ఆండ్రియాస్ గాస్, థైస్సేన్క్రోప్ప్ టాటా స్టీల్ CEO – లైవ్మింట్

ఆండ్రియాస్ గాస్, థైస్సేన్క్రోప్ప్ టాటా స్టీల్ CEO – లైవ్మింట్

చివరిసారిగా ప్రచురించబడింది: సోమవారం, డిసెంబర్ 17, 2018. 05 50 PM IST

Tata Steel and Thyssenkrupp AGsigned definitive agreements in June 2018 to combine their European steel businesses in a 50/50 joint venture. Photo: Bloomberg

టాటాస్టీల్ మరియు థైస్సేర్కుప్ప్ జూన్, 2008 లో తమ ఐరోపా ఉక్కు వ్యాపారాలను 50/50 జాయింట్ వెంచర్లో కలపడానికి నిశ్చయాత్మక ఒప్పందాలు కుదుర్చుకున్నారు. ఫోటో: బ్లూమ్బెర్గ్

ముంబై: ఐరోపా ఉక్కు తయారీ సంస్థ థైస్సేన్కుప్ప్తో టాటాస్టీల్ యూరప్ ప్రణాళిక వేసిన చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ ఆఫీసర్గా ఆండ్రియాస్ గోస్ బాధ్యతలు నిర్వర్తించారు. టాటా స్టీల్ జాయింట్ వెంచర్ సీనియర్ మేనేజ్మెంట్ ఎగ్జిక్యూటివ్లను ప్రకటించారు. అతను తీస్సేర్కుప్ప్ టాటా స్టీల్ BV యొక్క జాయింట్ వెంచర్ నిర్వహణ బోర్డుని కూడా నియమిస్తాడు.

ప్రస్తుతం థైస్సేర్క్ప్ప్ యొక్క ఉక్కు విభాగానికి చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ ఆఫీసర్ గాస్ గాస్.

టాటాస్టీల్ మరియు టిస్సేన్క్యుర్ప్ప్ AG లు యూరోపియన్ ఉక్కు వ్యాపారాలను 50/50 జాయింట్ వెంచర్లో కలపడానికి జూన్ 2018 లో ఖచ్చితమైన ఒప్పందాలు సంతకం చేశాయి. ప్రతిపాదిత కొత్త కంపెనీ, ఆమ్స్టర్డామ్ ప్రాంతంలో ప్రధాన కార్యాలయం కలిగిన థైస్సేక్ర్ప్ప్ప్ టాటా స్టీల్ BV పేరుతో పిన్ -యురోపియన్ ఫ్లాట్ ఉక్కు నిర్మాతగా వ్యవహరిస్తుంది. జాయింట్ వెంచర్ అనేక పరిధులలో విలీనం నియంత్రణ క్లియరెన్స్కు లోబడి ఉంటుంది, యూరోపియన్ యూనియన్తో సహా.

ప్రస్తుతం టాటా స్టీల్ ఐరోపా CEO హన్స్ ఫిస్చెర్ కొత్త కంపెనీ డిప్యూటీ CEO మరియు చీఫ్ టెక్నాలజీ ఆఫీసర్గా ఉంటారు. ప్రస్తుతం టాటా స్టీల్ లిమిటెడ్ గ్రూప్ ఎగ్జిక్యూటివ్ వైస్ ప్రెసిడెంట్ (ఫైనాన్స్) చీఫ్ ఫైనాన్షియల్ ఆఫీసర్ అయిన సందీప్ బిశ్వాస్, ప్రస్తుతం టిస్సేన్క్ర్ప్ప్ప్ స్టీల్ యూరప్ యొక్క ప్రధాన ఆర్థిక అధికారి ప్రిమాల్ దేశాయ్ జాయింట్ వెంచర్కు ప్రధాన వ్యూహాత్మక అధికారిగా ఉంటారు.

పైన పేర్కొన్న నియామకాలతో పాటు, కొత్త సంవత్సరం ప్రారంభంలో జాయింట్ వెంచర్ కోసం తదుపరి నిర్వహణ స్థాయిని ప్రకటించనున్నట్లు టాటా స్టీల్ విడుదల చేసింది.

“ప్రణాళిక బోర్డు మరియు భవిష్యత్ అగ్ర నాయకత్వ జట్టు ప్రణాళికా విలీనం మరియు విలీనం యొక్క అమలు కోసం బాధ్యత వహిస్తాయి మరియు ప్రణాళికాబద్ధమైన జాయింట్ వెంచర్ అవసరమైన రెగ్యులేటరీ ఆమోదాలు అందుకున్న తర్వాత మరియు మూసివేసిన తర్వాత దీర్ఘకాలిక వ్యాపార వ్యూహం,” అని విడుదల చేసింది. .

విలీనం ప్రక్రియ పూర్తయ్యేంతవరకు, యూసప్లో థైస్సేర్కుప్ప్ స్టీల్ యూరప్ మరియు టాటా స్టీల్ ప్రత్యేక కంపెనీలుగా కొనసాగుతాయి మరియు పోటీదారులు మరియు ప్రస్తుత సంస్థల ప్రస్తుత సంస్థ ప్రస్తుతం పనిచేయడం కొనసాగుతుంది. నియమించబడిన నిర్వహణ బోర్డు సభ్యులందరూ ప్రస్తుత ఒప్పందాలను అన్ని రెగ్యులేటరీ ఆమోదాలుగా పోస్ట్ చేసే వరకు వారి వ్యాపారంలోనే కొనసాగుతారు.

యూరోపియన్ కమిషన్ ఒక సంపూర్ణ విచారణను ప్రారంభించింది టాటా స్టీల్-Thyssenkrupp విలీనం ఉమ్మడి వెంచర్ మెజారిటీ మార్కెట్ వాటాను పొందేందుకు మరియు అందుకే ఆటోమోటివ్ రంగం ఉక్కు పోటీలో ప్రభావం చేసే ఆందోళనలను, ప్యాకేజింగ్ మరియు ధాన్యం ఆధారిత విద్యుత్ ఉక్కు లోహ పూత ఉక్కు.

జాయింట్ వెంచర్ ప్రకటించిన సమయములో కంపెనీలు కొత్త సంస్థ యొక్క ఆర్ధిక సాధ్యతను ధృవీకరించినట్లు మరియు సుమారు 400-500 మిలియన్ల వార్షిక పునరావృత సమన్వయములను నిర్ధారించారని కంపెనీలు చెప్పాయి.

“మూసివేసిన తరువాత, సమన్వయాలు అనేక ప్రాంతాల్లో ఉత్పత్తి చేయబడతాయి, సేకరించడం, ఓవర్ హెడ్స్ యొక్క ఏకీకరణ మరియు మెరుగైన ఆస్తి వినియోగంతో సహా. మూలధన వ్యయం నిర్వహణలో మరియు అదనపు సమన్వయములను గ్రహించటానికి పని మూలధన ఆప్టిమైజేషన్లో అవకాశాలు ఉన్నాయని భావిస్తున్నారు. ”

మొదటి ప్రచురణ: డిసెంబర్ 17, 2018. 05 49 PM IST