ది 10 ఉత్తమ (మరియు చెత్త) టెక్ ట్రెండ్స్ ఆఫ్ 2018 – NDTV

ది 10 ఉత్తమ (మరియు చెత్త) టెక్ ట్రెండ్స్ ఆఫ్ 2018 – NDTV

సాంకేతిక పరిజ్ఞానాన్ని ప్రపంచాన్ని కలుపుతూ బహుళ ఏకకాల తుఫానుల ద్వారా జీవిస్తున్నట్లుగా ఉంటుంది. కొన్ని కొత్త ఉత్పత్తి బయటపడటం లేదా ప్రారంభించడం, కొన్ని కంపెనీలు దాని తాజా ప్రమోషన్లతో దృష్టిని ఆకర్షించడానికి ప్రయత్నిస్తున్నప్పుడు లేదా మనకు తెలిసిన ప్రపంచ భద్రతకు భయపడే కొన్ని కొత్త విపత్తు. మేము గాడ్జెట్లు 360 లో ప్రతిరోజూ డజన్ల కొద్దీ కథలు ప్రచురించాము మరియు ఇది అన్నింటినీ అనుసరించడానికి ఒక సవాలుగా ఉంటుంది. ప్రతి చివరకు, సంవత్సరం చివరలో, మేము ఒక బిట్ తిరిగి దశను మరియు పెద్ద చిత్రాన్ని స్టాక్ పడుతుంది పొందండి. అనేక విభిన్న ఇతివృత్తాలు మరియు పోకడలు ఉద్భవిస్తాయి, మరియు ఈ కథలు ఎంత పెద్ద కథనాల్లో ప్రత్యేకమైనవిగా ఉన్నాయి.

2018 లో వినియోగదారుల సాంకేతిక పరిజ్ఞానం నుండి బయటకు రావడానికి అత్యుత్తమమైన మరియు చెత్త విషయాలపై మన దృక్కోణాలు ఇక్కడ ఉన్నాయి. ఇది ఏది? మేము మీకు, రీడర్ను, నిర్ణయించటానికి వదిలివేస్తాము.

1. ఆపిల్ దాని సొంత ఆటలో పరాజయం అవుతోంది
ఇది తండాలు అనివార్యమైంది Android స్మార్ట్ఫోన్ తయారీదారులు అవుతుంది ఐఫోన్ X యొక్క గీత కాపీ తగినంత, మరియు ఖచ్చితంగా, మేము మా చూసింది మొదటి ఉదాహరణ ప్రారంభ వద్ద సంవత్సరంలో మొబైల్ వరల్డ్ కాంగ్రెస్ ఆవిష్కరించబడింది తో, బార్సిలోనా ఆసుస్ ZenFone 5Z ( ప్రారంభం , రివ్యూ ) . ఒక సంవత్సరం కంటే తక్కువ కాలంలో, ప్రతి తయారీదారు ( శామ్సంగ్ యొక్క ఏకైక మినహాయింపుతో) పైకి ఎగరడం పెరిగింది, దీనితో ధర నిచ్చెన ప్రతి రాంగ్కు గట్టిగా తీసుకురాబడింది.

మరింత ముఖ్యంగా, ఈ అదే కంపెనీలు ఇప్పటికే తరలించబడ్డాయి. చైనీస్ తయారీదారులు త్వరిత రిఫ్రెష్లు మరియు ఆబ్జోల్షన్లతో ఏ సమస్యను కలిగి లేరు, మరియు తదుపరి కాపీ ధోరణి కోసం వేచి ఉండాల్సిన అవసరం లేదు. మేము OnePlus 6 ( లాంచ్ , రివ్యూ ) పై చూసినట్లుగా మందమైన, విస్తృత కాగితాలు Oppo F9 Pro ( లాంచ్ , రివ్యూ ) తో మొదలయ్యే అనేక స్మార్ట్ఫోన్లలో వాటర్డ్రాప్ కెమెరా బంప్లకు దారితీశాయి. గత వారం లేదా, మేము కూడా ఆ చిన్న అంతరాయం తగ్గించడానికి వాగ్దానం మొదటి పంచ్ రంధ్రం కెమెరాలు చూసిన, ఉదాహరణకు శామ్సంగ్ గెలాక్సీ A8s మరియు హానర్ వీక్షణ 20 .

