PCOS Ups డయాబెటిస్ ముప్పు, హార్ట్ డిసీజెస్: ఆహారం చిట్కాలు PCOS నిర్వహించడానికి – NDTV వార్తలు

PCOS Ups డయాబెటిస్ ముప్పు, హార్ట్ డిసీజెస్: ఆహారం చిట్కాలు PCOS నిర్వహించడానికి – NDTV వార్తలు

పాలిసిస్టిక్ ఓవిరీ సిండ్రోమ్ (పిసిఒఎస్) ప్రపంచంలోనే లక్షలాది మంది మహిళల ఎదుర్కొంటున్న అత్యంత సాధారణ పరిస్థితులలో ఒకటి. హార్మోన్ల రుగ్మత ఒక మహిళ యొక్క కాలానుగుణ చక్రం తరచుగా మరింత సుదీర్ఘమైన, సక్రమంగా లేదా బాధాకరంగా మారుతుంది. ఒక తాజా అధ్యయనం కనుగొన్నట్లు విశ్వసించబడటం ఉంటే, స్త్రీలు పాలిసిస్టిక్ అండాశయ సిండ్రోమ్ (పిసిఒఎస్) పరిస్థితిని లేకుండానే మెలబాలిక్ సిండ్రోమ్ను అభివృద్ధి చేస్తాయి – ఇది మధుమేహం మరియు హృదయనాళాల వ్యాధిని పెంచుతుంది. ఈ అధ్యయనం ది జర్నల్ ఆఫ్ క్లినికల్ ఎండోక్రినాలజీ అండ్ మెటాబోలిజం లో ప్రచురించబడింది.

“మా అధ్యయనం సూచించిన ప్రకారం పిసిఒఎస్ శరీర పరిమాణంలో స్వతంత్రంగా జీవక్రియను ఊహించినట్లు అంచనా వేసినప్పటికీ, బరువు ఇప్పటికీ పేద ఆరోగ్య ఫలితాలకు గణనీయమైన హాని కారకంగా ఉంది” అని మిచిగాన్ యూనివర్సిటీ (UM) యొక్క డాక్టర్ విద్యార్థి మియా (క్వింగ్) ).

“అంటే మీరు పిసిఒఎస్ కలిగి ఉన్నా లేకపోయినా, ఆరోగ్యకరమైన బరువును నిర్వహించడం చాలా ముఖ్యమైనది, కానీ ఆరోగ్యకరమైన బరువును నిర్వహించడం పాలీసైస్టిక్ అండాశయ సిండ్రోమ్తో మహిళలకు మరింత ఎక్కువగా ఉంటుంది,” అని పెగ్ జోడించారు.

ఈ బృందం మెటాబొలిక్ సిండ్రోమ్ యొక్క కొత్త కేసులను గమనించడానికి దాదాపు 20 ఏళ్లలోపు 500 మంది మహిళలను అనుసరించింది. అధ్యయనం కోసం వారు అసమానమైన ఋతు చక్రాలు, అధిక ఫ్రీ -ఆరోగెన్ ఇండెక్స్ మరియు అధిక స్థాయి వ్యతిరేక ముల్లెర్రియన్ హార్మోన్ల చరిత్ర ఆధారంగా పిసిఒఎస్-వంటి స్థితిని మహిళలను గుర్తించారు.

“మెటబాలిక్ సిండ్రోమ్ గుండెపోటు, గుండె వైఫల్యం మరియు మధుమేహం వంటి ఆరోగ్య ఫలితాలకు ప్రమాద కారకంగా ఉండటం వలన, పిసిఒఎస్తో ఉన్న మహిళలు ఈ ప్రధాన ఆరోగ్య ఫలితాల కోసం, వారి జీవితంలో మరింత దగ్గరగా మరియు ముందుగా పరిశీలించాలని సూచించారు” అని పరిశోధకులు అన్నారు.

PCOS కోసం ఫుడ్స్

PCOS జన్యువు కావచ్చు. పిసిఒఎస్తో ఉన్న కొందరు మహిళలు గర్భం ధరించడానికి తరచుగా కఠినంగా ఉంటారు, కొన్ని సందర్భాల్లో ఇది ప్రబలమైన మరియు సమస్యాత్మకమైనది కాదు. PCOD యొక్క అత్యంత సాధారణ లక్షణాలు ఒకటి కాలాలలో అక్రమత. అదనంగా, మానసిక కల్లోలం, అధిక ముఖం, డయాబెటిస్, వంధ్యత్వం, మోటిమలు, బరువు-లాభం, తైల చర్మం కూడా PCOS యొక్క సాధారణ సంకేతాలు. అపారమైన సహాయంగా ఉన్న కొన్ని ఆహార చిట్కాలు ఇక్కడ ఉన్నాయి:

1. పండ్లు మరియు కూరగాయలు మాతో మీ ఆహారం నింపండి మరియు పాల ఆధారిత ఉత్పత్తులను నివారించండి. పాల ఉత్పత్తులు మొటిమలను వేగవంతం చేస్తాయి.

2. మరింత లీన్ మాంసం చేర్చండి మరియు గొర్రె మరియు పంది మాంసం లో కొవ్వు ఎరుపు ప్రతిరూపాలను నివారించండి.

ఇన్సులిన్ నిరోధకతను నిర్వహించడానికి మీ ఆహారంలో మరింత ఫైబర్ చేర్చండి. ఫైబర్ జీర్ణం కావడానికి ఎక్కువ సమయం పడుతుంది మరియు చక్కెరను నెమ్మదిగా విడుదల చేస్తుంది.

4. తృణధాన్యాలు, మసాలా దినుసులు, తెల్లని బియ్యం, తెల్లని బియ్యం పోహా వంటి శుద్ధిచేసిన చక్కెర మరియు కార్బోహైడ్రేట్ మూలాన్ని నివారించడం ఉత్తమం.

ఈ చిట్కాలను అనుసరించి మీరు PCOS ను బాగా నిర్వహించవచ్చు. ఏదేమైనా, మీ ఆహారంలో ఏదైనా పెద్ద మార్పు చేయటానికి ముందు, మీ వైద్యుడిని సంప్రదించండి.

(ఇన్పుట్లను IANS తో)