బైజూస్ – VC సర్కిల్లో నాస్పర్స్ $ 540 మిలియన్ పెట్టుబడి పెట్టుబడులు నడుపుతుంది

బైజూస్ – VC సర్కిల్లో నాస్పర్స్ $ 540 మిలియన్ పెట్టుబడి పెట్టుబడులు నడుపుతుంది

నాస్పర్స్ $ 540-మిలియన్ పెట్టుబడి రౌండ్ బైజూలో దారి తీస్తుంది

నాస్పర్స్ $ 540-మిలియన్ పెట్టుబడి రౌండ్ బైజూలో దారి తీస్తుంది

బెంగళూరు ఆధారిత థింక్ అండ్ లెర్న్ ప్రెవేట్. దక్షిణ ఆఫ్రికా సాంకేతిక సమ్మేళన నాస్పర్స్ నేతృత్వంలోని రౌండ్లో ఎడి-టెక్ ప్రారంభ సంస్థ బైజూ, 540 మిలియన్ డాలర్లు (ప్రస్తుత మార్పిడి రేట్లు రూ .3,855 కోట్లు) పెంచింది. కెనడా పెన్షన్ ప్లాన్ ఇన్వెస్ట్మెంట్ బోర్డ్ (CPPIB) భారీ నిధుల రౌండ్లో గణనీయమైన భాగాన్ని అందించింది.

Naspers నుండి పత్రికా ప్రకటన ప్రకారం, పెట్టుబడి ప్రాథమిక మరియు ద్వితీయ లావాదేవీల కలయిక.

అంతర్జాతీయ మార్కెట్లలో తన కార్యకలాపాలను విస్తరించేందుకు, సాంకేతిక పరిజ్ఞానంపై పెట్టుబడులు పెట్టేందుకు తాజాగా మూలధనంను ఉపయోగించుకునేందుకు బైజూ ఉపయోగపడుతుందని ఆ ప్రకటన తెలిపింది.

ఈ రౌండ్ $ 3.8 బిలియన్ పోస్ట్-ఫైనాన్ వద్ద సంస్థకు విలువను ఇచ్చింది, ఇది ప్రపంచంలోనే అత్యంత విలువైన ed-tech కంపెనీలలో ఒకటిగా మరియు భారతదేశంలో మొదటి ఐదు ఇంటర్నెట్ ప్రారంభాలలో ఒకటిగా 10 సంవత్సరాల సంస్థగా మారింది.

“దగ్గరి లాభదాయకత మాకు చాలా ముఖ్యమైనది, అయితే ఒక సంస్థ మా ప్రధాన లక్ష్యం దీర్ఘకాల స్థిరమైన అభివృద్ధికి కొనసాగుతుంది. Ed-tech పరిశ్రమ భారీ మార్పులు జరుగుతోంది; విద్యార్థులకు నేటి పరస్పరం ఇంటరాక్టివ్ పద్ధతులు నేర్చుకోవాలి. టెక్నాలజీతో ‘రేపు మంచి అభ్యాసం’ మార్గదర్శకత్వం వహిస్తున్నాం. విద్యార్థులను క్రియాశీలక అభ్యాసకులుగా చేయడంపై పనులు చేస్తున్నాం ‘అని వెంచర్ వ్యవస్థాపకుడు, చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ బైజూ రవీంద్రన్ చెప్పారు.

రిజిస్ట్రార్ ఆఫ్ కంపెనీస్ గత వారంలో దాఖలు చేసినట్లు కంపెనీ తెలిపింది. నాస్పర్స్ వెంచర్స్తో రూ. 2,300 కోట్ల మేర పెరిగి రూ. 1,236 కోట్లు సేకరించింది. 65 కోట్లు ($ 171.88 మిలియన్లు), సిపిపిఐబీకి రూ .886.43 కోట్లు ($ 123.20 మిలియన్లు). న్యూయార్క్-ప్రధాన కార్యాలయం కలిగిన ప్రైవేట్ ఈక్విటీ సంస్థ జనరల్ అట్లాంటిక్ మిగిలిన దానిలో సింగపూర్ ఆధారిత అసోసియేట్ సంస్థను ఉంచింది. టెక్ సర్కిల్ అంచనాల ప్రకారం , రౌండ్ విలువైన బైజూ విలువ 3.3 బిలియన్ డాలర్లు .

