డెన్నిస్ లిల్లీ లాడ్స్ విరాట్ కోహ్లీ ఫర్ “టెక్నిక్, డిటర్మినేషన్ అండ్ బ్యాలెన్స్” | క్రికెట్ న్యూస్ – NDTVSports.com

డెన్నిస్ లిల్లీ లాడ్స్ విరాట్ కోహ్లీ ఫర్ “టెక్నిక్, డిటర్మినేషన్ అండ్ బ్యాలెన్స్” | క్రికెట్ న్యూస్ – NDTVSports.com
Dennis Lillee Lauds Virat Kohli For

ఆస్ట్రేలియాలో జరుగుతున్న టెస్ట్ సిరీస్లో విరాట్ కోహ్లీ 177 పరుగులు చేశాడు. © AFP

విరాట్ కోహ్లి తన 25 వ టెస్టు సెంచరీని, ఆస్ట్రేలియాపై ఏడో, ఆరవ డౌన్ అండర్ స్కోర్ చేశాడు, కానీ మంగళవారం పెర్త్లో జరిగిన రెండో టెస్టులో విజయం సాధించిన భారత జట్టును ఓడించడంలో విఫలమయ్యాడు. మొదటి ఇన్నింగ్స్లో 123 పరుగులు సాధించిన భారత జట్టు కెప్టెన్ తన జట్టుకి చాలా సహాయం చేయలేకపోయాడు. ఆస్ట్రేలియా జట్టు 146 పరుగుల తేడాతో నాలుగు మ్యాచ్ల టెస్టు సిరీస్ను 1-1తో ముగించింది . ఏదేమైనా, విలట్ కోహ్లిని గొప్పగా చేసాడని విమర్శించిన ఆస్ట్రేలియన్ ఫాస్ట్ బౌలర్ డెన్నిస్ లిల్లీకి అతను విఫలమయ్యాడు.

“అతను గొప్ప ఆటగాడిగా ఉన్నాడని నేను భావిస్తాను ప్రతి ఒక్కరికి తెలుసు కాబట్టి నాకు చెప్పాల్సిన అవసరము లేదు, విరాట్ గొప్పది ఏమిటంటే అన్ని గొప్ప టెక్నిక్, నిర్ణయం, సంతులనం మరియు అతను డెలివరీలను ఆడటానికి సమయము,” అని అన్నారు.

తొలుత బంతిని చూసేందుకు అతను కనిపిస్తున్నాడు, అన్ని గొప్ప బ్యాట్స్మన్లు ​​ఆ నాలుగు అంశాలను కలిగి ఉంటారు, టెక్నిక్, డిస్ట్రిబ్యూషన్, బ్యాలెన్స్ మరియు బాల్ ను మొదట చూడగలిగే సామర్ధ్యం, విరాట్ నేను చూసిన ఎవరినైనా మంచిది, “అన్నారాయన.

తన దోపిడీ కోసం జాస్ప్రీత్ బమ్రాను ప్రశంసించాడు , లిల్లీ జెఫ్ థామ్సన్తో అతనిని పోల్చాడు, భారత పేసర్ ‘సాధారణ ఫాస్ట్ బౌలింగ్ మార్గదర్శకాలను వెలుపల’ పేర్కొన్నాడు.

“జస్ప్రీత్ బమ్రా చాలా ఆసక్తికరంగా ఉండిపోతున్నాడు, అతను చాలా తక్కువ పరుగులు పడతాడు.అతను చాలా తక్కువ పరుగులు చేసాడు, తరువాత అతను బౌలింగ్ చేసాడు.అతను నేరుగా చేతులు సంపాదించాడు.తన బౌలింగ్ ఏ విధంగా అయినా పాఠ్య పుస్తకం కాదు, అతను ఇతర పేస్ బౌలర్లు నుండి చాలా భిన్నంగా ఉంటాడు, ఇది నా శకాన్ని మరొక ఫాస్ట్ బౌలర్గా గుర్తు చేస్తుంది, ఇతరులకు భిన్నమైనది – జెఫ్ థామ్సన్.

“అతను జెఫ్ థామ్సన్ వంటి ఫాస్ట్ కానీ వారు సాధారణ ఫాస్ట్ బౌలింగ్ చర్య లేదా టెక్నిక్ మార్గదర్శకాలను వెలుపల అని భావించిన వంటి కాదు,” Lillee చెప్పారు.

తొలి రెండు టెస్టుల తరువాత తన పేరుకు 11 బ్లాకులను బమ్రా భారతదేశంలో అత్యధిక వికెట్లు తీసుకున్నాడు.

రెండో టెస్టులో నాలుగు పెస్సర్లను ఇంగ్లండ్ చేతిలో పడగొట్టింది. వారు 146 పరుగుల తేడాతో ఓడిపోయారు. ఫాస్ట్ బౌలర్లు మాత్రమే కాదు, భారతదేశం క్వాలిఫైయింగ్ బౌలర్లను ఉత్పత్తి చేస్తోంది.

“ఇది చూడడానికి చాలా సంతృప్తికరంగా ఉంది కానీ మీకు తెలిసిన, దాని ‘ఫాస్ట్ బౌలర్లు గురించి కాదు, భారతదేశం ఇప్పుడు నాణ్యమైన ఫాస్ట్ బౌలర్లను తయారు చేస్తుంది.

“వారు పేస్ బౌలింగ్ విభాగంలో బాగా నడపబడుతున్నారు, వారు నాలుగు తీయాలనుకుంటే, వారు నలుగురు ఎంపిక చేసుకోగలరు మరియు నేను వాటిని చూశాను వారు చాలా మంచి టెస్ట్ బౌలర్లు. ఆస్ట్రేలియాలోని మొదటి రెండు టెస్టు మ్యాచ్లలో బౌలింగ్ చేశాడు, వారు కొంచెం అదృష్టం కలిగి ఉంటారు, నేను ఊహిస్తున్నాను. ”

(IANS ఇన్పుట్లతో)