తాజా Android ఫోన్లు తాజా మరియు భవిష్యత్ లాగా కనిపిస్తాయి, అయితే ఐఫోన్ XS ( లాంచ్ ) గత సంవత్సరం శరీరం రీసైకిల్ చేస్తుంది . ఆపిల్ ఒక కొత్త మోడల్ విడుదల ముందు 2019 యొక్క చాలా పాస్, మరియు అది ఆడుతుంది ఎలా చూడటానికి ఆసక్తికరమైన ఉంటుంది.

oppo f9 ప్రో గీత ndtv దాని వాటర్డ్రాప్ కెమెరా గీతతో Oppo F9 ప్రో

2. ఫోన్లు పెద్ద మరియు ప్రకాశవంతమైన పొందుతున్నాయి
వంటి 6 అంగుళాలు కంటే పెద్ద తెరలు తో ఫోన్లు ఉన్నప్పుడు గుర్తుంచుకో శామ్సంగ్ గెలాక్సీ M Ega ( ప్రారంభం ) అని పిలిచారు phablets ? మేము అటువంటి పరికరాలను వింతలుగా భావించాము , కానీ ఇప్పుడు అవి కట్టుబాటు. మీ పాకెట్స్ బుల్జేయనివ్వని, మీ వేళ్లను పొడిగించని ఫోన్ను కనుగొనడం కష్టం. క్షీణిస్తున్న ఆదాయం యొక్క పాయింట్ మరింత మరియు మరింత దూరంగా నెట్టడం కనిపిస్తుంది. బిగ్ ఫోన్లు వినోదం కోసం మంచివి, కాని మేము ఇప్పటికీ ఎంపికలను కలిగి ఉన్నాము.

అదే సమయంలో, గ్రేస్ మరియు నల్లజాతీయులు ఫ్యాషన్ నుండి బయటికి వెళ్తున్నారు. నేటి కొనుగోలుదారులు ప్రకాశవంతమైన ఎరుపు లేదా ఊదారంగు ఫోన్లు, వెనుకవైపు ఉన్న ప్రవణతలు, స్పెక్కిల్స్ లేదా చారలతో ఎంచుకోవచ్చు. అల్లికలు మరియు నమూనాలు ఉన్నాయి, మరియు మీరు మీ ఫోన్ ఒక ప్రకటన చేయడానికి కావాలా, ఇప్పుడు కొనుగోలు చేయడానికి సమయం. 2000 ల ప్రారంభంలో నోకియా మరియు ఇతర తయారీదారులు వాస్తవంగా ఉల్లాసభరితమైన మరియు రూపకల్పనతో ఊహాజనితంగా ఉన్నప్పుడు మేము గుర్తు చేస్తున్నాము. కూడా గమనించండి, మేము కొంతకాలం రోజ్ గోల్డ్ చూడలేదు.

3. 4G చౌకగా మరియు సమృద్ధమైనది, చాలా వేగంగా లేకపోతే
2018 లో 4G నెట్వర్క్లలో పనిచేయని పెద్ద స్మార్ట్ఫోన్లు లేవు. తయారీదారులు మరియు నెట్వర్క్ ఆపరేటర్లు ఈ పరివర్తనను ఎంత త్వరగా త్వరితంగా అర్థం చేసుకోవచ్చో అందరికీ ఆశ్చర్యంగా ఉంది మరియు ఇది ఇప్పుడు మంజూరు చేయటానికి మేము తీసుకునే స్పెక్ షీట్లలో ఒక లైన్.

