వ్యాపారం టాప్ 5: TCS, UPL, టొర్రెంట్ ఫార్మా, సన్ ఫార్మా, స్టాక్ మార్కెట్ ర్యాప్ – టైమ్స్ నౌ

వ్యాపారం టాప్ 5: TCS, UPL, టొర్రెంట్ ఫార్మా, సన్ ఫార్మా, స్టాక్ మార్కెట్ ర్యాప్ – టైమ్స్ నౌ
వ్యాపారం టాప్ 5: TCS, UPL, టొర్రెంట్ ఫార్మా, సన్ ఫార్మా, స్టాక్ మార్కెట్ ర్యాప్

టిసిఎస్ స్టాక్ శుక్రవారం రూ .1905 వద్ద 2.5 శాతం తక్కువగా ముగిసింది ఫోటో క్రెడిట్: థింక్స్టాక్

1. UPL

యురోపియన్ అమ్మకాలు కరువు పరిస్థితుల వల్ల ప్రభావితమవచ్చని యుఎస్ఎల్ స్టాక్ దృష్టి పెట్టింది. UPL + Arysta యొక్క అమ్మకాలలో ~ 20% యుటిలిటీ Arysta యొక్క కొనుగోలు ఐరోపా A / c గా 4-5% నష్టాలకు UPL ఒత్తిడి ఉంది. యుపిఎల్ గ్రూప్ గ్లోబల్ సిఈఓ అయిన జైదేవ్ ష్రోఫ్కు మేము ET వద్ద ఇప్పుడు మాట్లాడుతున్నాము, అతను యూరోపియన్ వ్యాపారం H1 లో బలంగా పెరుగుతున్నాడని మరియు బాగానే అంచనా వేయగలనని స్పష్టం చేశాడు. అతను ఆర్యస్టా యొక్క ఇంటిగ్రేషన్ ట్రాక్లో ఉన్నాడు మరియు సంస్థ $ 205-255 మిలియన్ల గైడెడ్ సినర్జీ లాభాలను సాధించడానికి ట్రాక్ చేస్తున్నట్లు ఆయన తెలిపారు.

2. సన్ ఫార్మా

అరుదైన ఇంటర్వ్యూలో అరుదైన ఇంటర్వ్యూలో సన్ ఫార్మా దిలీప్ షాంఘికి చెందిన ఫౌండర్, అతను ఫార్మా రంగానికి చెందిన వృద్ధి గురించి మాట్లాడుతున్నాడని, కానీ US ధరలలో తిరిగి పుంజుకోవడాన్ని అంచనా వేయడం కష్టంగా ఉందని, అయితే కొన్ని మందులు సంయుక్త లో బాగా చేస్తుంది. ఫార్మా మార్కెట్గా భారతదేశం ప్రస్తుత జనాభా వివరాలను చూస్తున్న రెండింతలు పెరగగలదని ఆయన అన్నారు.

3. మార్కెట్లు

నిఫ్టీ ఇండెక్స్ 200 పాయింట్లు క్షీణించింది. వారంలో, 50 స్టాక్ ఇండెక్స్ 0.5 శాతం క్షీణించింది. నిఫ్టీ బ్యాంక్ రోజుకు 400 పాయింట్లు పడిపోయింది, అయితే వారానికి 0.2 శాతం లాభాలు సాధించాయి. చిన్న మరియు మిడ్ క్యాప్ సూచీలు కూడా వారాంతానికి ముందడుగు వేయడం ద్వారా ఫ్రంట్లైన్ బెంచ్ మార్కులను అధిగమించాయి. వారానికి PSU బ్యాంక్ ఇండెక్స్ 1% కంటే ఎక్కువ లాభపడింది, నిఫ్టీ ఐటి 4% పైగా క్షీణించింది. వారంలో భారతదేశం VIX 5 శాతం కన్నా ఎక్కువ చేరింది.

