మెన్ బెంజోడియాజిపైన్స్ దుర్వినియోగం అవకాశం ఉంది – లోపల వివరాలు – టైమ్స్ ఇప్పుడు

మెన్ బెంజోడియాజిపైన్స్ దుర్వినియోగం అవకాశం ఉంది – లోపల వివరాలు – టైమ్స్ ఇప్పుడు
బెంజోడియాజిపైన్స్

పురుషులు బెంజోడియాజిపైన్స్ దుర్వినియోగం చేయగల అవకాశం ఉంది (ప్రతినిధి చిత్రం) | ఫోటో క్రెడిట్: థింక్స్టాక్

వాషింగ్టన్: పెద్ద సంఖ్యలో ప్రజలు వారి వైద్యులు సంప్రదించకుండా టెన్షన్ నుండి ఉపశమనం పొందడానికి బెంజోడియాజిపైన్స్ దుర్వినియోగం. ప్రిస్క్రిప్షన్ ఓపియాయిడ్స్ లేదా ఉత్తేజితాలపై ఆధారపడటంతో బెంజోడియాజిపైన్స్ యొక్క దుర్వినియోగం గట్టిగా అనుసంధానించబడి ఉందని ఒక అధ్యయనం కనుగొంది. అధ్యయనం యొక్క అన్వేషణలు జర్నల్ ఆఫ్ సైకియాట్రిక్ సర్వీసెస్లో ప్రచురించబడ్డాయి.

ఆందోళన మరియు నిద్రలేమి వంటి పరిస్థితులకు చికిత్స చేయడానికి ఉపయోగించే మందుల యొక్క శ్రేణి బెంజోడియాజిపైన్స్. అల్ప్రాజోలం డయాజపం, క్లోనేజపం, లారజూపం మరియు ఇతరులు. ప్రిస్క్రిప్షన్ లేదా ఎక్కువ తరచుగా లేదా నిర్దేశించిన మందుల కంటే ఔషధాలను ఉపయోగించడం ద్వారా, బెంజోడియాజిపైన్ యొక్క దుర్వినియోగాన్ని పరిశోధకులు నిర్వచించారు.

అధ్యయనాల ప్రకారం, బెంజోడియాజిపైన్ యొక్క మొత్తం వినియోగం పెరిగింది, మరియు ప్రస్తుత అధ్యయనంలో 50 నుంచి 64 ఏళ్లలో (13 శాతం) పెద్దల అత్యధిక benzodiazepine వినియోగాన్ని కనుగొనడం మొదటగా ఉంది. మునుపటి అధ్యయనాలు 65 మరియు అంతకంటే ఎక్కువ వయస్సు గల వారిలో అత్యధిక ఉపయోగం ఉందని కనుగొన్నారు.

అయినప్పటికీ, బెంజోడియాజిపైన్స్ వాడకాన్ని మహిళలు నివేదించడానికి పురుషుల కంటే ఎక్కువగా ఉన్నారు, కాని దుర్వినియోగాన్ని నివేదించడానికి పురుషులు ఎక్కువగా మహిళలు. Benzodiazepine ఉపయోగం సంబంధిత నష్టాలు మరియు సురక్షిత ప్రత్యామ్నాయాలు, ముఖ్యంగా ఓపియాయిడ్ ఎపిడెమిక్ యొక్క కాంతి లో ఇచ్చిన పెరుగుదల పరిశీలనలో వచ్చింది.

దుర్వినియోగానికి కారణాలు గురించి అడిగినప్పుడు, వినియోగదారులు దాదాపు సగం విశ్రాంతి లేదా ఒత్తిడిని ఉపశమనం మరియు కేవలం ఒక త్రైమాసికంలో నిద్ర సహాయం చెప్పారు. ప్రిస్క్రిప్షన్ లేకుండా బెంజోడియాజిపైన్స్ తీసుకున్నవారిలో చాలా సాధారణ మూలం ఒక స్నేహితుడు లేదా బంధువు.

డోనోవాన్ మస్ట్ నేతృత్వంలోని పరిశోధకుల బృందం బెంజోడియాజిపైన్ దుర్వినియోగం కోసం రోగులకు సూచించిన ఉత్తేజకాలు లేదా ఓపియాయిడ్స్ను పర్యవేక్షించాలని సూచిస్తున్నాయి. వారు దుర్వినియోగం మరియు దుఃఖం కోసం ప్రవర్తనాపరమైన జోక్యానికి మెరుగైన యాక్సెస్తో కొంత దుర్వినియోగం తగ్గించవచ్చని కొంతమంది దుర్వినియోగం సాధారణంగా ఆరోగ్య సంరక్షణకు సాధారణంగా మరియు ప్రవర్తనా చికిత్సలకు పరిమిత ప్రాప్తిని ప్రతిబింబిస్తుంది.