రిలయన్స్ జియో , వొడాఫోన్ , ఎయిర్టెల్ మరియు ఇతర ఆపరేటర్ల మధ్య జరిగిన యుద్ధాలు ధరలు తక్కువగా ఉండగా, వాటి మధ్య సంచారాలు తక్కువగా మరియు తీవ్రమైనవిగా మారాయి, మేము ఇంకా ప్రయోజనం చేస్తున్నాము. ప్రసార మాధ్యమం ఇప్పుడు చాలా మంది ప్రజలకు రెండవ స్వభావం, గతంలో ప్రతి కొన్ని రోజులు తమ డేటా పరిమితులను తనిఖీ చేయవలసి వచ్చింది.

మేము ఇప్పటికీ వేగంతో వెనుకబడి ఉన్నాము, అయితే. మేము Ookla యొక్క 2018 Speedtest గ్లోబల్ ఇండెక్స్ 123 దేశాలలో 111 వ స్థానంలో నిలిచింది , ఇది చాలా పిటిఫుల్ ఉంది. ఆశాజనక మేము కోల్పోయిన సమయం కోసం తయారు చేయవచ్చు , హోరిజోన్ మీద 5G తో ఏమి.

ఎనిమిదవ జెన్ఫోన్ మాక్స్ కోసం m2 redmi గమనిక 6 రియల్ కోసం 2 ప్రో (LR): ఆసుస్ ZenFone మాక్స్ ప్రో M2, Xiaomi Redmi గమనిక 6 ప్రో, Realme 2 ప్రో

4. గతంలో కంటే ఎక్కువ ప్రాధాన్యత
ఈ సంవత్సరం, చాలా తక్కువ ధర ఫోన్లు చాలా శక్తివంతమైన ప్రాసెసర్లు ప్రారంభించాయి , ఇటీవల క్వాల్కమ్ స్నాప్డ్రాగెన్ 660 తో ఆసుస్ ZenFone మాక్స్ ప్రో M2 ( లాంచ్ , రివ్యూ ). మేము అనేక పూర్వ ప్రీమియం క్వాల్కమ్ మరియు మీడియా టెక్ సోసిస్ పాప్ అప్ చూసిన 2018 నాటికి చాలా సరసమైన ఫోన్లలో, కంపెనీ ఒక కొత్త స్నాప్డ్రాగెన్ 700 సీరీస్ను సృష్టించాల్సిన ప్రీమియమ్ స్పేస్లో అటువంటి విస్తృత ఖాళీని సృష్టిస్తుంది. ఈ ఆయుధ పోటీలో ఆసుస్ , జియామి , మరియు రిల్మే ప్రధాన ఆటగాళ్ళు ఉన్నారు, మరియు కొనుగోలుదారులు మరింత సంతోషంగా ఉండరు .

గతంలో, ఒక అధిక-ముగింపు భాగం ఇతర ప్రాంతాల్లో తీవ్రమైన ఒప్పందాలు ఉండేది, కానీ అది ఇకపై కేసు కాదు. రూ. 10,000 స్థాయికి ఇప్పుడు కనీసం 3GB RAM మరియు 32 GB నిల్వ ఉంది. 4-6GB RAM మరియు 64-128GB నిల్వ ప్రస్తుతం రూ. 10,000 – 20,000 ప్రైస్ బ్రాకెట్ . 3000mAh అనేది కనీస బ్యాటరీ సామర్థ్యం, ​​మరియు కొనుగోలుదారులకు ఫోన్ కెమెరా ఎపర్చరు మరియు సెన్సార్ మోడల్ వంటి వివరాల గురించి బాగా తెలుసు.

ఫోన్లు త్వరగా ఛార్జింగ్కు మద్దతు ఇస్తుందో లేదో నిర్ధారించడానికి మా పాఠకులు క్రమం తప్పకుండా వ్యాఖ్యానించారు, గొరిల్లా గ్లాస్ రక్షణను కలిగి ఉంటాయి మరియు సాధారణ Android నవీకరణలను అందుకుంటారు. ఈ వివరణలు భారతీయ కొనుగోలుదారులకు సంబంధించినవి అని తయారీదారులు బాగా తెలుసు.

