చైనాలో ఎల్ఎన్జి దిగుమతులు నవంబర్లో రికార్డు కానున్నాయి – OilPrice.com

చైనాలో ఎల్ఎన్జి దిగుమతులు నవంబర్లో రికార్డు కానున్నాయి – OilPrice.com

చైనీస్ లిక్విఫైడ్ సహజ వాయువు (ఎల్.ఎన్.జి) దిగుమతులు గత నవంబర్ నెలలో 48.5 శాతానికి చేరుకున్నాయి. గత ఏడాది ఇదే నెలతో పోల్చుకుంటే, చమురు సహజ వాయువును చైనాకు వేడి చేయడం కోసం ఈ రంగం కొనసాగించింది.

గత నెల చైనాలో ఎల్జిజి దిగుమతులు గత నెలలో 5.99 మిలియన్ టన్నులకు చేరుకున్నాయి. అంతకుముందు తాపన సీజన్లో 5.18 మిలియన్ టన్నుల రికార్డును అధిగమించింది. చైనా యొక్క జనరల్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ ఆఫ్ కస్టమ్స్ డేటా ప్రకారం, రాయిటర్స్ నిర్వహించిన ప్రకారం.

ఈ ఏడాది తొలి పదకొండు నెలల్లో చైనాలో ఎల్ఎన్జి దిగుమతులు 437 శాతం పెరిగి 47.7 బిలియన్ టన్నులకు చేరుకున్నాయి. 2017 నుంచి 38.13 మిలియన్ టన్నుల పూర్తిస్థాయి ఎల్జిజి దిగుమతి రికార్డును సాధించవచ్చని పేర్కొంది. కస్టమ్స్ డేటా.

ఈ శీతాకాలంలో, చైనా అధికారులు మరొక తీవ్రమైన సహజ వాయువు సరఫరా కొరతను నివారించడానికి నిశ్చయించుకున్నారు . గడచిన శీతాకాలపు దేశీయ సహజ వాయువు ఉత్పత్తి పెరుగుతుండటంతో, గ్యాస్ పైప్లైన్ అవస్థాపన మరియు కనెక్టివిటీని పెంచుతున్నాయని, మరియు డిమాండ్ యొక్క ఖాతా అంచనాలను పరిగణనలోకి తీసుకుంటే బొగ్గు-నుండి-గ్యాస్ స్విచ్ మరింతగా కొలుస్తారు మరియు నియంత్రించబడుతుంది.

చైనీయుల సహజ వాయువు దిగుమతులు పెరుగుతున్నాయి, అయితే ఈ శీతాకాలపు డిమాండ్ కోసం సేకరణ చివరి నిమిషంలో రద్దీ మరియు 2017-2018 శీతాకాలపు పునరావృతం నివారించడానికి ప్రారంభమైంది.

ఈ సంవత్సరం, వాతావరణం చైనీస్ అధికారులకు అనుకూలంగా ఉంది. డిసెంబరు మధ్యకాలంనాటికి వేడి వాతావరణంలో నెలసరి వాతావరణం డిసెంబరు మరియు ఫిబ్రవరి మధ్య చైనా మరొక సరఫరా క్రంచ్ను చూడలేదని అంచనా వేసింది.

గత వారంలో, ఆసియాలో ఫిబ్రవరిలో డెలివరీ కోసం ఎల్.జి.ఎం ధరలు గత వారంతో పోల్చితే కొద్దిగా తక్కువగా పెరిగాయి , ఎందుకంటే షిప్పింగ్ రేట్లు తక్కువగా ఉండటం వలన మరిన్ని LNG ఓడలు అందుబాటులోకి వచ్చాయి మరియు ఆసియాలోని కొన్ని ప్రాంతాలలో శీతాకాల ఉష్ణోగ్రతలలో కొంచెం పడిపోయాయి. రాయిటర్స్తో మాట్లాడిన వ్యాపారుల అభిప్రాయం ప్రకారం, ఆసియా డిమాండ్ మొత్తంగా అధీనంలో ఉంది, ధరల పెరుగుదల స్వల్పకాలికంగా ఉంటుంది. ఆసియాలో వాతావరణం కనీసం మూడు వారాలపాటు చల్లగా మారితే ఆసియన్ ఎల్జిజి ధరల స్థిరమైన పెరుగుదల వస్తాయి.

Oilprice.com కోసం Tsvetana Paraskova ద్వారా

Oilprice.com నుండి మరింత చదవండి: