అంతర్జాతీయ అంతరిక్ష కేంద్రం – ఆల్ ఇండియా రేడియో నుండి మూడు వ్యోమగాములు తిరిగి వచ్చాయి

@NASA_Astronauts

అంతర్జాతీయ వ్యోమనౌకలో ఆరు నెలల కంటే ఎక్కువ కాలం తర్వాత మూడు వ్యోమగాములు భూమికి తిరిగి వచ్చాయి.

NASA యొక్క సెరీనా అయున్-ఛాన్సలర్, రష్యా నుండి సెర్జీ ప్రోకోపీవ్ మరియు యూరోపియన్ అంతరిక్ష సంస్థ యొక్క జర్మన్ వ్యోమగామి అలెగ్జాండర్ గెర్స్ట్ కజాఖ్స్తాన్లో మంచుతో కప్పబడిన స్టెప్పెస్పైకి దిగబడిన రష్యన్ సోయుజ్ గుళిక.

సిబ్బంది మంచిదని ఫీలింగ్ చేశారు. హెలికాప్టర్లు మరియు అన్ని భూభాగం వాహనాలలో ఉన్న రష్యన్ రెస్క్యూ బృందాలు ల్యాండింగ్ ప్రదేశంలోకి వచ్చాయి, వాతావరణం ద్వారా ఒక మండుతున్న రైడ్ ద్వారా చుట్టబడిన వ్యోమగాముల నుండి వ్యోమగాములు సేకరించేందుకు.

ఈ ముగ్గురూ అంతరిక్షంలో 197 రోజులు గడిపారు. ఇది ఒనాన్-ఛాన్సలర్ మరియు ప్రోకోపీవ్ల కోసం మొదటి మిషన్గా ఉండేది, అదేసమయంలో గెర్స్ట్ తన రెండోసారి కక్ష్యలో 362 రోజులు వెళ్లి, ESA యొక్క ఫ్లైట్ వ్యవధి రికార్డును నెలకొల్పాడు.