భారతదేశం లో లాస్సార్టన్ లో మలినాలను సమస్య: టొరెంట్ ఫార్మా – బిజినెస్ స్టాండర్డ్

భారతదేశం లో లాస్సార్టన్ లో మలినాలను సమస్య: టొరెంట్ ఫార్మా – బిజినెస్ స్టాండర్డ్

ఇండియన్ ఔషధ ప్రధాన టోరెంట్ ఫార్మాస్యూటికల్స్ లిమిటెడ్ దాని హైపర్ టెన్షన్ టాబ్లెట్ లో మలినాలను ఎదుర్కొంటున్న లేదు లాస్సార్టన్ తయారు మరియు భారతదేశం లో ఎదుర్కొన్న వంటి భారతదేశం లో మార్కెట్, ఒక సీనియర్ అధికారి తెలిపారు .

రెండు రోజుల క్రితం US ఫుడ్ అండ్ డ్రగ్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ (USFDA) ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది: ” టొరెంట్ ఫార్మాస్యూటికల్స్ లిమిటెడ్ స్వచ్ఛందంగా రెండు బోలెటరీ పొటాషియం టాబ్లెట్లను, USP వినియోగదారుని స్థాయికి గుర్తుచేస్తుంది, హెటిరో ల్యాబ్స్ లిమిటెడ్ తయారుచేసిన క్రియాశీల ఔషధ పదార్ధం (API) లో కనిపించని ఊహించని అపరిపక్వత గుర్తించబడటం వలన. ”

భారతదేశంలో విక్రయించిన లాస్సార్టన్ టాబ్లెట్లను గుర్తుచేసే విషయాన్ని ప్రశ్నించగా, ఎగ్జిక్యూటివ్ డైరెక్టర్ జేయేష్ దేశాయ్ ఈ విషయాన్ని వెల్లడించారు: “ప్రస్తుతానికి మేము ఈ సమస్యను భారతదేశంలో కలిగి లేము .

“భద్రతా విధానాన్ని నిర్వహించేందుకు ఫార్మాస్యూటికల్ ఉత్పత్తులు పరీక్షా ప్రక్రియల ద్వారా జరుగుతున్నాయి, ఈ మాలిన్యత ఇటీవలే కనుగొనబడింది మరియు దీనిని కొలవడానికి కొత్త పద్ధతిని అభివృద్ధి చేశాము” అని దేశాయ్ పేర్కొంది.

USFDA ప్రకారం, API లో కనుగొనబడిన అపరిపక్వత అనేది N- నైట్రోసోడిథైథైలామైన్ (NDEA), ఇది కొన్ని ఆహారాలు, నీరు త్రాగటం, వాయు కాలుష్యం మరియు పారిశ్రామిక ప్రక్రియలలో సహజంగా సంభవించే పదార్ధం, మరియు ఇది ప్రకారం మానవ క్యాన్సర్తో వర్గీకరించబడింది క్యాన్సర్ పరిశోధనా అంతర్జాతీయ ఏజెన్సీ (IARC) వర్గీకరణ.

ఇప్పటి వరకు, టొరెంట్ ఫార్మాస్యూటికల్స్ లిమిటెడ్ ఈ రీకాల్కు సంబంధించి ప్రతికూల సంఘటనల నివేదికలను అందుకోలేదు.

లాస్టార్టన్ రక్తపోటు చికిత్స కోసం ఉపయోగిస్తారు, ఎడమ వెంటిక్యులర్ హైపర్ట్రఫీతో మరియు టైప్ 2 మధుమేహ రోగులలో నెఫ్రోపతీ చికిత్స కొరకు హైపర్టెన్సివ్ రోగులు.

లాస్సార్టన్లో ఉన్న రోగులు వారి మందులను తీసుకోవడం కొనసాగించాలి, రోగి యొక్క ఆరోగ్యానికి హాని కలిగే ప్రమాదం తక్షణమే ఏ ప్రత్యామ్నాయ చికిత్స లేకుండానే చికిత్స నిలిపివేయబడినట్లయితే, అది మరింత ఎక్కువగా ఉండవచ్చు.

వారి ఔషధాలను తిరిగి రావడానికి ముందు ప్రత్యామ్నాయ చికిత్స గురించి వారికి సలహాలు ఇవ్వగల వారి ఔషధ నిపుణుడు లేదా వైద్యుడు రోగులను సంప్రదించాలి, USFDA తెలిపింది.

–IANS

VJ / పిఆర్ఎస్

(ఈ స్టోరీ బిజినెస్ స్టాండర్డ్ సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి స్వీయ-ఉత్పత్తి చేయబడింది.)