ఇవ్వడ 0 వల్ల వచ్చే స 0 తోష 0 కన్నా ఎ 0 తో స 0 తోష 0 గా ఉ 0 టు 0 ది! – ది సియాసత్ డైలీ

ఇవ్వడ 0 వల్ల వచ్చే స 0 తోష 0 కన్నా ఎ 0 తో స 0 తోష 0 గా ఉ 0 టు 0 ది! – ది సియాసత్ డైలీ

న్యూస్ డెస్క్ వీరిచే పోస్ట్ Dec 20, 2018, 5:06 PM IST పై లైఫ్స్టయిల్

వాషింగ్టన్ DC [USA], డిసెంబరు 20 (ANI): క్రిస్మస్ కేవలం మూలలో ఉన్నది, మరియు మీరు మీ స్నేహితులు మరియు కుటుంబ సభ్యులకు చాలా బహుమతులను అందజేస్తారు. ఇది కూడా మీరు కూడా బహుమతులు అందుకుంటారని అర్థం. మీకు లభించే అన్ని బహుమతులను మీరు ఇష్టపడకపోయినా, ఎల్లవేళలా జ్ఞాపకం ఉంచుకోవాలి, సంతోషం కలుగుతున్న ఆనందం కంటే ఎక్కువ కాలం ఉంటుంది!

ఇది ధ్వనిస్తుంది వంటి ఆశావాద, ఇది పత్రిక ‘సైకలాజికల్ సైన్స్’ లో ప్రచురితమైన ఒక ఇటీవల అధ్యయనం ప్రకారం, వాస్తవం నిజం.

రెండు అధ్యయనాలలో, మనస్తత్వ పరిశోధకులు ఎడ్ ఓ’బ్రియన్ మరియు సమంతా కస్సిర్ర్ పాల్గొన్నవారు ‘ఆనందం క్షీణించడం లేదు, లేదా మరెన్నో నెమ్మదిగా తగ్గిపోయారు, ఇతరులపై పదేపదే బహుమతులు అందజేసినట్లయితే పదేపదే ఆ బహుమతులను స్వీకరిస్తారు.

“మీరు కాలక్రమేణా సంతోషాన్ని కొనసాగించాలని కోరుకుంటే, గత పరిశోధన మనకు ప్రస్తుతం మనం వినియోగించుకునే దాని నుండి విరామం తీసుకోవాలని మరియు కొత్త ఏదో అనుభవించాలని మాకు తెలియజేస్తుంది. మా పరిశోధనలు వెల్లడించిన దానికంటే ఎక్కువ కావచ్చని వెల్లడిస్తుంది: పునరావృతం చేయబడినవి, ఇతరులకు సమానమైన మార్గాల్లో ఉన్నప్పటికీ, మేము దానిని మరింత సాపేక్షంగా తాజాగా మరియు సాపేక్షంగా ఆహ్లాదకరంగా భావిస్తూ ఉండవచ్చు, “అని ఓ’బ్రియన్ వివరించారు.

ఒక ప్రయోగంలో, విశ్వవిద్యాలయ విద్యార్ధి పాల్గొనేవారు 5 రోజులు 5 డాలర్లు ప్రతి రోజు అందుకున్నారు, ప్రతిసారీ డబ్బును ఖచ్చితమైన పనిలో ఖర్చు చేయవలసి ఉంది. పరిశోధకులు యాదృచ్చికంగా పాల్గొనేవారు డబ్బును తమ మీద లేదా మరొకరిపై ఖర్చుచేసేందుకు నియమించారు, అదే కేఫ్లో ఒక టిప్ కూజాలో డబ్బును విడిచిపెట్టడం లేదా ప్రతి రోజు అదే ఛారిటీకి ఒక ఆన్లైన్ విరాళంగా చేయడం వంటివి. పాల్గొన్నవారు ప్రతి రోజు ముగింపులో వారి ఖర్చు అనుభవం మరియు మొత్తం ఆనందాన్ని ప్రతిబింబిస్తారు.

