గర్భిణీ స్త్రీలు, అధిక ఊబకాయంతో ఫ్లూ ప్రమాదం: స్టడీ – బిజినెస్ స్టాండర్డ్

గర్భిణీ స్త్రీలు, అధిక ఊబకాయంతో ఫ్లూ ప్రమాదం: స్టడీ – బిజినెస్ స్టాండర్డ్

గర్భిణీ స్త్రీలు మరియు చాలా ఊబకాయం, ఇన్ఫ్లుఎంజా లేదా ఫ్లూ యొక్క సంక్లిష్టతకు ప్రమాదానికి గురైన వారిలో – మరణంతో సహా – కొత్త మార్గదర్శకాల ప్రకారం వెంటనే పరీక్షించబడి, యాంటీవైరల్ చికిత్సను ప్రారంభించాలి.

కొత్త మార్గదర్శకాలను విడుదల చేసింది ఇన్ఫెక్షియస్ డిసీజెస్ సొసైటీ ఆఫ్ అమెరికా (ఐడీఎస్ఏ), రోగులలో ఫ్లూ లక్షణాల సంభావ్యత (బ్రోన్కైటిస్, మధ్య చెవి సంక్రమణం, న్యుమోనియా వంటివి) రెండింటిలోనూ యాంటీవైరల్ చికిత్స ఇవ్వాలి. లేకుండా.

“ఆస్పత్రిపాలు అయిన అధిక-ప్రమాదకర వ్యక్తులు ఫ్లూ సమస్యలు కోసం ఒక ప్రమాదం అధికంగా తీవ్రమైన బాక్టీరియా వ్యాధుల మరియు అంటు వ్యాధులు. ఫిజీషియన్స్ నైపుణ్యం వారు ఉత్తమ సంరక్షణ పొందుతారు భరోసా కీలకంగా ఉంటుంది,” ఆండ్రూ T. పావియా నుండి చెప్పారు విశ్వవిద్యాలయం Utah లో US.

ఇన్ఫ్లుఎంజా టీకా , ఇన్ఫ్లుఎంజా నిరోధకత నివారించడానికి ఉత్తమ మార్గం, కానీ ఇది 100 శాతం ప్రభావవంతమైనది కాదు, ఇన్ఫ్లుఎంజా సీజన్లో ఇన్ఫ్లుఎంజా లక్షణాలను అభివృద్ధి చేస్తే వెంటనే ప్రమాదం ఉన్నవారు వైద్య సంరక్షణను కోరడానికి ప్రోత్సహించాలి” అని తిమోతి ఎం యుకే , సంయుక్త లో ఇమ్యునైజేషన్ మరియు రెస్పిరేటరీ డిసీజెస్ నేషనల్ సెంటర్ ప్రధాన వైద్య అధికారి .

వైద్యులు ఒక ఖచ్చితమైన రోగ నిర్ధారణ ఉంటే వైద్యులు యాంటీవైరల్ ఔషధాలతో రోగులకు చికిత్స చేయగల అవకాశం ఎక్కువగా ఉండటంతో, ఇన్ఫ్లుఎంజా పరీక్ష చాలా ముఖ్యం, ముఖ్యంగా బాహ్య రోగులలో యాంటీబయాటిక్స్ అసంబద్ధంగా సూచించే అవకాశాలు తగ్గుతాయి.

అదనంగా, వేగంగా మరియు ఇన్ఫ్లుఎంజా డయాగ్నొస్టిక్ పరీక్షల (RIDTs) కు బదులుగా 15-60 నిమిషాల ఫలితాలను అందించే కొత్త మరియు అత్యంత కచ్చితమైన అణు పరీక్షలు సత్వర ఫలితాలను ఉత్పత్తి చేస్తాయి.

ఏదేమైనప్పటికీ, ఇన్ఫ్లుఎంజాతో బాధపడుతున్న 30 శాతం మందిలో అది తప్పుగా రుజువు చేస్తుందని నిరూపించవచ్చు.

హై-రిస్క్ వర్గంలోని ఇతర యువకులు (ప్రత్యేకించి రెండు సంవత్సరాల కన్నా తక్కువ వయస్సు ఉన్నవారు), ఇటీవల జన్మించిన మహిళలు, వ్యాధి లేదా మందుల వలన బలహీనమైన రోగనిరోధక వ్యవస్థ ఉన్నవారు (అంటే HIV లేదా AIDS, క్యాన్సర్, జర్నల్ క్లినికల్ ఇన్ఫెక్షియస్ డిసీజెస్ లో వివరించిన విధంగా, ఒక అవయవ మార్పిడి లేదా దీర్ఘకాలిక స్టెరాయిడ్స్ ఉన్నవారు) .

సాధారణ ఫ్లూ సంకేతాలు మరియు లక్షణాలు జ్వరం, దగ్గు, కండరాల నొప్పులు, చలి, రన్నీ ముక్కు మరియు గొంతు గొంతు ఉన్నాయి. ఇతర లక్షణాలు తలనొప్పి మరియు ఛాతీ నొప్పి ఉంటాయి.

–IANS

పీబీ / RT / మాగ్ / కానీ

(ఈ స్టోరీ బిజినెస్ స్టాండర్డ్ సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి స్వీయ-ఉత్పత్తి చేయబడింది.)