ఆర్బిఐ నుండి మధ్యంతర డివిడెండ్ కోరవలసిందిగా ప్రభుత్వం: గార్గ్ – లైవ్మిన్ట్

ఆర్బిఐ నుండి మధ్యంతర డివిడెండ్ కోరవలసిందిగా ప్రభుత్వం: గార్గ్ – లైవ్మిన్ట్
Economic affairs secretary Subhash Chandra Garg. Photo: Pradeep Gaur/Mint

ఆర్థిక వ్యవహారాల కార్యదర్శి సుభాష్ చంద్ర గార్గ్. ఫోటో: ప్రదీప్ గౌర్ / మింట్

న్యూఢిల్లీ: బుధవారం ఆర్థిక వ్యవహారాల కార్యదర్శి సుభాష్ చంద్ర గార్గ్ ప్రభుత్వం భారతదేశం యొక్క రిజర్వ్ బ్యాంక్ నుండి మధ్యంతర డివిడెండ్ ప్రయత్నిస్తాయి చెప్పారు. ఎకనమిక్ క్యాపిటల్ ఫ్రేమ్వర్క్పై నిపుణుల కమిటీ వాస్తవంగా ఖరారు చేసినట్లు ఆయన చెప్పారు. “ఆశాజనక త్వరలో, అది ప్రకటించబడుతుంది,” అతను ఇక్కడ ఒక కార్యక్రమంలో అన్నారు.

గురువారం ప్రభుత్వ రంగ బ్యాంకులకు అదనపు నిధుల కోసం పార్లమెంట్ నుంచి ఆమోదం పొందేందుకు ఆర్ధిక మంత్రిత్వ శాఖ అవకాశం ఉందని కూడా ఆయన చెప్పారు. పార్లమెంటుకు ముందు వేసిన నిధుల కోసం మొత్తం డిప్లాయ్మెంట్ డిమాండ్లో ఈ ప్రతిపాదన ఉంటుంది.

కూడా చదవండి: వంతెన లోటు ఆర్బిఐ నిధులు అవసరం లేదు: అరుణ్ జైట్లీ

గత రెండు నెలల్లో ప్రభుత్వం, రిజర్వ్ బ్యాంక్ అనేక కారణాలపై వివాదాస్పద పరిస్థితుల్లో ఉన్నాయి. ప్రభుత్వ రంగ బ్యాంకుల కోసం మూలధనం, రుణాలను అడ్డుకోవటానికి ప్రభుత్వ ప్రతిపాదనతో సహా. ఆర్బిఐ గవర్నర్ శక్తాకాంత దాస్ను ఉత్తర్జీత్ పటేల్ రాజీనామా చేసిన తరువాత నియమించారు . ఆర్బీఐ, ప్రభుత్వానికి మధ్య చీలికను నయం చేస్తామని ఆయన అధికార బంధాలు భావిస్తున్నాయి.

కూడా చదవండి: FY18 కోసం ప్రభుత్వం రూ .50,000 కోట్ల డివిడెండ్ చెల్లించడానికి ఆర్బీఐ

వచనం మార్పు లేకుండా ఈ కథ ఒక తీగ ఏజెన్సీ ఫీడ్ నుండి ప్రచురించబడింది. శీర్షిక మాత్రమే మార్చబడింది.

మొదటి ప్రచురణ: Wed, డిసెంబర్ 19, 2018. 07 04 PM IST