ఇ-సిగరెట్ వాడుక యు.ఎస్. హై-స్కూల్స్ – సర్వే – ETHealthworld.com లో దాదాపు రెట్టింపు

ఇ-సిగరెట్ వాడుక యు.ఎస్. హై-స్కూల్స్ – సర్వే – ETHealthworld.com లో దాదాపు రెట్టింపు
ఇ-సిగరెట్ వాడుక US హై-స్కూళ్ళలో దాదాపుగా డబుల్స్ - సర్వే

గత 30 రోజుల్లో ఇ-సిగరెట్లను ఉపయోగించిన హైస్కూల్ సీనియర్ల శాతం దాదాపు రెట్టింపుగా 20.9 శాతానికి పెరిగింది. సోమవారం మత్తుపదార్థాల దుర్వినియోగంపై నేషనల్ ఇన్స్టిట్యూట్ విడుదల చేసిన సర్వే ఫలితాలు వెల్లడించాయి.

10 వ మరియు 12 వ తరగతి గ్రామీణ ఉపాధి అవకాశాలు పెరిగాయి 44 ఏళ్ల క్రితం ప్రారంభమైన సర్వేలో ఇప్పటివరకు లెక్కించిన ఏ పదార్ధాలకు గాను అతిపెద్ద సంవత్సరాన్ని అధిగమించింది.

కూడా గంజాయి, మద్యం మరియు ఒపియాయ్డ్ సహా ఇతర పదార్ధాల యొక్క వినియోగం కొలుస్తుంది వార్షిక సర్వే, కంటే ఎక్కువ 44,000 ప్రశ్నించారు విద్యార్థులు సంయుక్త ప్రభుత్వ మరియు ప్రైవేటు పాఠశాలల్లో 8 వ, 10 వ మరియు 12 వ తరగతుల నుండి.

ఇ-సిగరెట్స్ అని పిలవబడే నికోటిన్-ఆధారిత వాపిగ్ పరికరాలను ఉపయోగించిన ఉన్నత పాఠశాల విద్యార్థుల శాతం, గత సంవత్సరంలో మూడో వంతు పెరిగింది.

ఇ-సిగరెట్లు పబ్లిక్ హెల్త్ కమ్యూనిటీలో ఒక విభజన అంశం. జీవన ధూమపానం చేసేవారిని తక్కువ హానికరమైన నికోటిన్ ఉత్పత్తులకు బదిలీ చేసే ప్రయోజనాలపై కొన్ని దృష్టి పెడుతుంది, అయితే ఇతరులు దీనిని నికోటిన్కు అలవాటు పెట్టిన కొత్త తరం సృష్టిస్తారు అని భయపడుతున్నారు.

గత నెల, US ఫుడ్ అండ్ డ్రగ్ అడ్మినిస్ట్రేషన్, ఇంప్రెషనిజం పరికరాల పెరుగుతున్న ప్రజాదరణను పెంచటానికి మౌంటు ఒత్తిడిని ఎదుర్కొంటున్నది, ఇ-సిగరెట్స్తో సహా రుచిగల పొగాకు ఉత్పత్తులపై కొత్త నిబంధనలను తుడిచివేసింది.

ఇ-సిగరెట్స్ యొక్క లభ్యత గురించి గ్రహించిన మార్పుల ద్వారా వ్యాటింగ్లో ఒక సంవత్సరం పెరుగుదలను ప్రతిబింబిస్తుంది, ఈ సంస్థ దాని నివేదికలో, 8 వ మరియు 10 వ గ్రాడ్యురేటర్లతో, నికోటిన్ కలిగిన ఇరవై మరియు 10 వ తరగతి విద్యార్ధులు 2018 లో నికోటిన్ను కలిగి ఉండటం సులభం 2017 కంటే.

శాన్ఫ్రాన్సిస్కోకు చెందిన జుయుల్ ల్యాబ్స్ ఇంక్ సహా ఇ-సిగరెట్ మేకర్స్ కూడా FDA నుండి పరిశీలనను ఎదుర్కొన్నాయి, ఇది యుట్యూబ్ ఫ్లాష్ డ్రైవ్ లాగా కనిపించే పరికరాల యువ వినియోగానికి పెరుగుతుంది మరియు నికోటిన్ ఉన్న ఒక సువాసన ద్రవాన్ని ఆవిరి చేస్తుంది.

జూలైలో నవంబరులో మామిడి, దోసకాయలు మరియు పండ్ల ఉత్పత్తుల యొక్క యువ వినియోగాన్ని తగ్గించడానికి పలు రిటైల్ దుకాణ అల్మారాలు నుండి వచ్చిన పండు వంటివి ఉన్నాయి.