ఏంజెల్ పెట్టుబడిదారులు, కొత్త నిబంధనల ఉన్నప్పటికీ ప్రారంభ పన్నులు పన్ను నోటీసులను పొందుతాయి – VCCircl

ఏంజెల్ పెట్టుబడిదారులు, కొత్త నిబంధనల ఉన్నప్పటికీ ప్రారంభ పన్నులు పన్ను నోటీసులను పొందుతాయి – VCCircl

ఏంజెల్ పెట్టుబడిదారులు, కొత్త నిబంధనలు ఉన్నప్పటికీ ప్రారంభ పన్నులు పన్ను నోటీసులను పొందుతారు

ఏంజెల్ పెట్టుబడిదారులు, కొత్త నిబంధనలు ఉన్నప్పటికీ ప్రారంభ పన్నులు పన్ను నోటీసులను పొందుతారు

ప్రభుత్వానికి ఈ సంవత్సరం నిబంధనలను సడలించడం ఉన్నప్పటికీ “దేవదూత పన్ను” యొక్క విపరీతమైన సమస్యపై మళ్లీ ప్రారంభమవుతుంది.

టెక్సర్వైర్ సుమారు 25 ప్రారంభాలు మరియు కొంతమంది దేవదూత పెట్టుబడిదారుల అంచనా సంవత్సరం 2015-16 సమయంలో నిధుల సేకరణకు సంబంధించి ప్రత్యక్ష పన్నుల సెంట్రల్ బోర్డ్ నుండి నోటీసులను పొందారని తెలుసుకుంది.

ఆదాయపన్ను చట్టంలోని విభాగం 56 (2) ప్రకారం, స్నేహితులు, కుటుంబం మరియు దేవదూత పెట్టుబడిదారుల నుండి ఈక్విటీ జారీ చేయడం ద్వారా జాబితా చేయని కంపెనీలచే సేకరించబడిన డబ్బు ఇతర వనరుల నుంచి పన్ను రాయితీగా పరిగణింపబడుతుంది, తద్వారా ఇది ప్రభావవంతమైన పన్ను రేటు 30% గా ఉంటుంది.

ఇది ప్రారంభ దశ-ప్రారంభాల కోసం చాలా కాలం వివాదాస్పద సమస్యగా ఉంది. గతంలో, అనేక ప్రారంభాలు స్నేహితులు, కుటుంబం, దేవదూత పెట్టుబడిదారులు లేదా దేశాల నెట్వర్క్ల నుండి మార్కెటింగ్ నియంత్రకం లేదా ప్రత్యామ్నాయ పెట్టుబడుల నిధుల (AIFs) తో రిజిస్టర్ చేయబడని నిధులపై పన్ను నోటీసులను దెబ్బతీశాయి మరియు సంస్థ యొక్క కన్నా ఎక్కువ ఇన్ఫ్యూషన్ న్యాయమైన మార్కెట్ విలువ.

బుధవారం సాయంత్రం విడుదల చేసిన ప్రకటనలో పారిశ్రామిక పాలసీ అండ్ ప్రమోషన్ విభాగం (డిఐపిపి) మాట్లాడుతూ ఐటి నోటీసులను రెవెన్యూ విభాగానికి ప్రారంభించడం జారీ చేశామని, తద్వారా దేవదూత పెట్టుబడిదారులు లేదా ప్రారంభాలపై ఎలాంటి వేధింపు “.

“ప్రభుత్వాలు ప్రారంభంలోకి ధనవంతుల పెట్టుబడులను రక్షించటానికి కట్టుబడి ఉంది,” అన్నారాయన.

ఈ ఏడాది ఏప్రిల్లో , పారిశ్రామిక విధాన మరియు ప్రమోషన్ శాఖ (డిఐపిపి) మినహాయింపులను అందించాలని కోరింది, అయితే మొత్తంగా దేవత పన్నును నిషేధించేది ఆగిపోయింది .

నోటిఫికేషన్ ప్రకారం, కంపెనీలు రూ .10 కోట్ల కన్నా తక్కువ లేవని, 2016 కు ముందు చేర్చబడిన కంపెనీలు దేవదూత పన్ను చెల్లించాల్సిన అవసరం లేదు. 25 కోట్ల రూపాయల కన్నా తక్కువ ఆదాయం కలిగిన కంపెనీలకు ఇది వర్తిస్తుంది.

2016 నుండి, ప్రారంభాలు DIPP తో నమోదు చేసుకుంటాయి మరియు దేవదూత పెట్టుబడులపై CBDT పరిశీలనను ఎదుర్కోకపోవచ్చు.

DIPP ఒక దేవదూత రౌండ్ పెంచడం కోసం ఒక ఇంటర్ మినిస్టల్ బోర్డు యొక్క అనుమతి కోరుకుంటారు కంపెనీలు కోరింది. ఒక నెల ఒకసారి కలుసుకున్న బోర్డు కొన్ని నెలలు వేచి ఉండటానికి అనుమతినిచ్చింది, టెక్చ్రైర్కికి పేరు పెట్టబడని ప్రారంభ స్థాపకుడు. ఫండ్స్ కోసం చిన్న రన్వే ఉన్నప్పుడు కంపెనీలు దీర్ఘకాలం వేచి ఉండటం కష్టం అని స్థాపకుడు పేర్కొన్నాడు.

గత ఏడాది డిసెంబరులో మేము నోటీసును స్వీకరించాము. మండలిని ఏర్పాటు చేయడానికి ముందు మేము ఒక రౌండ్ను ఏర్పాటు చేశాము ‘అని బోర్డు డైరెక్టర్ ట్రూ ఎలిమెంట్స్ సహ వ్యవస్థాపకుడు శ్రీజీత్ మూలాయిల్ తెలిపారు. ఆధారిత ఆరోగ్య ఆహారాలు ప్రారంభ.

కార్పొరేట్ వ్యవహారాల మంత్రిత్వ శాఖ ఇటీవలే సుమారు 2,000 ప్రారంభకులకు నోటీసులు జారీ చేసింది, విలువలు, ప్రశ్నార్థక కంపెనీలు 2013 తర్వాత రాజధానిగా నిలబెట్టాయి.

“ప్రారంభాన్ని ప్రోత్సహించడానికి ప్రభుత్వం చేస్తున్న పని చాలా పనిలో ఉన్నప్పటికీ, పన్నుల మీద ఆక్రమణ వాస్తవమైన ప్రారంభాలు మరియు పెట్టుబడిదారులను ప్రభావితం చేస్తుంది.” ఇండియన్ ఏంజెల్స్ నెట్వర్క్ యొక్క సహ-వ్యవస్థాపకుడు పద్మజ రూపేరెల్ అన్నారు.

మునుపటి యుపిఎ ప్రభుత్వం 2012 లో కేంద్ర బడ్జెట్ను ప్రవేశపెట్టినప్పుడు దేవదూత పన్ను భావన పరిచయం చేయబడింది. అధిక ప్రీమియం వద్ద డబ్బును తీసుకునే ముందు పెట్టుబడిదారుల నగదు బదిలీని అనుమతించే ఒక లొసుగును పరిష్కరించడానికి ఇది కారణం.

“పెట్టుబడిదారుడిగా, మీరు సంస్థ యొక్క వాటాలను జారీ చేసినప్పుడు, KYC వివరాలు పంచుకుంటాయి. ఒక పెట్టుబడిదారు కోషెర్ కాదా లేదా లేదో సులభంగా విశ్లేషించవచ్చు, “అని రూపూపెల్ జోడించారు.