పోస్ట్-బ్రెక్సిట్, UK వీసాలు కోసం భారతీయ, EU పౌరులకు చికిత్స చేయడానికి – హిందూస్తాన్ టైమ్స్

పోస్ట్-బ్రెక్సిట్, UK వీసాలు కోసం భారతీయ, EU పౌరులకు చికిత్స చేయడానికి – హిందూస్తాన్ టైమ్స్

27 యూరోపియన్ యూనియన్ దేశాల పౌరులు మరియు భారతదేశం మరియు ఇతర ప్రాంతాలైన పౌరులు బ్రెక్సిట్ తరువాత వలసల కోసం సమానంగా నయం చేయబడతారు, థెరేసా మే ప్రభుత్వం బుధవారం ప్రకటించింది, వీరిలో వీసా యొక్క “40 సంవత్సరాలలో అతిపెద్ద షేక్-అప్” వ్యవస్థ.

నైపుణ్యం కలిగిన వలసదారులకు కొత్త వీసా మార్గం మరియు వార్షిక కార్యక్రమాల కోసం వార్షిక 20,700 పరిమితిని రద్దు చేయడం గృహ కార్యదర్శి సాజిద్ జావిద్ ప్రకటించిన తెలుపు పత్రంలో చెప్పిన ప్రతిపాదనల్లో ఒకటి. బ్రెక్సిట్ యొక్క అన్ని ప్రక్రియలు పూర్తయినట్లయితే వారు 2021 నుండి అమల్లోకి వస్తారు.

2018 సెప్టెంబరులో ముగిసిన సంవత్సరానికి, టైర్ 2 (నైపుణ్యం) వీసాల్లో 55 శాతం మందికి ఇస్తున్న ప్రతిపాదనలు భారతీయ నిపుణులకు లబ్ధి చేస్తాయి. EU ప్రొఫెషనల్స్ మరియు తక్కువ నిపుణులైన కార్మికులు ఇకపై UK లో బ్రెక్సిట్ తర్వాత తరలించడానికి మరియు పని చేయడానికి ఆటోమేటిక్ హక్కుని కలిగి ఉంటారు.

జాగ్రిడ్ పుట్టుకొచ్చిన వలసదారు దేశంలో కాకుండా నైపుణ్యాలపై దృష్టి పెట్టడం జావిద్ చెప్పారు: “ఇమ్మిగ్రేషన్ మన దేశంలో మంచిది. ఇది లెక్కలేనన్ని మార్గాల్లో మాకు బలంగా ఉంది. నేను రెండో తరానికి వలస వచ్చాను మరియు నా తల్లిదండ్రులు వంటి వ్యక్తులను చూస్తే వారు ఈ దేశంలో చాలా విధాలుగా ఎలా సహాయం చేశారో నేను చూడగలను. ”

యుకె పౌరులకు UK కు సజావుగా వెళ్ళే సామర్ధ్యం మార్చి 29, 2019 న ముగుస్తుంది, “ఒప్పందం లేదా ఒప్పందం” లేనప్పటికీ, జావిడ్ చెప్పారు. “మా సరిహద్దుల మీద నియంత్రణ పొందడానికి స్పష్టమైన సూచనలని మరియు మా ఆసక్తిలో పనిచేసే ఒక కొత్త వ్యవస్థలో తెచ్చే ప్రణాళికలను” అందిస్తామని అతను చెప్పాడు.

“ఇదే ప్రతిభ, నైపుణ్యం ఆధారిత ఇమ్మిగ్రేషన్ వ్యవస్థను వారు ప్రతిబింబిస్తుంది మరియు నైపుణ్యం ఉన్న ప్రజలను వారు ఎక్కడ నుండి వస్తారో కాకుండా తీసుకురావచ్చు – ఇమ్మిగ్రేషన్ యొక్క ప్రయోజనాలను పెంచుకోవడం మరియు UK ని ప్రదర్శించడం అనేది వ్యాపారం కోసం బహిరంగంగా ఉంది.”

జావిద్ యజమానులు £ 30,000 అవకాశం ఫిగర్ మీద ఆందోళనలు లేవనెత్తింది వంటి UK తరలించడానికి కార్మికుడు ఒక ప్రొఫెషనల్ కోసం అవసరమైన ప్రారంభ జీతం తరువాత నిర్ణయించబడుతుంది అన్నారు.

అధ్యయనం చేయడానికి UK కి వచ్చిన నిజమైన అంతర్జాతీయ విద్యార్థుల సంఖ్యపై పరిమితి లేదని కూడా ప్రతిపాదనలు నిర్ధారిస్తాయి. ప్రతిపాదనలు బ్యాచ్లర్స్ లేదా మాస్టర్స్ డిగ్రీని పూర్తి చేసిన వారు మరియు పీహెచ్డీ పూర్తి చేసిన వారికి 12 నెలల పాటు ఉపాధిని కనుగొనడానికి ఆరునెలల వరకు ఉద్యోగ అవకాశాన్ని కనుగొనడానికి వారు పోస్ట్-స్టడీని కొనసాగించే సమయాన్ని విస్తరించారు.

డిసెంబర్ 20 న ప్రచురించబడే ఇమ్మిగ్రేషన్ అండ్ సోషల్ సెక్యూరిటీ కోఆర్డినేషన్ (EU విత్డ్రాయల్) బిల్లు EU పౌరులకు ఉచిత ఉద్యమం ముగిసింది మరియు భవిష్యత్ సరిహద్దులు మరియు ఇమ్మిగ్రేషన్ వ్యవస్థ కోసం చట్టపరమైన ప్రణాళికను సృష్టిస్తుంది.

ఇది భవిష్యత్, సింగిల్ ప్రయోజనాల వ్యవస్థ కోసం చట్టపరమైన ఫ్రేమ్వర్క్ను సృష్టిస్తుంది, ఇది EU మరియు EU యేతర జాతీయులకు వర్తిస్తుంది మరియు UK మరియు ఐర్లాండ్ల మధ్య కామన్ ట్రావెల్ ఏరియా నిర్వహిస్తుంది, అధికారులు చెప్పారు.

నూతన ఇమ్మిగ్రేషన్ అండ్ హద్దులను వ్యవస్థ 2021 నుండి దశలవారీగా అమలు చేయనున్నది, వ్యాపారాలు, వాటాదారుల మరియు ప్రజా కార్యాలయాలతో విస్తృతమైన 12-నెలల కార్యక్రమం నిశ్చితార్థం తరువాత, వారు చేర్చారు.

మొదటి ప్రచురణ: డిసెంబర్ 19, 2018 19:16 IST