5. Freebies ప్రవాహం కొనసాగుతుంది
ఆన్లైన్ రిటైల్ , దిగుమతి సుంకాలు మరియు సంయుక్త డాలర్కు వ్యతిరేకంగా భారత రూపాయి విలువలో ఒక సాధారణ క్షీణత మేము ఏమాత్రం ఇష్టపడని డిస్కౌంట్లను మరియు ఒప్పందాలపై నష్టపోతుందని మేము భయపడ్డారు. ఈ సంవత్సరం. అమెజాన్ , ఫ్లిప్కార్ట్ మరియు పేట్ట్ ఇంకా విక్రయానికి విక్రయించబడుతున్నాయి . ఖచ్చితంగా, మేము గత సంవత్సరం మాక్బుక్ ఎయిర్ వంటి అద్భుతమైన అనేక ఒప్పందాలు లేదు కింద రూ. 45,000 , కానీ మా క్రెడిట్ కార్డులు వెచ్చగా ఉంచుకోవడానికి పుష్కలంగా ఉంది.

ఆన్లైన్ రిటైలర్లు సాధారణంగా బ్యాంక్ మరియు ఇతర ఆర్ధిక సంస్థలతో కూడిన క్యాష్ బ్యాక్ పథకాలు లేదా భాగస్వామిని అందిస్తాయి, ధరలను తగ్గించడం కంటే. స్మార్ట్ఫోన్లు మరియు ఇతర గాడ్జెట్ల తయారీదారులు బోర్డు మీద ఉన్నారు, వారి ఉత్పత్తి లాంచ్లు మరియు ధరలను తగ్గించడం, ఈ విక్రయాల సృష్టిని సృష్టించే తరంగాలు తొక్కడం.

ఇంకనూ చాలా గొప్ప ఒప్పందాలు ఉన్నాయి. Uber Eats , Zomato ఆర్డర్ , Foodpanda , లేదా Swiggy ఒక అద్భుతమైన ఆఫర్ లేనప్పుడు ఒక రోజు వెళ్తాడు కాదు. మీరు డిస్కౌంట్ క్యాబ్ సవారీలు మరియు అన్ని ఇతర రకాల సేవలు పొందవచ్చు. ఈ అనువర్తనాలు విక్రేత ప్రత్యేకమైన లేదా ప్రత్యేకమైన రాయితీ ప్యాకేజీలను పట్టుకోడానికి ప్రతి ఇతరతో పోరాడుతున్నాయి. VC డబ్బు ప్రవహిస్తుంది కాలం, వినియోగదారులు గెలుచుకున్న ఉంటుంది.

హువాయ్ సహచరుడు 20 ప్రో హైవిషన్ ndtv హువాయ్ సహచరుడు 20 ప్రోపై AI-ఆధారిత వస్తువు ఆవిష్కరణ మరియు సందర్భోచిత శోధన లక్షణాలు

6. ఇది AI కోసం ఇప్పటికీ ప్రారంభ రోజులు
AI ” కన్నా ఎక్కువే ఎక్కువ సంజ్ఞలు లేవు, ఇది ఇప్పుడు మా జీవితాలను సంవత్సరాలుగా మార్చడానికి వాగ్దానం చేసింది. క్వాల్కామ్ మరియు మీడియా టెక్ వారి తాజా ప్రాసెసర్ల యొక్క AI సామర్ధ్యాలను ప్రముఖంగా చూపుతున్నాయి, మరియు వాటిలో కెమెరా అనువర్తనాల్లో సన్నివేశాన్ని మరియు వస్తువు గుర్తింపును AI లో అత్యంత స్పష్టమైన ఉదాహరణగా చెప్పవచ్చు. మేము ముందుకు వెళ్ళగానే లోతైన అభ్యాసన యొక్క మరిన్ని ఉదాహరణలను చూడాలని ఖచ్చితంగా అనుకుంటున్నాము.

