ఆజం vs స్టెయిన్ – యువత ఆధిపత్యంలో ఉన్నప్పుడు – క్రిబ్స్

ఆజం vs స్టెయిన్ – యువత ఆధిపత్యంలో ఉన్నప్పుడు – క్రిబ్స్

 బాబర్ ఆజామ్ మొదటి రోజున 1 న అద్భుతమైన చర్యలు తీసుకున్నాడు దక్షిణాఫ్రికాతో టెస్ట్

బాబర్ అజం, విభాగం>

ఒక ఇరవై డేల్ స్టెయిన్ తన 13 వ ఓవర్లో చివరి బంతిని విసరటానికి క్రీజ్ వద్దకు చేరుకుంటాడు. అతను ఆఫ్ స్టంప్ లైన్ వెలుపల మంచి పొడవు హిట్స్. బంతి తక్కువగా ఉంటుంది. గొప్ప శ్రద్ధతో, బ్యాట్స్ మాన్ దాని పైకి వచ్చి మరొక సరిహద్దుకు రెండవ స్లిప్లో గిల్డ్ చేస్తాడు. స్టెయిన్ ఎరుపు రంగులోకి వస్తాడు. అతను బంతిని సరిహద్దు తాడును కొట్టినప్పుడు, అతను ఒక స్మైల్, నిరాశలో ఒకడు వెళతాడు.

ఇది త్రోట్ మీద మూడవ సరిహద్దు. ఓవర్లో నాల్గవది. కానీ స్టెయిన్కు ఇది ఏమాత్రం కుదింపు కాలేదనేది, ఇది అతను ఇదే రౌండులో జరుగుతున్న స్పెల్లో ఓవర్లో ఈ అనేక సరిహద్దుల కోసం వెనక్కి తీసుకున్న రెండోసారి. ఇద్దరు సందర్భాలలో, అది చేసిన బాట్స్మాన్ ఇది.

***

ఈ ప్రకటన కనుబొమ్మలను పెంచింది. అన్ని తరువాత, న్యూజీలాండ్కు వ్యతిరేకంగా పాకిస్తాన్ ఒక ఇబ్బందికరమైన సిరీస్ ఓటమి తర్వాత పాకిస్తాన్ ఆర్థర్ యొక్క స్వదేశంలోకి వస్తున్నది. ఓటమి యొక్క మూలం వారి అంతులేని బ్యాటింగ్, దీనిలో మొదటి మరియు రెండవ ఇన్నింగ్స్ మూడు-మ్యాచ్ల సిరీస్లో పతనమవుతాయి. మరియు, ఈ పరిస్థితులలో పాకిస్తాన్ యొక్క బ్యాటింగ్ సమస్యలు బాగా నమోదు చేయబడ్డాయి. దక్షిణాఫ్రికాలో వారి బ్యాటింగ్ సగటు 20.77, ఇది ఏ దేశంలోనైనా చెత్తగా ఉంది.

కాబట్టి, బ్యాటింగ్ యూనిట్గా పాకిస్తాన్, ఫల్టర్ – అన్ని పర్యటనలో లేకపోతే, అప్పుడు కనీసం వారి మొదటి ఔటింగ్ న. మరియు వారు.

రెండో ఓవర్లో వారి మొదటి వికెట్ను కోల్పోయారు. మొదటి సెషన్లో పానీయాల తరువాత, వారు త్వరితగతిన డ్యూన్నే ఆలివర్ను రెండు వికెట్లు తీసుకున్నారు. వారు అర్హత సాధించినందుకు 76 పరుగుల స్కోరుతో 76 పరుగులు సాధించారు. బాబర్ ఆజామ్ 19 పరుగుల వద్ద బ్యాటింగ్ చేస్తున్నారు.

టెస్ట్ క్రికెట్. దక్షిణాఫ్రికాలో బ్యాటింగ్ చేస్తున్నప్పుడు ఈ లక్షణం యొక్క ప్రాముఖ్యత బాగా పెరుగుతుంది. ఇక్కడ నిటారుగా ఉన్న బౌన్స్ మరియు వికెట్లను పేసర్లకు అందించే పదునైన సీమ్ ఉద్యమం బ్యాటింగ్ లైనప్లలో అత్యుత్తమమైనవి. ముఖ్యంగా, తక్కువ బౌన్సుతో ఉన్న ఉపరితలాలకు అనుగుణంగా పోలిస్తే అధిక బౌన్సుతో ఉపరితలాలు సర్దుబాటు చేసే ఆసియాకు, చాలా కష్టం.

క్రికెట్ ఇన్సైడర్ , ఆకాష్ చోప్రా ఇండియన్ బ్యాట్స్మన్ సునీల్ గవాస్కర్ చెప్పినట్లు, “మొదటి అర్ధ గంటను బౌలర్ ఇవ్వండి మరియు ఐదున్నర గంటలు మీదే.” బ్యాటింగ్ ప్రారంభించిన కళ గురించి గవాస్కర్ మాట్లాడుతున్నాడు. కాని, దాని సందర్భం – పేస్ను అంచనా వేయడానికి ముందుగా తక్కువ షాట్లను అందించడం మరియు ఖచ్చితత్వాన్ని బౌన్స్ చేయడం – ఇది తన స్థానంతో సంబంధం లేకుండా, ఒక బ్యాట్స్ మాన్ విజయాన్ని సాధించటానికి సంబంధితంగా చేస్తుంది.

