బిసిసిఐ చట్టపరమైన ఖర్చులలో 60 శాతం పిసిబిని భరించడానికి ICC నిర్దేశిస్తుంది – ది ఇండియన్ ఎక్స్ప్రెస్

బిసిసిఐ చట్టపరమైన ఖర్చులలో 60 శాతం పిసిబిని భరించడానికి ICC నిర్దేశిస్తుంది – ది ఇండియన్ ఎక్స్ప్రెస్
భారతదేశం మరియు పాకిస్తాన్ బహుళ జట్టు టోర్నమెంట్లలో మాత్రమే ఆడారు. (మూలం: రాయిటర్స్)

అంతర్జాతీయ క్రికెట్ కౌన్సిల్ (పిసిబి) పాకిస్థాన్ క్రికెట్ బోర్డ్ను (PCB) కోరింది, ICC యొక్క వివాదాస్పద ప్యానెల్ విచారణలో భారతదేశంలో క్రికెట్ కంట్రోల్ బోర్డు (బిసిసిఐ) తనను తాను రక్షించటానికి చట్టపరమైన ఖర్చులలో 60 శాతం భరించవలసి ఉంది. బిసిసిఐ 2014 లో ద్వైపాక్షిక క్రికెట్ మీద సంతకం చేసిన ఒప్పందాన్ని గౌరవించలేదని పిసిబి ఆరోపించింది మరియు 70 మిలియన్ డాలర్లకు పరిహారాన్ని కోరింది. అయితే ఐసిసి డిస్ప్యూట్ ప్యానెల్ పాకిస్థాన్ క్రికెట్ బోర్డు యొక్క భారతీయ బోర్డుకు వ్యతిరేకంగా పరిహారం దావాను కొట్టివేసింది, దాని తరువాత బిసిసిఐ పిసిబికి వ్యతిరేకంగా చట్టపరమైన ఖర్చును తిరిగి పొందాలని కోరినది.

ICC విడుదల చేసిన ఒక ప్రకటనలో, “పిసిబి 60 శాతం చెల్లించాలని డిస్ప్యూట్ ప్యానెల్ నిర్ణయించింది:” (ఎ) [BCCI యొక్క] క్లెయిమ్డ్ కాస్ట్స్; మరియు (బి) పరిమితి లేకుండా, ట్రైబ్యునల్ సభ్యుల ఫీజు, మరియు ఈ విషయానికి సంబంధించి వారు ఖర్చులు మరియు ఖర్చులు సహా T / R (సహా, పారాగ్రాఫ్ 11.4 యొక్క పరిధిలో వస్తాయి ఇది ప్యానెల్ పరిపాలనా ఖర్చులు మరియు ఖర్చులు ), ICC ద్వారా పిసిబికి సరఫరా చేయవలసిన సంఖ్య. ”

అందువల్ల పిసిబికి బిసిసిఐ పేర్కొన్న వాటిలో 60% చెల్లించవలసి ఉంటుంది, అయితే వాటి రుసుముతో సహా వివాదాల ప్యానెల్ యొక్క పరిపాలనా వ్యయాలు మరియు ఖర్చుల కోసం మరో 60% చెల్లించాలి.

వివాదాస్పద కమిటీ తీర్పుపై కోటా చీఫ్ వినోద్ రాయ్ సంతృప్తిని వ్యక్తం చేశారు. పిసిబికి వ్యతిరేకంగా మధ్యవర్తిత్వ ఖర్చును కోరడానికి బిసిసిఐ పరిహారం కేసును దాఖలు చేస్తుంది. “ప్యానెల్కు ఒక ప్రదర్శన చేస్తామని, పిసిబి చేత వెల్లడి చేసిన మధ్యవర్తిత్వానికి మొత్తం పరిహారం చెల్లించాలని డిమాండ్ చేస్తామని ఆయన చెప్పారు. ICC కూడా ప్యానెల్ నుండి నిర్ణయం అంతిమ మరియు సవాలు కాదు అని చెప్పారు.

పిసిబి ఒక ప్రకటనను విడుదల చేసింది: “పిసిబి-బిసిసిఐ వివాదానికి సంబంధించిన చట్టపరమైన వ్యయం కోసం BCCI యొక్క వాదనలపై ICC డిస్ప్యూట్ ప్యానెల్ యొక్క నిర్ణయాన్ని PCB పేర్కొంది. BCCI చేత పేర్కొన్నదాని కంటే తక్కువ ఖర్చుతో కూడిన అవార్డు PCB కేసులో మెరిట్లను కలిగి ఉందని ప్రతిబింబిస్తుంది. అయితే PCB, దానిపై ఇచ్చిన అసలైన నిర్ణయం / అవార్డులో దాని నిరాశను పునరుద్ఘాటిస్తుంది. ”