డీప్ లెర్నింగ్ మరియు నాడీ నెట్వర్క్లు 2018 నాటి కనిపించే టెక్ ట్రెండ్లలో చాలా వరకు ఉంటాయి. అమెజాన్ యొక్క అలెక్సా మరియు గూగుల్ అసిస్టెంట్ తరంగాలను తయారు చేస్తున్నారు, ఈ సంవత్సరం ఎకో మరియు గూగుల్ హోమ్ స్పీకర్ శ్రేణుల ప్రవేశానికి ధన్యవాదాలు. పరస్పరం అలాగే సేవలు పరంగా రెండు సంస్థలు స్థానికీకరణపై పనిచేస్తున్నాయి . AI పెరుగుతుంది కాబట్టి, ఈ పరికరాలు మరియు సేవలు మరింత ఉపయోగకరంగా మారుతాయి.

7. మేము మునుపెన్నటి కంటే భద్రతా ఉల్లంఘనలకు ఎక్కువ సంఖ్యలో ఉన్నాము
ఫేస్బుక్ ఇప్పుడు గోప్యతా మరియు ట్రస్ట్ యొక్క ఉల్లంఘనలకు పోస్టర్ చైల్డ్ . 2018 సంవత్సరం బహుళ-స్థాయి డేటా దోషాలను చూసింది, వందల మిలియన్ల మంది వినియోగదారులు ప్రభావితం చేశారు. ప్రజలు ఇకపై జరగుతున్నారా? ఈ సమస్యలు ఎంత తరచుగా జరుగుతున్నాయి, లేదా ఎంత పెద్ద సంఖ్యలో ఉన్నాయో వాటి యొక్క తీవ్రతను గ్రహించలేకపోతున్నామంటే మనమంతా కేవలం నంబ్లా?

గాని మార్గం, అది పెద్ద వ్యాపారాలు స్పష్టమవుతుంది తగినంత చేయడం లేదు వారి వ్యవస్థలు సురక్షిత వినలేరు తీవ్రంగా తగినంత గోప్యతా తీసుకొని . ఇలాంటి ప్రచారాలు ఫేస్బుక్ ధ్వనిని తొలగించుట వంటివి చాలా ఉన్నాయి, కానీ ఎవ్వరూ ఎప్పుడైనా సోషల్ మీడియాను ఎప్పుడైనా వెంటనే ఎక్కడా ఇవ్వడం వలన ఉపయోగకరమైన ప్రత్యామ్నాయాలు అవసరం.

8. ఎక్కువ మంది సోషల్ మీడియా యొక్క దుర్ఘటనలను చూస్తారు
సంబంధిత నోట్లో, మేము సోషల్ మీడియా యొక్క downsides అన్ని బాగా తెలిసిన చేసిన. స్థానిక కుంభకోణాలు మరియు కుట్ర సిద్ధాంతాల నుండి ప్రపంచం అంతటా ఎన్నికలలో ఆరోపణలు ఎదుర్కొంటున్న జోక్యానికి, తప్పుదోవ పట్టిస్తున్న సమస్య గురించి అవగాహన పెంచుతోంది.

ఫేస్బుక్ పక్షపాత వనరులపై కాంతి ప్రసారం చేయటానికి ప్రజలకు లింక్లను పోస్ట్ చేసే సైట్ల గురించి సమాచారాన్ని చూపించడం ప్రారంభించింది. WhatsApp ఇటీవల వారు సందేశాలను ఫార్వార్డ్ ముందు ఆలోచించడం ప్రజలు యాచించడం మరియు ఈ సంవత్సరం ఫార్వార్డ్ న పరిమితులు విధించిన ఒక TV మరియు రేడియో ప్రకటన ప్రచారం తీసుకుంది .