హెచ్పిసిఎల్, బిపిసిఎల్ ఇండెక్స్లో నిఫ్టీ లాభాలు చోటుచేసుకున్నాయి. ఈ వారం పతనానికి 10 శాతం, 8.5 శాతం లాభాలు చవిచూశాయి. నష్టపోయినవారిలో జీ ఎంటర్టెయిన్మెంట్ మరియు ఇన్ఫోసిస్లు ఉన్నాయి, వీటిలో ప్రతి ఒక్కటి వారంలో 8.5 శాతం వాటాను కోల్పోయింది. వారానికి 2 శాతం పైగా ప్రశంసించడం ద్వారా భారత రూపాయి తన 2 వారాల పతనాన్ని చవిచూసింది. మరొక వైపు బ్రెంట్ వారం కంటే ఎక్కువ 10% క్షీణించింది

4. TCS

కౌంటర్లో ఎటువంటి క్రిస్మస్ చీర్ లేదు. ఈ షేరు శుక్రవారం రూ .1905 వద్ద 2.5 శాతం తక్కువగా ముగిసింది. అక్టోబర్ 2018 నాటికి ఈ స్టాక్ దాదాపు 14 శాతం పడిపోయింది. నోరూరా ధర 1840 రూపాయల ధరతో స్టాక్పై “తగ్గించు” రేటింగ్ను కలిగి ఉంది. బ్రోకరేజ్ ప్రస్తుత ఆర్థిక సంవత్సరంలో ద్వంద్వ సంఖ్యల నుంచి సాధారణ ఆర్థిక వృద్ధిరేటును 7.5 శాతానికి తగ్గించవచ్చు. నోమురా ప్రకారం నెమ్మదిగా వృద్ధి చెందడానికి గల కారణాలు పెద్ద బెంచ్డ్-అప్ బీమా ప్లాట్ఫాం ఒప్పందాలను మొదటిసారి పునరావృతం చేస్తాయి. Mfg / Telco / Tech మరియు BFSI నిలువు వరుసలలో రెండవ అభివృద్ధి చెందుతుంది; ఇవి నిరంతర కరెన్సీ (CC) నిబంధనలలో ఒకే అంకెలలో పెరుగుతున్నాయి.

చివరగా, ప్రపంచవ్యాప్త సమకాలీన ప్రపంచ వృద్ధి నుండి మనము పెర్సిట్ మరియు ట్రేడ్ టారిఫ్ల నుండి నష్టాలను ఎదుర్కుంటూ, ప్రపంచస్థాయిలో అభివృద్ధి చెందుతున్న ప్రపంచ వృద్ధి దృక్పథంలోకి వెళుతున్నాం. Nomura కూడా విలువ తగ్గింపు నుండి మార్జిన్ ప్రయోజనాలు ఆశించటం మరియు సాంప్రదాయిక లేవేర్ను పోగొట్టే లెగసీ ధర నుండి ఒత్తిడిని చూస్తుంది. బ్రోకరేజ్ ~ 22x 1-సంవత్సరాల ముందుకు (చరిత్రకు ~ 15% + ప్రీమియం) ఖరీదైన విలువలను కనుగొంటుంది. FY19-21 లో సమీపంలో డబుల్ అంకెల పెరుగుదల మరియు ఫ్లాట్-టు-మెరుగైన మార్జిన్ల కోసం ఏకాభిప్రాయ అంచనాలు ఉన్నాయి. అటువంటి దృష్టాంతంలో, US / UK వంటి కీలక మార్కెట్లలో బలహీనమైన స్థూలంచే నడపబడుతున్న ఏదైనా మందగింపు లేదా బ్రెక్సిట్ / వాణిజ్య యుద్ధాల ప్రభావం వల్ల నష్టాలు కావచ్చు.

5. టొరెంట్ ఫార్మా

టోరెంట్ ఫార్మా అమెరికాలో లాస్సార్టన్ హైపర్ టెన్షన్ టాబ్లెట్ను జ్ఞప్తికి తెస్తుంది, ఇది హైపర్టెన్షన్, హైపర్టెన్సివ్ రోగుల్లో ఎడమ వెన్డ్రిక్యులర్ హైపెర్ట్రఫీతో మరియు టైప్ 2 మధుమేహం రోగులలో నెఫ్రోపతీ చికిత్సకు ఉపయోగించబడుతుంది. చురుకుగా ఔషధ పదార్ధంలో కార్సినోజోనిక్ కలుషితాన్ని గుర్తించడం వలన బ్యాచ్లు గుర్తుకు వచ్చాయి. క్రెడిట్ సుయిస్సే ప్రకారం ఇది వల్సార్టన్లో కనిపించే ఇదే విధమైన అపరిశుభ్రంగా ఉంది, ఇది పలువురు క్రీడాకారులు సామూహిక రీకాల్కి దారి తీసింది. క్రెడిట్ సుయిస్సే యొక్క P & L ఇంపాక్ట్ అంబావ్ అగర్వాల్ ప్రకారం, ఈ రీకాల్ కోసం సంభావ్య ప్రభావం కూడా 3x-4x దాని అమ్మకాలు విక్రయించబడ్డాయి.