BCCI కోశాధికారి, CoA సభ్యుడు డయానా ఎడుల్జీ ఆబ్జెక్ట్ – NDTV స్పోర్ట్స్తో WV రామన్ నేతృత్వంలో మహిళల జట్టు కోచ్

BCCI కోశాధికారి, CoA సభ్యుడు డయానా ఎడుల్జీ ఆబ్జెక్ట్ – NDTV స్పోర్ట్స్తో WV రామన్ నేతృత్వంలో మహిళల జట్టు కోచ్

భారత మహిళా క్రికెట్ జట్టు కోచ్గా మాజీ భారత ఓపెనర్ డబ్ల్యు.వి.వి.రామన్ నియమితులయ్యారు. భారత క్రికెట్ కంట్రోల్ బోర్డు (బిసిసిఐ) లో ఈ విషయం వెల్లడించింది . “BCCI ప్రకటన హోక్ ​​సెలక్షన్ కమిటీకి కిర్స్టన్ అత్యుత్తమ ఎంపిక అయినా కానీ రామన్ ఉద్యోగం పొందాడు, ఐపిఎల్ ఫ్రాంచైజీ రాయల్ ఛాలెంజర్స్ బెంగుళూర్తో అతని ప్లం ఉద్యోగం ఇవ్వడం దక్షిణాఫ్రికాకు ఎంతో ఆసక్తి లేనట్లు ఆ అధికారి తెలిపారు. BCCI కోశాధికారి అరుదు్ చౌదరీ నేపథ్యంలో జనవరి 17 వ తేదీకి సుప్రీంకోర్టు విచారణ జరిపినప్పటి నుంచి భారత మహిళల క్రికెట్ టీం కోచ్ను ఎంపిక చేసుకోవద్దని అనుమానం వ్యక్తం చేసింది.

CoA సభ్యుడు డయానా ఎడుల్జీ రాయ్కు కూడా రాశారు, ఇంటర్వ్యూ ప్రక్రియను అతడిని పట్టుకోవాలని కోరారు.

అయితే, కబీల్ దేవ్, అంశుమన్ గైక్వాడ్ మరియు శాంత రంగస్వామిలతో కూడిన బిసిసిఐ ఏర్పాటు చేసిన ప్రకటన హొక్ కమిటీ, 28 దరఖాస్తుదారులను ఇంటర్వ్యూ చేసింది మరియు ముంబైలో ఎనిమిది మంది అభ్యర్థులను ఎంపిక చేసింది.

“జనవరి 17 వరకు వేచి ఉండాల్సిన అవసరం లేదు, అనగా SC కు ముందు విచారణ తరువాత తేదీ మరియు కోచ్ ఎంపిక యొక్క ప్రస్తుత విషయం అప్పటి వరకు నిలుపుకోవాలి, అలాగే (రమేష్) పోవెర్ కొనసాగుతుంది లేదా మరొకరికి అప్పటివరకు?” చౌదరి తన లేఖలో రాశారు.

“ఇది అనవసరమైన చట్టపరమైన సమస్యలు మరియు అవాంఛిత వివాదం తప్పించుకుంటుంది,” అన్నారాయన.

వెంకటేష్ ప్రసాద్, మనోజ్ ప్రభాకర్, ట్రెంట్ జాన్స్టన్, డిమిట్రి మస్కరన్హాస్, బ్రాడ్ హాగ్, కల్పనా వెంకటాచార్లతో పాటు ప్రపంచ కప్ విజేత మాజీ పురుషుల మాజీ కోచ్ గ్యారీ కిర్స్టెన్ , మాజీ ఓపెనర్ డబ్ల్యు.వి.వి.రామన్లు ​​ఈ జాబితాలో పాల్గొన్నారు.

ప్రస్తుత పరిస్థితిలో బిసిసిఐ నియామకాన్ని ఆమోదించలేదని చౌదరి అన్నారు.

“కోచ్ యొక్క ఎంపిక విషయంలో కోఏ యొక్క నిర్ణయం తీసుకోకపోవడంతో, ప్రస్తుతం ఉన్న వాస్తవాలను మరియు పరిస్థితులలో ఏదైనా ఉంటే అధికారం మరియు అధికారం లేకుండా మరియు నియామకం లేకుండా ఈ ప్రక్రియ ఫలితంగా ఉండవచ్చు, ప్రక్రియ మరియు అపాయింట్మెంట్ BCCI తరఫున తరఫున ఎటువంటి నియామకం చేయరాదు. ”

మాజీ భారత కెప్టెన్ ఎడుల్జి గురువారం ఉదయం రాయ్కి రాశారు. ఇంటర్వ్యూ ప్రక్రియను జరపాలని ఆయనను కోరారు. మాజీ సుప్రీంకోర్టు న్యాయవాది బి.ఎమ్. శ్రీకృష్ణ అభిప్రాయం తీసుకున్న తర్వాత భారత మాజీ కంప్ట్రోలర్ అండ్ ఆడిటర్ జనరల్ తరలింపు.

చౌదరి రెడ్ యొక్క నిర్ణయం ద్వారా ఎడుల్జిని తప్పించుకున్నాడు.

“CoA యొక్క సభ్యుడు డయానా Edulji ద్వారా పంపిన ఇమెయిల్, కూడా ఆఫీసు బేరర్లు కు కాపీ చేయబడింది, కొన్ని చాలా ప్రాథమిక సమస్యలపై తాకిన ఇది CoA యొక్క పని, అప్రయత్నంగా అంతర్దృష్టి ఇచ్చింది ప్రొఫెషనల్ నిర్వహణ మరియు BCCI యొక్క చట్టపరమైన జట్టు, “చౌదరీ రాశారు.

“బిసిసిఐ పాలనా వ్యవహారాల విషయంలో రాజీ చిత్రాన్ని చిత్రించకపోవచ్చని నేను విచారం వ్యక్తం చేస్తాను, అది స్వల్పంగా ఉంచడానికి, నిర్ణయం తీసుకోవడమే అక్రమమైనదని, దాని ఫలితం చట్టవిరుద్ధమని నిరూపించబడింది.

“అమలు, బ్లైండ్ లేదా లేకపోతే, ఆ నిర్ణయాలు తీసుకున్న వారి ఉద్దేశం లేదా దానిపై పోటీతత్వంపై తీవ్రమైన అనుమానాలుంటాయి.”

(పిటిఐ ఇన్పుట్లతో)