ఇంకొక వైపు అస్సాం ప్రతిదానిని శోషిస్తుంది.

దక్షిణాఫ్రికా అధిరోహణ ఎప్పటికప్పుడు- ఎదుగుతున్న, అజం తన ప్రత్యర్థికి మరో నాలుగు పరుగులు చేశాడు. అతను 32 వ ఓవర్లో మొదటి బంతికి పూర్తిగా పరాజయం పొందని ఒక డెలివరీపై సరిహద్దు కోసం కగిసో రారాడాను పడగొట్టాడు. తరువాతి బంతి, ఒక స్వల్ప తక్కువ, ఒక నాలుగు కోసం అతనిని ఉపసంహరించుకోవాలని అతను వెనుకకు తన బరువు బదిలీ. రాబర్డ యొక్క తదుపరి ఓవర్లో, అతను మరొక సరిహద్దు కోసం ఒక చిన్న మరియు విస్తృత డెలివరీను కొట్టడం ద్వారా రెండు చతురస్రాకారాలను కవర్ చేస్తాడు.

పిచ్ యొక్క అతని క్లిష్టమైన పరీక్ష ఫలితం ఓవర్లు తరువాత ఫాఫ్ డు ప్లెసిస్ తన మూడవ స్పెల్ కోసం స్టెయిన్ను తిరిగి పిలిచాడు. స్టెయిన్ తిరిగి రాగానే, మొదటి నాలుగు బంతులలో నాలుగు బంతులలో మూడు బౌండరీలు దొంగిలించటానికి అజామ్ రెండు డ్రైవ్లను కవర్లు ద్వారా మరియు వెనుకకు పాయింట్ ద్వారా కత్తిరించాడు. అతనిని ఒక ఫస్ట్-బాల్ ఎడ్జ్ అతనిని నాలుగు చేశాడు.

ప్రారంభం నుండి, అస్సాం అన్ని ఫార్మాట్లలో ఒక విజేత బ్యాట్స్ మాన్గా భావించబడ్డాడు, బంతి ప్రతి లైన్లో బంతిని కొట్టే సామర్థ్యం మరియు అతను కలిగి ఉన్న షాట్ల విస్తృత ప్రదర్శనల కారణంగా. ఇది అతను ఒక తీవ్రమైన విషాదం ఉండేది కాదు. టెస్ట్ క్రికెట్లో ఒక మార్క్ వదిలివేయడం ఉత్తమ బ్యాట్స్ మన్లలో లెక్కించబడటం యొక్క ప్రాథమిక అవసరం.

2018 కి ముందు టెస్ట్ క్రికెట్లో స్థిరంగా పరుగులు పెట్టడానికి అతను ఇబ్బంది పడ్డాడు ఇది ఈ సంవత్సరం మార్చబడింది. బాక్సింగ్ డే టెస్ట్లో ఆజం, ఈ సంవత్సరం ఏడు మ్యాచ్లలో ఐదు అర్ధ సెంచరీలు మరియు ఒక సెంచరీ (ఫార్మాట్ లో అతని తొలి).

అతని 71 ఈ రోజున 79 బంతుల్లో అతను కేన్ విలియమ్సన్ను అగ్రస్థానంలో నిలిచాడు, బ్యాట్స్మన్ జాబితాలో 500 పరుగులు సాధించాడు, ఈ ఏడాది ఉత్తమ టెస్టు సగటుతో. ఏడు సంవత్సరపు సింహాసనములలో ఒకటిగా పడిపోయే సమయంలో, అజాంమ్ తన ఆఫ్ స్టంప్కు చేరుకున్నాడు, బౌన్స్ మరియు స్వింగ్ను కప్పివేసి, చివరిలో అతను బంతిని ఆడుతాడు. అతని యువ శిక్షకుల గురించి గర్వంగా ఉన్నప్పుడు అతని శిక్షకుడు ఆర్థర్ అతనిని గుర్తుపట్టారు.

సరిహద్దు తరువాత రంగంలో మారుతున్న దక్షిణాఫ్రికా కెప్టెన్ పై ప్రసారకర్తలు కెమెరా వైపుకు వస్తారు. బాబార్ అజమ్ డేల్ స్టెయిన్పై పది స్థానాల్లో నిలిచింది. తదుపరి బంతి, స్టెయిన్కు బౌలింగ్ చేయటానికి ఒకే ఒక స్లిప్ ఇవ్వబడుతుంది. ఇది ఆఫ్ స్టంప్ యొక్క పొడవు బంతి. అస్సాం కీపర్ కు ఫ్లై చేయడానికి అనుమతిస్తుంది.

దక్షిణాఫ్రికా అత్యంత విజయవంతమైన అరుదైన సందర్భాల్లో ఒకటి అత్యున్నత స్థాయికి చేరుకుని, బౌలర్ దాడి నుండి కొట్టబడ్డాడు. ఆధునిక అత్యున్నత శ్రేణిలో ఒకటిగా అస్సాం తన ఆధారాలను చివరిగా ఏర్పాటు చేస్తున్నానా?

© Cricbuzz

సంబంధిత కథలు