చమురు డౌన్ దాదాపు 7%, క్రిస్మస్ ఈవ్ న $ 43 కింద సంయుక్త క్రూడ్ నెట్టడం – Investing.com

చమురు డౌన్ దాదాపు 7%, క్రిస్మస్ ఈవ్ న $ 43 కింద సంయుక్త క్రూడ్ నెట్టడం – Investing.com
© రాయిటర్స్. © రాయిటర్స్.

Investing.com – ఇది $ 40 చమురు సెట్ చేసే క్రిస్మస్ వంటి చాలా చూడండి మొదలైంది.

సోమవారం నాడు అమెరికా వెస్ట్ టెక్సాస్ ఇంటర్మీడియట్ మరియు UK బ్రెంట్ 6 శాతం కన్నా ఎక్కువ నష్టపోయాయి, తద్వారా చమురులో పది వారాల ఓటరు 45% కు చేరుకుంది – లెక్కింపు.

WTI కూడా $ 43 బ్యారెల్కు 18 నెలల కనిష్ట స్థాయికి చేరుకుంది, $ 42 మద్దతు నుండి సెంట్లు దూరంగా స్థిరపడింది, ఇది $ 40 పైన ఉండటానికి చివరి అవరోధంగా ఉంటుంది.

చికాగో యొక్క ప్రైస్ ఫ్యూచర్స్ గ్రూప్లో విశ్లేషకుడు ఫిల్ ఫ్లిన్న్ మాట్లాడుతూ, పాక్షిక US ప్రభుత్వ shutdown మరియు ప్రపంచ ఆర్థిక మాంద్యం భయాలు, OPEC చేత ఒడంబడిక నుండి అనేక బారెల్స్ వంటి కట్ను తగ్గించటంతో మార్కెట్ను స్వాధీనం చేసుకున్నట్లు పేర్కొంది. ప్రారంభ అక్టోబర్ అత్యధిక నుండి $ 30 బ్యారెల్ కోల్పోయింది ఇది ధరలు పునరుద్ధరించడానికి అవసరమైన.

ఫెడరల్ బడ్జెట్ పై రాజకీయ చిక్కులు కొనసాగుతూ, సంక్షోభ సమూహాన్ని కలిపేందుకు ట్రెజరీ సెక్రటరీ స్టీవెన్ మ్యుచిన్ కదలికను నరమాంసాలకు చేర్చడానికి, వాల్ స్ట్రీట్లో, క్రిస్మస్ ఈవ్లో కొంతకాలం సమావేశంలో చోటుచేసుకుంది.

జూన్ 2017 లో బ్యారెల్కు 42.53 డాలర్లు తక్కువగా 3.06 లేదా 6.7 శాతం స్థిరపడింది. 2018 చివరి నాటికి కేవలం ఒక వారంతో, WTI ఏడాదిలో 29% పడిపోతుంది మరియు అక్టోబర్ ప్రారంభంలో దాదాపు $ 77 ఒక బ్యారెల్ హిట్ నాలుగు సంవత్సరాల గరిష్ట స్థాయికి 45% పడిపోయింది.

$ 201.50 కు తగ్గించి $ 50.66 ముందు $ 2 వేలు మరియు 19.25 శాతం తగ్గి $ 50.50 వద్ద $ 3.32 లేదా 6.2% పడిపోయింది. WTI డౌన్ సంవత్సరానికి 24% పడిపోయింది మరియు అక్టోబర్ ప్రారంభంలో దాదాపు $ 87 గరిష్టంగా నాలుగు సంవత్సరాల గరిష్ట స్థాయి నుండి 40% పడిపోయింది.

సంవత్సరం ముగిసేలోపు, WTI యొక్క బ్యారెల్కు $ 40 కంటే దిగువ స్థాయికి చేరుకునే అవకాశాలు వ్యాపారులు తమకు బాగా పెరిగాయి.

న్యూయార్క్ ఎనర్జీ హెడ్జ్ ఫండ్ ఎగైన్ కాపిటల్లో వ్యవస్థాపక భాగస్వామి అయిన జాన్ కిల్ఫ్ఫ్ మాట్లాడుతూ “తొలుత తొలి పెద్ద మద్దతు $ 42 గా ఉంటుంది.

రష్యా నేతృత్వంలోని సౌదీ నేతృత్వంలోని OPEC మరియు దాని మినహాయింపు లేని మిత్రపక్షాలు డిసెంబరు ప్రారంభంలో అంగీకరించాయి, 2019 మొదటి ఆరునెలల్లో మొత్తం 1.2 మిలియన్ బ్యారెళ్ల ద్వారా ఉత్పత్తిని సమిష్టిగా కట్ చేయటానికి ప్రపంచంలోని మొత్తంలో గ్లూట్ను సరఫరా చేయడానికి ప్రయత్నం చేసింది.

మార్కెట్ను సమతుల్యం చేయడంలో విఫలం కావడం, ఒపీసీ, దాని మిత్రపక్షాలు అసాధారణమైన సమావేశాన్ని నిర్వహించనున్నట్లు యునైటెడ్ అరబ్ ఎమిరేట్స్ ఎనర్జీ మంత్రి సుహాయిల్ అల్-మస్రూయి ఆదివారం చెప్పారు.

నిరాకరణ: ఫ్యూజన్ మీడియా

ఈ వెబ్సైట్లో ఉన్న డేటా నిజమైన సమయం లేదా ఖచ్చితమైనది కాదని మీరు గుర్తు చేయాలనుకుంటున్నారు. అన్ని CFD లు (స్టాక్స్, ఇండెక్స్, ఫ్యూచర్స్) మరియు ఫారెక్స్ ధరలు ఎక్స్ఛేంజ్ల ద్వారా కాకుండా మార్కెట్ తయారీదారులచే ఇవ్వబడవు మరియు అందువల్ల ధరలు ఖచ్చితమైనవి కాకపోవచ్చు మరియు అసలు మార్కెట్ ధర నుండి వేరుగా ఉండవచ్చు, అంటే ధరల సూచనలు మరియు వ్యాపార ప్రయోజనాల కోసం తగినవి కావు. అందువలన ఫ్యూషన్ మీడియా ఈ డేటాను ఉపయోగించి ఫలితంగా మీకు నష్టపోయే ఏ వ్యాపార నష్టాలకు బాధ్యత వహించదు.

ఫ్యూజన్ మీడియా లేదా ఫ్యూజన్ మీడియాతో సంబంధం ఉన్న ఎవరైనా డేటా, కోట్స్, పటాలు మరియు ఈ వెబ్సైట్లో ఉన్న సిగ్నల్స్ కొనుగోలు / విక్రయించడం వంటి సమాచారంపై ఆధారపడటం వలన నష్టానికి లేదా నష్టానికి ఏ బాధ్యతను స్వీకరించరు. దయచేసి ఆర్థిక మార్కెట్లు వర్తకంతో సంబంధం ఉన్న నష్టాలు మరియు వ్యయాల గురించి పూర్తిగా తెలుసుకుందాం, అది ప్రమాదకరమైన పెట్టుబడి రూపాలలో ఒకటి.