దాఖలు చేసిన తరువాత, టెక్ క్రెడిట్ బైజూ మాట్లాడుతూ, నిధుల సేకరణ వ్యాయామంలో భాగంగా మరొక $ 100 మిలియన్లను పెంచడానికి చర్చలు జరుగుతున్నాయి.

“ప్రపంచంలో అతిపెద్ద పాఠశాల-వయస్సు జనాభా మరియు వారి పిల్లలకు నాణ్యమైన విద్యపై గణనీయమైన వనరులను చేయాలనే సంసిద్ధతతో పెరుగుతున్న మధ్యతరగతి తరగతితో, భారతదేశంలోని విద్యార్థులకు సమర్థవంతమైన అనుబంధ విద్యా పరిష్కారం అందించడానికి బ్యూజూ ఖచ్చితంగా ఉంది. మేము భారతదేశం లో కంపెనీ విజయం తరగతిలో మించి విద్య ఒక వినూత్న మరియు నిమగ్నమయ్యాడు రూపం కోసం అన్వేషిస్తున్న ఏ దేశంలో సరిహద్దులకి అనువదిస్తుంది నమ్మకం ఎందుకంటే మేము Byju యొక్క తో భాగస్వామ్యం, “అంతర్జాతీయ పెట్టుబడుల అధిపతి రస్సెల్ Dreisenstock, నాస్పర్స్ వెంచర్స్, అన్నారు.

ఒప్పందం యొక్క భాగంగా, Dreisenstock Byju యొక్క బోర్డు చేరిన ఉంటుంది.

సెప్టెంబరులో, బిజినెస్ స్టాండర్డ్ జనరల్ అట్లాంటిక్ $ 2 బిలియన్ మార్క్ దాటింది ఒక విలువైన ఎడి-టెక్ సంస్థలో $ 100 మిలియన్ పెట్టుబడి పెట్టింది.

అక్టోబర్లో జనరల్ అట్లాంటిక్ పెట్టుబడి రూ. 199.10 కోట్ల (27.54 మిలియన్ డాలర్లు) పెట్టుబడిగా ఉండగా 2.7 బిలియన్ డాలర్లు విలువైనది.

గత ఏడాది ఆగస్టులో బైజూ ఒక యునికార్న్గా మారినప్పటికీ, డెవలప్మెంట్కు వ్యక్తి ఒక వ్యక్తి టెక్చర్కిర్కి చెప్పినప్పటికీ అభివృద్ధి ఈ సంవత్సరం మాత్రమే నివేదించబడింది.

చైనా యొక్క టెన్సెంట్, చాన్ జకర్బర్గ్ ఇనిషియేటివ్ (ఫేస్బుక్ వ్యవస్థాపకుడు మార్క్ జకర్బర్గ్), బెల్జియన్ ఫ్యామిలీ ఆఫీస్ వెర్లిన్వేస్ట్ మరియు ప్రపంచ బ్యాంకు యొక్క ప్రైవేటు రంగం ఆర్మ్, ఇంటర్నేషనల్ ఫైనాన్స్ కార్పోరేషన్ బైజూ పెట్టుబడిదారులు.

బైజూ చివరి జూలై 2017 లో టెన్సేంట్ నుండి నిధులు సమకూర్చింది, ఇది సంస్థకు సుమారు 35 మిలియన్ డాలర్ల (రూ. 225 కోట్లు) లో సంస్థ (https://www.vccircle.com/ed-tech-startup-byjus-raises-funds-from- చైనాలు-టెన్సెంట్ /). ఈ ఒప్పందం $ 776 మిలియన్ల (రూ. 5,000 కోట్లు) బైజూ విలువైనది.

