ఓఎన్జీసీ, ఓఐఎల్ ధర రూ .13,000 కోట్లు ఖర్చు చేసిన 115 ఆవిష్కరణలు ప్రభుత్వానికి కేటాయించాయి: ధర్మేంద్ర ప్రధాన్ – Moneycontrol.com

ఓఎన్జీసీ, ఓఐఎల్ ధర రూ .13,000 కోట్లు ఖర్చు చేసిన 115 ఆవిష్కరణలు ప్రభుత్వానికి కేటాయించాయి: ధర్మేంద్ర ప్రధాన్ – Moneycontrol.com

ప్రభుత్వ ఆధీనంలో ఉన్న ఆయిల్ అండ్ నాచురల్ గ్యాస్ కార్పొరేషన్ ( ఒఎన్జిసి ), ఆయిల్ ఇండియా లిమిటెడ్ ( ఓఐఎల్ ), ప్రభుత్వ ఖజానాకు రూ. 13 వేల కోట్లు ఖర్చు చేశాయి. వీటిలో 115 చమురు, గ్యాస్ ఆవిష్కరణలు ప్రభుత్వానికి ప్రైవేటు కంపెనీలకు వేలం వేయనున్నట్లు చమురు శాఖ మంత్రి ధర్మేంద్ర ప్రధాన్ తెలిపారు. సోమవారం.

ప్రస్తుత బిజెపి నేతృత్వంలోని ఎన్డిఎ ప్రభుత్వం ఒఎన్జిసి, ఓఐఎల్, ఐఎన్ఎల్సి, ఓఎన్ఐఎల్ వంటి చిన్న, నిశితమైన ఆవిష్కరణలని పిలిచారు. ఆవిష్కరించిన చిన్న క్షేత్రాల్లో (డిఎస్ఎఫ్) బిడ్ రౌండ్లలో ప్రైవేటు సంస్థలకు వేలం వేసింది.

DSF బిడ్ రౌండ్-1 కింద, 67 ఆవిష్కరణలు, ఎక్కువగా ONGC, వేలం వేయబడ్డాయి, రెండో రౌండ్లో, వేతనాలు వచ్చే నెలలో వేలం వేయనున్న మరొక 48 ఆవిష్కరణలు వేలం వేయబడుతున్నాయి. సభ.

“ONGC చేత సమాచారం ప్రకారం, కనుగొన్న చిన్న ఫీల్డ్ ఫీల్డ్స్ మొదటి మరియు రెండవ రౌండ్లో గుర్తించిన ఆవిష్కరణలు / క్షేత్రాలపై ONGC 12,826 కోట్ల రూపాయలు వెచ్చించబడ్డాయి.ఈ విషయంలో రూ .224.27 కోట్లు ఖర్చు చేసింది, ” అతను వాడు చెప్పాడు.

ఓఎన్జిసి, ఓఐఎల్లు ఈ చమురు, గ్యాస్ రిజర్వులు ఆవిష్కరణలపై గడిపిన మొత్తానికి పరిహారం చెల్లించలేదు. ప్రభుత్వ ఆధీన సంస్థల మాదిరిగా కాకుండా, ప్రైవేటు ఆటగాళ్ళు ఈ ఆవిష్కరణలను ఆచరణీయంగా చేయడానికి ధర మరియు మార్కెటింగ్ స్వేచ్ఛను అనుమతిస్తారు. ఒఎన్జిసి, ఓఐఎల్ సంస్థలు ప్రస్తుత క్యాపిటల్ ధరల్లో అవి అవాంఛనీయమైనవి కావడంతో ఆవిష్కరణల నుంచి ఉత్పత్తి చేయలేమని పేర్కొన్నాయి.

“చమురు మరియు గ్యాస్ ఉత్పత్తి పెరుగుతున్న దృష్ట్యా, మే 2016 లో ప్రభుత్వం కనుగొన్న చిన్న మైదానం బిడ్ రౌండ్- I ను ప్రారంభించింది, దానిలో ONGC మరియు OIL యొక్క 67 ఆవిష్కరణలు ఉత్పత్తి చేయబడలేదు, అంతర్జాతీయ పోటీ ద్వారా వేలం కోసం బిడ్డింగ్, “ప్రధాన్ చెప్పారు. “DSF బిడ్ రౌండ్ -2 కింద ONGC మరియు OIL యొక్క 48 అన్-మోనటైజ్డ్ ఆవిష్కరణలను చేర్చడానికి ఈ విధానం దాని రెండవ రౌండ్కు విస్తరించింది.”

DSF-I కింద, 47 కంపెనీలు బిడ్డింగ్ ప్రక్రియలో పాల్గొన్నట్లు ఆయన చెప్పారు.

ఒఎన్జిసి, ఓఐఎల్ కూడా తమ స్వంత ఆవిష్కరణలను తిరిగి పొందేందుకు వేలంపాటలో పాల్గొనేందుకు అనుమతి లభించాయి.

“DSF బిడ్ రౌండ్ -1 క్రింద 67 ఆవిష్కరణలు 86 మిలియన్ టన్నుల చమురు మరియు వాయువు సమానమైన స్థలంలో ఉన్నట్లు అంచనా వేయబడింది DSF-II లో, బిగ్ కోసం ఇచ్చిన ONGC / OIL యొక్క 48 ఆవిష్కరణలు 163.08 మిలియన్ టన్నుల చమురు మరియు వాయువు సమానమైన, “అతను చెప్పాడు.

2016 మార్చి 30 న ప్రభుత్వం హైడ్రోకార్బన్ ఎక్స్ప్లోరేషన్ అండ్ లైసెన్సింగ్ పాలసీ (హెచ్ఎల్పి) ను ప్రభుత్వం ప్రకటించిందని, ఆదాయ పంచుకునే నమూనా ఆధారంగా ప్రభుత్వం బ్లాకులకు చమురు, వాయువు అధిక వాటా అందించే అన్వేషకులు.

HELP యొక్క ముఖ్యమైన లక్షణం షెల్లీ చమురు వంటి సంప్రదాయ మరియు అసాధారణమైన హైడ్రోకార్బన్ల యొక్క అన్వేషణ మరియు ఉత్పత్తి కోసం ఒంటరి లైసెన్స్ కలిగివుంది, అతను HELP లో కూడా ఓపెన్ ఎక్రెజ్ లైసెన్సింగ్ పాలసీ (OALP) లో చేర్చడంతో పాటు, పెట్టుబడిదారులు తమ ఆసక్తిని అన్వేషించడానికి మరియు చమురు మరియు వాయువు ఉత్పత్తి మరియు ఏడాది పొడవునా ఆసక్తి వ్యక్తీకరణ సమర్పించండి.

రాబడి భాగస్వామ్య మోడల్ను నిర్వహించడం సులభతరం, ముడి చమురు మరియు సహజ వాయువు కోసం మార్కెటింగ్ మరియు ధరల స్వేచ్ఛ ఆపరేటర్ల కోసం హామీ ఇవ్వబడింది.