స్లీప్ లేకపోవడం మీరు మరింత జంక్ ఫుడ్ను ఆకర్షిస్తుంది: స్టడీ – యాహూ ఇండియా న్యూస్

స్లీప్ లేకపోవడం మీరు మరింత జంక్ ఫుడ్ను ఆకర్షిస్తుంది: స్టడీ – యాహూ ఇండియా న్యూస్

అవును, మనందరికీ తగినంత నిద్ర ముఖ్యం అని మాకు తెలుసు. నిరాశకు గురవుతున్నప్పుడు మాకు క్రోధం, అలసిపోతుంది, రోజంతా ఒక బద్ధకం వంటిది.

ఇప్పుడు, అది ఊబకాయం ప్రమాదాన్ని జోడించండి. నిద్రలో నిద్రపోవడం శరీర ద్రవ్యరాశి ఇండెక్స్ లేదా శరీర కొవ్వు శాతాన్ని నిద్రా వ్యవధి మరియు నిద్ర మధ్య మధ్య సహసంబంధాలను ప్రదర్శించడం ద్వారా ఊపిరితిత్తుల ప్రమాదానికి కారణమవుతుందని ముందు అధ్యయనాలు తగినంతగా చూపించాయి. వారు హార్మోన్ స్థాయిలను కలిగి ఉండగల ప్రభావాన్ని గురించి కూడా మాట్లాడతారు, అందువలన ఆకలితో ఉన్న ప్రజలు ఎలా బాధపడుతున్నారో ప్రభావితం చేస్తారు.

న్యూరోసైన్స్ జర్నల్ లో ప్రచురించబడిన అధ్యయనం నిద్ర లేకపోవడం మరియు అనారోగ్యకరమైన స్నాక్స్ను మరింత అనుకూలంగా చూడటం మధ్య ఒక సంబంధాన్ని స్థాపించింది. “data-reactid =” 20 “type =” text “> ఇటీవలి అధ్యయనం , న్యూరోసైన్స్ జర్నల్ లో ప్రచురించబడింది , నిద్ర లేకపోవడం మరియు అనారోగ్య స్నాక్స్ మరింత అనుకూలంగా సావధానత మధ్య సంబంధం ఏర్పడింది.

ది గార్డియన్ నివేదించిన ప్రకారం, పరిశోధకులు ముప్పై రెండు లీన్, ఆరోగ్యకరమైన నుండి రక్త నమూనాలను తీసుకున్నారు. పురుషులు, తమ హార్మోన్లను అంచనా వేశారు మరియు మెదడు ద్వారా ఎలా ఆహార బహుమతులు ప్రాసెస్ చేయబడతాయి, అవి ఒకే ఆహారాన్ని అందిస్తాయి: పాస్తా మరియు దూడ మాంసం, ఒక ఆపిల్ మరియు ఒక స్ట్రాబెర్రీ పెరుగు.

కొందరు నిద్ర-ట్రాకింగ్ పరికరంతో మంచానికి పంపబడ్డారు మరియు ఇతరులు రాత్రిపూట మేల్కొని ఉంటారు. వారి ఆకలి మరియు ఆకలి విశ్లేషించబడ్డాయి మరియు వారి రక్త చక్కెర కోసం 29 పరీక్షలు జరిగాయి. వారు 24 స్నాక్ ఫుడ్ వస్తువుల చిత్రాలతో అందించిన ఒక ఆట తరువాత, వారికి మళ్లీ చెల్లించటానికి ఎంతగానో సిద్ధంగా ఉంటుందని వారు మళ్లీ మళ్లీ అడిగారు.

తాజా అధ్యయనం హార్మోన్ల దృగ్విషయంతో కొంచెం తక్కువగా ఉంటుందని, అందువల్ల మెదడులోని ప్రాంతాల్లోని ప్రతిఫలం మరియు నియంత్రణలో ఉన్న చర్యల కారణంగా ఈ మార్పులని సూచించవచ్చు.

నిజానికి, నిద్ర లేకుండా ఒక రాత్రి కూడా ప్రజలకు జంక్ ఫుడ్ను మరింత అనుకూలంగా చూడవచ్చు.

ఫలితాలు నిద్రలో లేకున్నా లేకపోయినా, పాల్గొన్నవారు ఉదయం వేళలా ఆకలితో ఉన్నారు, మరియు చాలా హార్మోన్ల మరియు రక్త చక్కెరలో సమాన స్థాయిలో ఉండేవారు.

ఏదేమైనప్పటికీ, పాల్గొనేవారు నిద్రపోతున్నప్పుడు, వారు విశ్రాంతి తీసుకున్న ఆహార స్నాక్ కోసం ఎక్కువ చెల్లించడానికి ఇష్టపడ్డారు మరియు “ఆకలి హార్మోన్” గ్రెలిన్తో సంబంధం ఉన్న డెస్-అసిల్ గోర్లిన్ అనే పదార్ధం యొక్క వారి రక్తంలో అధిక స్థాయిని కలిగి ఉన్నారు, అయితే దాని పని స్పష్టంగా లేదు.

కొలోన్ విశ్వవిద్యాలయం నుండి పరిశోధన సహ-రచయిత అయిన ప్రొఫెసర్ జాన్ పీటర్స్ ప్రకారం,

“మా డేటా నిద్ర లేమి ఎలా ఆహార విలువను మారుస్తుందో వెనుక మెకానిజంను అర్థం చేసుకోవడానికి మనకు కొద్దిగా దగ్గరగా తెస్తుంది.”

పీటర్స్ మాట్లాడుతూ, అమిగ్దాలా (ఆహార రివార్డ్ ప్రాసెస్ చేయబడుతున్నది) మరియు హైపోథాలమస్ (ఇది వినియోగాన్ని క్రమబద్ధీకరించడంలో ఇది పాల్గొంటుంది) లో మార్పులు చేస్తున్నట్లు ఇంకా స్పష్టంగా తెలియలేదు.

“డోపమైన్ వంటి ఇతర న్యూరోట్రాన్స్మిటర్లలో మార్పులు నిద్ర లేమి తరువాత సంభవిస్తాయని మాకు తెలుసు, కాబట్టి ఇది మరో అభ్యర్థి కావచ్చు.” – జాన్ పీటర్స్

మీ కిడ్ తగినంత జిజ్లను పొందడం? స్లీప్ లేకపోవడం ఊబకాయంతో లింక్ చేయబడింది “data-reactid =” 33 “type =” text “> కూడా చదువు: మీ కిడ్ కావలసినంత జిజ్లను పొందడం అంటే స్లీప్ లేకపోవడం ఊబకాయం

క్విన్ట్ ద్వారా అమర్చు. RSS & BJP యొక్క నెహ్రూ-నేతాజీ ‘Cosplay’: ఇరవై డైస్ ఎ థౌసండ్ డెత్స్ మ్యాన్ యునైటెడ్ హైర్ మాజీ స్ట్రైకర్ సోల్స్క్జయర్ మధ్యంతర నిర్వాహకుడిగా . మరింత చదవండి ఫిట్ . క్వింట్ ద్వారా “డేటా reactid =” 34 “రకం =” టెక్స్ట్ “> మరింత చదవండి. ఫిట్ క్వింట్ ద్వారా. RSS & బిజెపి నెహ్రూ-నేతాజీ ‘Cosplay’: ఐరనీ డైస్ వెయ్యి మరణాలు ద యునైటెడ్ మాజీ హైర్ మధ్యంతర మేనేజర్ గా స్ట్రైకర్ సోల్స్క్జెర్ . మరింత చదువు ఫిట్ క్వింట్ ద్వారా.