పిఎస్యు బ్యాంకు మోసం: ఎస్బీఐ ఈ చర్యలో చిక్కుకున్న అధిక ఉద్యోగులతో ముగుస్తుంది; జాబితాలో తదుపరిది ఆశ్చర్యం లేదు – ది ఫైనాన్షియల్ ఎక్స్ప్రెస్

పిఎస్యు బ్యాంకు మోసం: ఎస్బీఐ ఈ చర్యలో చిక్కుకున్న అధిక ఉద్యోగులతో ముగుస్తుంది; జాబితాలో తదుపరిది ఆశ్చర్యం లేదు – ది ఫైనాన్షియల్ ఎక్స్ప్రెస్

గత మూడు సంవత్సరాలలో (2015-2017), 1,287 మంది స్టేట్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియాకు వ్యతిరేకంగా మోసానికి పాల్పడినందుకు చర్యలు తీసుకోవడం జరిగింది.

sbi, ఇండియా స్టేట్ బ్యాంకు 2015 నాటికి 5,785 అధికారులకు వ్యతిరేకంగా చర్యలు తీసుకోగా, 2016, 2017 సంవత్సరాల్లో 4,360 మంది, 3,804 మంది అధికారులు ఈ చర్యలు చేపట్టారు.

గత మూడు సంవత్సరాల్లో మోసం చేస్తున్న అధికారులకు వ్యతిరేకంగా తీసుకున్న గరిష్ట సంఖ్యలో పబ్లిక్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా బ్యాంకుల జాబితాలో భారతదేశంలో అతిపెద్ద బ్యాంక్ స్టేట్ బ్యాంక్ ఉంది. ఈ చర్యలన్నీ ఒక లక్ష రూపాయలు లేదా అంతకంటే ఎక్కువ మొత్తాన్ని కలిగి ఉన్న మోసాలకు సంబంధించినవి.

గత మూడు సంవత్సరాలలో (2015-2017), 1,287 మంది స్టేట్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియాకు వ్యతిరేకంగా మోసానికి పాల్పడినందుకు చర్యలు తీసుకోవడం జరిగింది. పబ్లిక్, ప్రైవేటు రంగ బ్యాంకుల్లో బ్యాంకు సిబ్బంది పాల్గొన్న మొత్తం కేసుల్లో ఇది 9 శాతం పైగా ఉంది. ఆర్థిక మంత్రిత్వశాఖలోని రాష్ట్ర శాఖా మంత్రి శివ ప్రతాప్ శుక్లా తన లిఖితపూర్వక సమాధానంలో రాజ్యసభకు సమాచారం అందించారు.

పంజాబ్ నేషనల్ బ్యాంకు 1,127 అధికారులతో, లేదా 13,949 మంది అధికారులలో 8% మంది మోసంలో పాల్గొన్నట్లు రెండవ స్థానంలో ఉన్నారు. మణిపాల్ ఆధారిత సిండికేట్ బ్యాంక్ ఈ జాబితాలో మూడో స్థానం దక్కించుకుంది, బ్యాంకు యొక్క 894 అధికారులపై చర్య తీసుకుంది.

మల్లే ప్రస్తుతం పనిచేయని ఎయిర్లైన్స్ కింగ్ఫిషర్కు ఇచ్చిన రుణాలను తిరిగి పొందేందుకు సుప్రీంకోర్టు, మద్యం బారన్ విజయ్ మాల్యాలకు వ్యతిరేకంగా కోర్టు కేసులపై ఎస్బిఐ పోరాడుతున్నప్పటికీ, పంజాబ్ నేషనల్ బ్యాంక్లోని పలు ఉన్నతాధికారులు డైమండ్ బారన్ నిరావ్ మోడీ మరియు అతని మామయ్య మెహల్ చోక్సి మోసపూరిత మార్గాల ద్వారా రుణాలు పొందడంలో.

సిండికేట్ బ్యాంక్ ఛైర్మన్, మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ సుధీర్ కుమార్ జైన్ ఆగస్టు 2014 లో సెంట్రల్ బ్యూరో ఆఫ్ ఇన్వెస్టిగేషన్ను అరెస్టు చేశారు. ప్రకాష్ ఇండస్ట్రీస్, భూషణ్ స్టీల్తో పాటు లంచం ఇచ్చిన లంచం కుంభకోణంలో పాల్గొన్నందుకు సుప్రీం కుమార్ జైన్ అరెస్టు చేశారు. బొగ్గు గనుల కేటాయింపుల కుంభకోణం ఏజెన్సీ.

సెంట్రల్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా నాల్గవ స్థానాల్లో ఉన్న గణాంకాల ప్రకారం 728 మంది అధికారులపై చర్యలు తీసుకోవడంతో బ్యాంక్ ఆఫ్ బరోడా ఆ తర్వాత 674 మంది అధికారులపై చర్యలు తీసుకుంది.

ఈ కాలంలో, కెనరా బ్యాంకులోని 618 అధికారులకు, యుకో బ్యాంక్లో 555 మంది అధికారులకు, కార్పొరేషన్ బ్యాంక్లో 515 మంది అధికారులకు వ్యతిరేకంగా చర్య తీసుకోవడం జరిగింది.

2015 నాటికి 5,785 అధికారులకు వ్యతిరేకంగా చర్యలు తీసుకోగా, 2016, 2017 సంవత్సరాల్లో 4,360 మంది, 3,804 మంది అధికారులు ఈ చర్యలు చేపట్టారు.

బిఎస్ఇ, ఎన్ఎస్ఇ నుండి తాజా స్టాక్ ధరలను పొందడం, తాజా ఎన్ఎవి, మ్యూచువల్ ఫండ్ల పోర్ట్ఫోలియో, ఆదాయపు పన్ను క్యాలిక్యులేటర్ ద్వారా మీ పన్నును లెక్కించు , మార్కెట్ యొక్క టాప్ గెయిన్టర్స్ , టాప్ లాస్సర్స్ అండ్ బెస్ట్ ఈక్విటీ ఫండ్స్ గురించి తెలుసుకోండి . ఫేస్బుక్లో మాకు ఇష్టం మరియు ట్విట్టర్ లో మాకు అనుసరించండి.