కేవలం రూ. 34! ఇది పన్ను, డీలర్ కమిషన్ ముందు పెట్రోల్ యొక్క 1 లీటరు ధర; గవర్నర్ లోక్సభకు చెప్పారు – ది ఫైనాన్షియల్ ఎక్స్ప్రెస్

కేవలం రూ. 34! ఇది పన్ను, డీలర్ కమిషన్ ముందు పెట్రోల్ యొక్క 1 లీటరు ధర; గవర్నర్ లోక్సభకు చెప్పారు – ది ఫైనాన్షియల్ ఎక్స్ప్రెస్

పన్నులు, డీలర్స్ కమీషన్లు పెట్రోల్ విషయంలో 96.9 శాతం, డీజిల్ కోసం 60.3 శాతం ఉండాలని ప్రభుత్వం లోక్సభకు చెప్పారు.

డీజిల్ కోసం పెట్రోల్ విషయంలో పన్నులు, డీలర్స్ కమీషన్లు 96.9 శాతం, 60.3 శాతం పన్నులు, డీలర్స్ కమీషన్లు పెట్రోల్ విషయంలో 96.9 శాతం, డీజిల్ కోసం 60.3 శాతం ఉండాలని ప్రభుత్వం లోక్సభకు చెప్పారు.

అంతర్జాతీయంగా ముడి చమురు ధరలు అధిక ఎక్సైజ్ సుంకం కారణంగా కూడా పెట్రోలు, డీజిల్ ధరలు పెరిగిపోతుండటంతో పార్లమెంటుకు ప్రభుత్వం పన్నులు, డీలర్ల ముందు లీటరు పెట్రోలు ధర 34 రూపాయలు మాత్రమేనని పార్లమెంటుకు తెలియజేసింది. కమిషన్.

లోక్సభకు లిఖితపూర్వక సమాధానంలో పెట్రోలియం ఉత్పత్తుల ధరల వివరాలను ఆర్థిక శాఖ సహాయ మంత్రి శివ్ ప్రతాప్ శుక్లా ఇచ్చారు. ఇందులో పన్నులు, డీలర్ల కమిషన్లు పెట్రోల్ విషయంలో 96.9 శాతం, డీజిల్ కోసం 60.3 శాతం అని పిటిఐ వార్తా సంస్థ తెలిపింది.

పెట్రోలు లీటరుకు 34.04 రూపాయలు, డీజిల్కు రూ. 38.67 చొప్పున డీజిల్, డీలర్ల కమిషన్ లేకుండానే ఖర్చు అవుతుంది.

ఏదేమైనా, 100% పన్ను మరియు డీలర్ల కమిషన్ను స్క్రాప్ చేయడం సాధ్యం కాదు. పెట్రోలు, డీజిల్ ధరలు శుక్రవారం తగ్గాయి. ముడి చమురు క్షీణత 55 డాలర్లకు పడిపోయింది. ఢిల్లీలో పెట్రోలు 70.46 రూపాయలకు విక్రయించబడ్డాయి, శుక్రవారం లీటరుకు డీజెల్ రూ. 64.39 కు అందుబాటులో ఉంది.

అక్టోబర్లో, చమురు ధరలు 84-85 డాలర్లకు చేరినప్పుడు, ప్రభుత్వం పెట్రోలు, డీజిల్ రెండింటిపై లీటరుకు 1.5 రూపాయల ఎక్సైజ్ సుంకాన్ని ప్రకటించింది. చమురు కంపెనీలు చమురు కంపెనీలు లీటరుకు 1 రూపాయల నష్టాన్ని చవిచూశాయి. కేంద్రం నిర్ణయాన్ని అనుసరించి, కొన్ని రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలు లీటరుకు రూ 2.5 రూపాయల వరకు తగ్గించాలని ప్రకటించాయి.

ఎక్సైజ్ సుంకం తగ్గింపు ఫలితంగా, కొందరు ఆర్థికవేత్తలు మొత్తం పరోక్ష సేకరణలో కొరత గురించి ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు. ఇంధనపై ఎక్సైజ్ సుంకం తగ్గింపు మరియు అంచనా GST సేకరణ కంటే తక్కువగా ఉన్న కారణంగా ప్రభుత్వం 70 వేల కోట్ల రూపాయల కొరత ఎదురవుతుందని ఎస్బిఐ రీసెర్చ్ ఒక నివేదిక పేర్కొంది.

బిఎస్ఇ, ఎన్ఎస్ఇ నుండి తాజా స్టాక్ ధరలను పొందడం, తాజా ఎన్ఎవి, మ్యూచువల్ ఫండ్ల పోర్ట్ఫోలియో, ఆదాయపు పన్ను క్యాలిక్యులేటర్ ద్వారా మీ పన్నును లెక్కించు , మార్కెట్ యొక్క టాప్ గెయిన్టర్స్ , టాప్ లాస్సర్స్ అండ్ బెస్ట్ ఈక్విటీ ఫండ్స్ గురించి తెలుసుకోండి . ఫేస్బుక్లో మాకు ఇష్టం మరియు ట్విట్టర్ లో మాకు అనుసరించండి.