మొత్తం 96 మంది పాల్గొన్న వారి నుండి డేటా స్పష్టమైన స్పందన చూపించింది: పాల్గొన్నవారు స్వీయ-నివేదిత ఆనందానికి సమాన స్థాయిలతో ప్రారంభించారు మరియు తమకు నగదు గడిపిన వారు 5-రోజుల కాలంలో స్థిరమైన క్షీణతను నివేదించారు. కానీ వారి డబ్బును ఇతరులకు ఇచ్చినవారికి ఆనందం ఫేడ్ కాలేదు. వరుసగా ఐదవసారి ఇస్తున్న ఆనందం ఆరంభంలోనే బలంగా ఉంది.

ఓ’బ్రియన్ మరియు కస్సీరర్లు తరువాత రెండో ప్రయోగాన్ని ఆన్లైన్లో నిర్వహించారు, ఇది పాల్గొనేవారిలో పనులు స్థిరంగా ఉంచడానికి వీలు కల్పించింది. ఈ ప్రయోగంలో, 502 మంది పాల్గొనేవారు 10 రౌండ్స్ ను ఒక పజిల్ పజిల్ గేమ్గా ఆడారు. వారు ఒక్కో డాలర్కు 0.05 డాలర్లు గెలిచారు, వారు తమ చార్టును స్వీకరించిన లేదా విరాళంగా ఇచ్చారు. ప్రతి రౌండు తరువాత, పాల్గొనేవారికి సంతోషంగా, ఉప్పొంగే, మరియు ఆనందిస్తున్న అనుభూతిని సంపాదించిన డిగ్రీని వెల్లడి చేశారు.

మళ్ళీ, వారి విజయాలన్నీ ఇచ్చినవారికి స్వీయ-నివేదిత ఆనందం దూరంగా వారి నెరవేరాలను కొనసాగించిన వారిచే సంతృప్తి చెందింది కంటే నెమ్మదిగా తగ్గింది.

మరింత విశ్లేషణలు ఇతరులకు ఇచ్చిన పాల్గొనే ఇతరులకు ఇచ్చే అవకాశమున్నదాని గురించి ఎక్కువ కాలం ఆలోచించటం మరియు ఎక్కువ సంతోషాన్ని ప్రోత్సహించగల అవకాశం వంటి కొన్ని సంభావ్య ప్రత్యామ్నాయ వివరణలు ఉన్నాయి.

“మేము ఇటువంటి అనేక అవకాశాలను మరియు వాటిని ఒక డజను పైగా కొలుస్తారు. వారిలో ఎవరూ మా ఫలితాలను వివరించలేరు; ‘పొందండి’ మరియు ‘ఇవ్వటానికి’ పరిస్థితులు చాలా తక్కువగా ఉన్నాయి, మరియు విశ్లేషణలో ఈ ఇతర వేరియబుల్స్ కోసం నియంత్రించడంలో ఆనందంలో ముఖ్యమైన వ్యత్యాసం మారలేదు, “ఓ’బ్రియన్ చెప్పారు.

పరిశోధకులు, ఫలితాలను దృష్టిలో ఉంచుకున్నప్పుడు, ఫలితాలను దృష్టిలో ఉంచుకుని, ప్రతి అనుభవానికి వారి సున్నితత్వాన్ని తగ్గిస్తుంది. ప్రజలు ఒక చర్యను దృష్టిలో ఉంచుకొని, దాతృత్వానికి విరాళంగా ఇచ్చేటప్పుడు, వారు పోల్చినప్పుడు తక్కువ దృష్టి పెట్టాలి మరియు బదులుగా ప్రతి ప్రత్యేకమైన ఆనందం-ప్రేరేపించే కార్యక్రమంగా ఇవ్వడానికి ప్రతి చర్యను అనుభవించవచ్చు.

ఇతరులకు ఇవ్వడం వల్ల మనకు పురోగతి కల్పించడంలో సహాయపడుతుంది, సామాజిక సంబంధాన్ని పసిగట్టడం మరియు ఆదరించేటట్లు చేస్తుంది.

సాంఘిక అనుకూల ప్రవర్తనకు విస్తృత శ్రేణి అనుభవాలు ఉన్నందున పరిశోధకులు ద్రవ్యపరమైన బహుమతులను ఇవ్వడం లేదా స్వీకరించడం మినహా కూడా చూశారు.

మూలం: ANI