జిఒఒ వాణిజ్య ఒప్పందాన్ని క్లియర్ చేయాలని ఆర్ టి కామ్ పిలుపునిచ్చింది. ఒప్పందం ప్రకారం నిబంధనలు – ఎకనామిక్ టైమ్స్

జిఒఒ వాణిజ్య ఒప్పందాన్ని క్లియర్ చేయాలని ఆర్ టి కామ్ పిలుపునిచ్చింది. ఒప్పందం ప్రకారం నిబంధనలు – ఎకనామిక్ టైమ్స్

ముంబయి: రిలయన్స్ కమ్యూనికేషన్స్

ఆర్కామ్

) అని పిలిచారు

టెలికాం

దాని స్పెక్ట్రం ట్రేడింగ్ ఒప్పందంలో ఆమోదం మంజూరు చేయడానికి డిపార్ట్మెంట్

రిలయన్స్ జీయో

, సుప్రీం కోర్ట్ మరియు పునర్విచారణ ట్రిబ్యునల్ యొక్క ఆదేశాలకు అనుగుణంగా. అనిల్ అంబానీకి చెందిన యాజమాన్య సంస్థ గురువారం డిపార్ట్మెంట్ ఆఫ్ టెలికమ్యూనికేషన్లకు కార్పొరేట్ గ్యారంటీ,

చుక్క

) గ్యారీకి వ్యతిరేకంగా భద్రత మరియు జియోతో ఒప్పందం వంటివి వ్యాపార మార్గదర్శకాలకు అనుకూలంగా ఉంటాయి.

“డిసెంబర్ 14, 2018 న గౌరవప్రదమైన సుప్రీంకోర్టు ఉత్తర్వుతో, లేఖలో మరియు స్ఫూర్తితో DOT కట్టుబడి ఉండాల్సిన అవసరం ఉందని మరియు దీర్ఘకాలంగా ఎదురుచూసిన NOC / సమ్మతి మంజూరు చేస్తారని”, అని టెల్కో ఒక రెగ్యులేటరీ ప్రకటనలో తెలిపింది.

బిఎస్ఇ గురువారం నాడు రూ .1.41 వద్ద ముగిసింది.

స్పెక్ట్రమ్ ట్రేడింగ్ మార్గదర్శకాలకు అనుగుణంగా లేదని డి.టి.టి వాణిజ్య ఒప్పందాన్ని తిరస్కరించిందని, ఎఫ్.ఆర్.ఐ తర్వాత స్టాక్ ఎక్ఛేంజిలు కోరిన వివరణల వెనుక టెలికాం ప్రకటన వచ్చింది.

“DoT యొక్క డిమాండ్ ప్రకారం బ్యాంక్ గ్యారంటీ ఇవ్వాల్సిన అవసరం TDSAT మరియు గౌరవనీయమైన సుప్రీం కోర్ట్ యొక్క ఆర్డర్లు రిలయన్స్ రియాల్టీ లిమిటెడ్తో, పారవేయడం మరియు కార్పొరేట్ గ్యారంటీతో భర్తీ చేయబడ్డాయి. అందువల్ల, వ్యాపార మార్గదర్శకాలకు అనుగుణంగా కట్టుబడి ఉంది “అని గురువారం ఆపరేటర్లు చెప్పారు.

ఇది డాక్టర్తో లైసెన్స్ కలిగిన వ్యక్తిగా, “అంతిమ న్యాయ విచారణకు సంబంధించిన ఏదైనా అసాధారణ లేదా వివాదాస్పద మొత్తాన్ని ఉల్లంఘించటానికి ఇది కట్టుబడి ఉంది”.

రిలయన్స్ ఇండస్ట్రీస్ తన యూనిట్, రిలయన్స్ జాయింట్ ఒప్పందంపై టెలికాం విభాగానికి చెందిన లేఖకు సంబంధించి ఆర్ టి కామ్ నుంచి స్పెక్ట్రమ్ను కొనుగోలు చేయాలని డిఓటి నుంచి తగిన వివరణలు కోరుతున్నామని రిలయన్స్ ఇండస్ట్రీస్ గురువారం వెల్లడించింది.

రూ. 46,000 కోట్ల రుణాల కింద ఆర్జమ్ తన ఆస్తులను జియో, కెనడియన్ సంస్థ బ్రూక్ఫీల్డ్కు రూ .18,000 కోట్లకు విక్రయించాలని నిర్ణయించింది. గత శుక్రవారం టెలికాం శాఖకు పంపిన జియో ఉత్తరాల ద్వారా స్పెక్ట్రమ్ ఒప్పందం కుదరదు అని ధీటుగా నిరాకరించడంతో డీటీ తిరస్కరణకు కారణమైంది. అక్కడ ప్రభుత్వం నుంచి ఆర్.వి.కా.

రూ. 3000 కోట్ల స్పెక్ట్రమ్ కేటాయింపులతో పాటు 1400 కోట్ల రూపాయల కార్పొరేట్ హామీని సమర్పించడం ద్వారా సుప్రీంకోర్టు ఆదేశాలను అనుసరిస్తున్నట్లు అనిల్ అంబానీ యాజమాన్యం ప్రకటించింది.

ఆస్తుల విక్రయం నుంచి సేకరించిన డబ్బుతో, ఆర్.కమ్ 39 మంది ఆర్థిక రుణదాతలు, కార్యాచరణ రుణదాతలు మరియు ఎరిక్సన్లను తిరిగి చెల్లించగలదు. ఇది రు. 550 కోట్లను చెల్లించాల్సిన అవసరం ఉంది మరియు SC యొక్క ఉత్తర్వులు ఉన్నప్పటికీ తప్పిపోయిన చెల్లింపు గడువు కోసం దివాలా ప్రమాదాన్ని అరికట్టాలి.