insta Instagram స్టోరీస్లో రియల్ టైమ్ ఇంటరాక్టివ్ ఫీచర్లు

9. షేరింగ్ మరింత ప్రైవేట్ మరియు వీడియో నడిచే మారింది

చౌకగా మరియు సమృద్ధమైన సెల్యులార్ డేటా కలయిక మరియు మా సోషల్ మీడియాను లాక్ చేయవలసిన అవసరం కలయికతో మేము ఎలా భాగస్వామ్యం చేస్తాం అనే దానిపై దారితీసింది. 2018 సంవత్సరానికి “కధలు”, లేదా కొంతకాలం తర్వాత అదృశ్యమైన అశాశ్వత వీడియో లేదా వచన నవీకరణలు. వారు వ్యక్తిగత, మరింత యాదృచ్ఛిక, మరియు నిలువు స్మార్ట్ఫోన్ తెరలకు బాగా సరిపోతారు.

స్టోరీస్ ఇప్పుడు అనేక సోషల్ మీడియా మరియు మెసేజింగ్ అప్లికేషన్ల యొక్క తప్పించుకోలేని భాగంగా ఉన్నాయి – Instagram, WhatsApp, ఫేస్బుక్ మెసెంజర్ మరియు YouTube కూడా ఫార్మాట్ను పరిచయం చేసింది – మరియు ఈ సంవత్సరం సాధారణం వినియోగదారుల కోసం, కంటెంట్ సృష్టికర్తలు , ఇన్ఫ్లుఎన్సర్లు మరియు ప్రకటనదారులు .

రీసెర్చ్ సంస్థ బ్లాక్ పార్టీ సోషల్ మీడియా సర్వీసెస్ అంతటా ఒక బిలియన్ పైగా ఖాతాలు ఇప్పుడు కథలు పోస్ట్ లేదా చూడటానికి . Facebook ప్రకారం, కథలు 2019 లో షేర్డ్ పోస్ట్లు సాంప్రదాయ ఫీడ్ అధిగమిస్తుందనే. స్మార్ట్ఫోన్ కెమెరాలు ఉపయోగం ప్రత్యక్ష వీడియో ఫిల్టర్లు వంటి ఉపకరణాలు లో భారీ ఆసక్తి ఉంది మరియు రియాలిటీ స్టికర్లు అభివృద్ధి – ప్రతి కొత్త ఫీచర్ లేదా జిమ్మిక్కు స్మార్ట్ఫోన్ కోసం ఒక సంభావ్య కొత్త యూజర్ maker లేదా అనువర్తనం డెవలపర్.

10. మల్టీప్లేయర్ మొబైల్ గేమింగ్ నిజంగా తీసివేయబడింది

మరియు ఇప్పటికీ సామాజిక మీడియా మరియు సెల్యులార్ డేటా అంశాలపెై 2018 సాంఘిక ఆటల యొక్క అద్భుతమైన పెరుగుదల, ప్రధానంగా రూపంలో జ్ఞాపకం చేస్తుంది PUBG మరియు Fortnite . “యుద్ధం రాయల్” ఫార్మాట్ అనూహ్యంగా విజయం సాధించింది. భారతదేశంలోని కళాశాలలు నోటీసు విద్యార్ధులను ఆడకూడదని ప్రకటించాయి మరియు మీరు ఈ రోజుల్లో ఒక కాఫీ షాప్ లేదా కేఫ్లోకి నాలుగు స్నేహితుల బృందాలు తమ స్మార్ట్ఫోన్లు మరియు బార్కింగ్ దిశలను పక్కన పెట్టి చూడకుండా చూడలేరు.

ప్రతి రోజు 30 మిలియన్ క్రియాశీల వినియోగదారులను PUBG కలిగి ఉంది, ఇది అస్థిరమైన వ్యక్తి. ఫోర్ట్నైట్ భారతదేశంలో ప్రజాదరణ పొందలేదు, కానీ అది 200 మిలియన్లకు పైగా నమోదైన వినియోగదారులను కలిగి ఉంది , అది సంవత్సరం ప్రారంభంలో ఉన్న 5X పెరుగుదల నుండి వచ్చింది. 75 మిలియన్ల మంది ఈ ఏడాది జూన్ నుంచి నవంబర్ వరకు సంతకాలు చేశారు. ఇతర శీర్షికలు వాటికి ఒకే ఫార్ములా పని చేయడానికి ప్రయత్నిస్తున్నాయి , మరియు కొన్ని క్రొత్తవి 2019 లో ప్రజాదరణ పొందిన ఎత్తులు పెరుగుతాయని మేము చూడవచ్చు.