సంస్థ పాఠశాల విద్యార్థులకు అభ్యసిస్తున్న అనువర్తనాలను నడుపుతుంది మరియు అన్ని దాని కంటెంట్ను ఇంట్లోనే ఉత్పత్తి చేస్తుంది. IIT-JEE, CAT, UPSC, GMAT, GRE, ఇంజనీరింగ్ / మెడికల్ మరియు 6-12 తరగతులలో చదువుతున్న విద్యార్థుల వంటి పోటీ ప్రవేశ పరీక్షలకు మొదట వెంచర్ ప్రారంభించబడింది. తరువాత, గత సంవత్సరం 4 నుండి 5 వ తరగతి విద్యార్థులు విద్యార్థులకు కంటెంట్ని ప్రారంభించారు, వారి అభివృద్ధిని మరింత వేగవంతం చేసేందుకు సహాయం చేశారు. ఇది ఇప్పుడు ఈ ఏడాది చివరినాటికి 1-3 తరగతిలో విద్యార్థులకు అనువర్తనాన్ని ప్రారంభించాలని యోచిస్తోంది.

2018-19 సంవత్సరంలో రూ. 1,200 కోట్ల ఆదాయాన్ని ఆధారం చేసుకుంటున్నారని రవీంద్రన్ ఈ ఏడాది ప్రారంభంలో టెక్ క్రెసిక్తో ఇచ్చిన ఇంటర్వూలో తెలిపారు . గత ఆర్థిక సంవత్సరంలో రూ .59 కోట్ల నష్టాన్ని నమోదు చేసిన తరువాత కంపెనీ కూడా 2017-18లో కూడా బ్రేక్ అవుతుందని ఆయన అన్నారు.

2017-18లో 510-540 కోట్ల రూపాయల ఆదాయంతో కంపెనీ మూతపడగలదని ఆయన అన్నారు.

2014-15లో బైజూ యొక్క ఆదాయం 45 కోట్ల రూపాయలు, 2015-16లో రూ 110 కోట్లు, 2016-17 లో 240 కోట్ల రూపాయలు.

ఆంగ్ల భాష మాట్లాడే భూభాగాల్లో మొట్టమొదటి ప్రయత్నం చేయడం ద్వారా బైజూ విదేశీ విదేశాలకు విస్తరించాలని యోచిస్తోంది. ఇది సంయుక్త, UK, ఆస్ట్రేలియా, కెనడా, మలేషియా, సింగపూర్ వంటి ఇతర మార్కెట్లలో పంపిణీ భాగస్వాములకు స్కౌటింగ్ చేయబడింది.

స్కేలింగ్ చేస్తున్న సమయంలో, కంపెనీ ఇప్పటివరకు నాలుగు తెలిసిన కొనుగోళ్లు చేసింది. దాని ఇటీవల కొనుగోలులో, బైజు యొక్క కొనుగోలు గణిత అధ్యయన వేదిక జూలై లో ఒక గుర్తుతెలియని మొత్తానికి ఈ సంవత్సరం మఠ్ అడ్వెంచర్స్ .

జూలై 2017 లో, ఇది ఒకే ఒప్పందం యొక్క భాగంగా పియర్సన్-యాజమాన్యంలోని ట్యూటర్ విస్టా మరియు ఎడ్యూరిట్లను కొనుగోలు చేసింది.

దీనికి ఆరు నెలల ముందుగా, అది వెల్లడించని మొత్తానికి బెంగళూరుకు చెందిన అభ్యసన మార్గదర్శక సాధనం మరియు విద్యార్ధి ప్రొఫైల్ బిల్డర్ విదర్రాలను సంపాదించింది .