్ని సందర్శించడం స్వీయ-దర్శకత్వం వహించే ప్రమాదం – టైమ్స్ నౌ

అత్యవసర విభాగాన్ని సందర్శించడం స్వీయ-దర్శకత్వం వహించే ప్రమాదం – టైమ్స్ నౌ
అత్యవసర

అత్యవసర విభాగాన్ని సందర్శించడం అనేది స్వీయ-దర్శకత్వం వహించే ప్రమాదానికి (రిప్రజెంటేషన్ చిత్రం) పెరుగుతుంది | ఫోటో క్రెడిట్: థింక్స్టాక్

వాషింగ్టన్: యువతలో మరణించిన రెండింటిలో చాలా ఆత్మహత్యలు ఉన్నప్పటికీ, 15-29 వయస్సుల మధ్య ఉన్న రోగులకు అత్యవసర విభాగానికి (ఇ.డి.) వైద్యపరమైన ఫిర్యాదులను సందర్శించడం వల్ల స్వీయ-నిర్లక్ష్యం చేసిన హింసాకాండకు ప్రమాదం ఉంది. స్వీయ దర్శకత్వం వహిస్తున్న హింసాకాండతో ముడిపడివున్న భౌతిక ఆరోగ్య పరిస్థితుల విస్తృత సంఖ్య యువత మరియు యువకులలో విస్తరించిన లేదా విస్తృత పరీక్షలకు మద్దతు ఇవ్వటానికి సహాయపడుతుంది.

అధ్యయనం యొక్క పరిశోధనలు అమెరికన్ జర్నల్ ఆఫ్ ప్రివెంటివ్ మెడిసిన్లో ప్రచురించబడ్డాయి. వారి మరణానికి ముందు సంవత్సరానికి 16 ఏళ్ల వయస్సులో ఆత్మహత్యకు గురైన వారిలో సుమారు 40 శాతం మంది ఉన్నారు, వారిలో 60 శాతం మంది మానసిక ఆరోగ్యం లేదా పదార్థ దుర్వినియోగం కాకుండా వైద్య పరీక్షలు పొందుతున్నారు.

“నిర్దిష్ట వైద్య పరిస్థితులకు ED కు సమర్పించే యువకులు తదుపరి స్వీయ దర్శకత్వం వహించే ప్రమాదానికి ఎక్కువ అవకాశాలు ఉన్నాయి,” అని ఒక పరిశోధకుడు జింగ్ వాంగ్ చెప్పాడు. “ఈ వైద్య కలుసుకున్నవారి అవగాహన క్లినికల్ సెట్టింగులలో ఆత్మహత్య నివారణ కోసం స్క్రీనింగ్ ప్రయత్నాలను మార్గనిర్దేశించుకోవచ్చు,” అన్నారాయన.

పరిశోధనా సమయంలో, యువత అత్యవసర విభాగం పర్యటనకు కారణమయ్యే వైద్య కారణాలు తరువాతి ఆత్మహత్య ప్రవర్తన యొక్క అధిక అపాయాన్ని కలిగి ఉన్నాయని గుర్తించబడింది.

అంతేకాకుండా, దంత ఫిర్యాదుల కోసం మూడు లేదా అంతకంటే ఎక్కువ సార్లు సందర్శించే వ్యక్తులు తదుపరి స్వీయ-నిర్దేశిత హింసలో పాల్గొనడానికి ఎక్కువగా ఉంటారు. చిన్న అంటురోగాల నిర్ధారణ పొందిన సమూహంలో ED సందర్శకులు సూచన సమూహంగా పనిచేశారు.

ఆరంభ ED సందర్శన 42 రోజుల్లోనే స్వీయ దర్శకత్వం వహించిన హింస సంఘటనలలో సగం సంభవించింది. తదుపరి ఆత్మహత్య ప్రవర్తన యొక్క ప్రమాదానికి సంబంధించి విస్తృతమైన భౌతిక ఆరోగ్య పరిస్థితులు, ED లలో విస్తరించిన స్క్రీనింగ్ మరియు ఆత్మహత్య నివారణ వ్యూహాలకు తెలియజేయడానికి మరియు మద్దతు ఇవ్వటానికి సహాయపడతాయి.