హిందుస్థాన్ యూనీలీవర్ – Moneycontrol.com పై GST యాంటీ లాభదాయక అధికారం 383 కోట్ల రూపాయల జరిమానా విధించింది

హిందుస్థాన్ యూనీలీవర్ – Moneycontrol.com పై GST యాంటీ లాభదాయక అధికారం 383 కోట్ల రూపాయల జరిమానా విధించింది

వినియోగదార్లకు జిఎస్టి రేట్ల తగ్గింపు ప్రయోజనాలు లేనందున వినియోగదారుల వస్తువుల ప్రధానమైన హిందుస్థాన్ యూనీలీవర్ లిమిటెడ్ (హెచ్యుఎల్) పై నేషనల్ యాంటీ-లాభరహిత సంస్థ (ఎన్ఎన్ఏ) 383 కోట్ల భారీ జరిమానా విధించింది.

సంస్థ ఈ సంవత్సరం ప్రారంభంలో స్వచ్ఛందంగా రూ 160 కోట్ల రూపాయలు సమర్పించింది – ప్రభుత్వం యొక్క లెక్కింపు కంటే ఇది చాలా తక్కువగా – లాభదాయక ప్రభుత్వమే.

GST నిబంధనల ప్రకారం, సెంట్రల్ కన్స్యూమర్ వెల్ఫేర్ ఫండ్ (CWF) లో కంపెనీచే డిపాజిట్ చెయ్యబడిన మొత్తం 50 శాతం లేదా లాభదాయకమైన 191.68 కోట్ల రూపాయలు అవసరమవుతాయి, అయితే CWF లో సంస్కరణలు, దాని ఉత్పత్తులను అమ్మింది.

NAA పెనాల్టీ సంస్థపై ఎందుకు విధించకూడదు అని వివరించడానికి HUL ను కూడా కోరింది.

GST- సంబంధిత చట్టాల ప్రకారం, ప్రభుత్వం ‘ఇన్పుట్ టాక్స్ క్రెడిట్ యొక్క ప్రయోజనాన్ని వినియోగదారులకు’ ధరల తగ్గింపు ధరల తగ్గింపు ‘ద్వారా బదిలీ చేయడాన్ని ప్రభుత్వానికి వ్యతిరేక లాభాలు కల్పించింది.

దీనిని పూర్తి చేయకపోతే, NAA అప్పుడు పెనాల్టీని విధించవచ్చు, సరఫరాదారు యొక్క నమోదును రద్దు చేయవచ్చు లేదా కేసు యొక్క వివరాలపై ఆధారపడి 18 శాతం వడ్డీతో పాటు ఆమోదించని ప్రయోజనం మొత్తాన్ని తిరిగి పొందవచ్చు.

“GST రేటు తగ్గింపు లేదా ఇన్పుట్ పన్ను క్రెడిట్లలో పెరుగుదల విలువ గొలుసుపై జారీ చేయవలసిన పద్ధతిని నిర్ణయించడానికి ఒక ఫ్రేమ్ లేదా పద్దతి లేనప్పుడు, మొత్తం వ్యయం, బరువు, పరిమాణం, ప్యాకేజీ కారకాలను పరిగణించని ఏదైనా నిర్ణయం చమురు ధరల మార్పులతో సహా గత సంవత్సరానికి గణనీయమైన ఇన్పుట్ వ్యయ మార్పుల, రూపాయి విలువ తగ్గింపు దిగుమతులు చాలా ఖరీదైనవి, మితిమీరిన దేశీయ వ్యయ వాతావరణానికి అదనంగా యాంటీ లాభాలు – ఈ కారకాలు ధరపై గణనీయమైన ప్రభావాన్ని చూపుతున్నాయి, “అని MS చెప్పారు. మణి, భాగస్వామి, డెలాయిట్ ఇండియా.

యాంటీ-లాభరహిత యంత్రాంగాన్ని ప్రతి రాష్ట్రంలో నిలబడి కమిటీ, స్క్రీనింగ్ కమిటీలు, అలాగే భద్రతా డైరెక్టరేట్ జనరల్, ఇప్పుడు DG యాంటీ లాభరహిత (DGAP) గా పేరు మార్చబడ్డాయి.

ఒకవేళ రేటు తగ్గింపు ప్రయోజనం వారికి అందజేయడం లేదని వినియోగదారులు భావిస్తే, వారికి ఉపశమనం కోసం నేరుగా రాష్ట్రం యొక్క స్క్రీనింగ్ కమిటీని సంప్రదించవచ్చు. DGAP దర్యాప్తు పూర్తయిన తరువాత, ఈ కేసు NA కు పంపబడుతుంది, ఇది తుది క్రమంలో సంభవిస్తుంది.

గత ఏడాది నవంబరులో జిఎస్టి కౌన్సిల్ తర్వాత 200 కన్నా ఎక్కువ అంశాలపై కట్ రేట్లు వేయడంతో ఫిర్యాదులు ప్రారంభమయ్యాయి. గత సంవత్సరం జనవరి, జూలైలలో కూడా రేషన్ హేతుబద్ధీకరణ కొనసాగింది.