బోనస్: ఎలా మరియు ఎప్పుడు ఆఫ్ మారడానికి ప్రజలు నేర్చుకుంటున్నారు
మీరే బయటకు ప్రతి కొన్ని నిమిషాల కొత్త WhatsApp సమూహం నవీకరణలను లేదా Reddit పోస్ట్ కోసం తనిఖీ కనుగొనగలను పరిపూర్ణ అలవాటును ? మీరు మీ స్మార్ట్ఫోన్తో ఎక్కువ సమయం గడపవచ్చు . వారి ప్రయోజనాలకు విరుద్ధంగా అనిపించే ఒక చర్యలో, ఆపిల్ మరియు గూగుల్ ఈ సంవత్సరం తమ పరికర వినియోగ విధానాలను చూసేందుకు వినియోగదారులకు సహాయపడటానికి మరియు వారి సమయాన్ని ఎలా గడుపుతున్నాయో నిజంగా స్టాక్ తీసుకోవడానికి ఈ సంవత్సరం ఉపకరణాలను ప్రవేశపెట్టాయి.

ఆపిల్ యొక్క స్క్రీన్ టైమ్ మరియు గూగుల్ యొక్క డిజిటల్ శ్రేయస్సు అందంగా చాలా అదే పనిని చేస్తాయి, మరియు వారు వ్యక్తులను డిస్కనెక్ట్ చేసేందుకు ఉద్దేశించి ఉన్నారు (అలాగే బ్యాక్లాష్ నుండి కంపెనీలను రక్షించండి). మీరు ఒక్కసారిగా గణాంకాలను మీకు దృక్పథంతో షాక్ చేయకపోతే, మీ ఫోన్ అనువర్తనాలు మరియు కార్యక్రమాలపై పరిమితులను అమలుపరచవచ్చు. వీటిలో ఏవైనా మనం మరింత జాగ్రత్తలు తీసుకుంటున్నారా? బహుశా సమయం చెప్పడం ఉంటుంది.

శామ్సంగ్ ఫోల్బుల్ స్మార్ట్ఫోన్ ఇన్ఫినిటీ ఫ్లెక్స్ డిస్ప్లే శామ్సంగ్ నవంబర్ లో రాబోయే మన్నికైన స్మార్ట్ఫోన్ ఈ సంవత్సరం ఆటపట్టించాడు

మా 2018 అంచనాలు: మేము ఎలా చేసాము?
2018 ఆరంభంలో మేము కొన్ని దోషాలను గుర్తించడానికి దోషాలను మరియు మా స్వంత పరిశోధన ఆధారంగా చుక్కలు చేశాము ), మరియు మేము అందంగా చాలా చక్కని ప్రతిదీ సరిగ్గా ఉందని చెప్పాలి. ఆపిల్ ముగ్గురు స్మార్ట్ఫోన్లను ప్రవేశపెట్టింది మరియు చైనీస్ కంపెనీలు విలువ సెగ్మెంట్లో ధరలను తగ్గించాయి. అనేక కంపెనీలు ఈ పోరాటాన్ని విడిచిపెట్టాయి, కానీ కొందరు మరో ప్రయత్నం కోసం తిరిగి వచ్చారు.

ఫోల్డ్ చేయగల తెరలతో ఫోన్ల యొక్క మా అంచనాలు గీతలగా ఉన్నాయి, కానీ అవి మైక్రోసాఫ్ట్ , LG , Oppo మరియు శామ్సంగ్లతో అన్నింటికీ పోటీలో ఉంటాయి. 18: 9 కారక నిష్పత్తి అడవి మంట వంటిదిగా వ్యాపించింది, 19: 9 కి చేరుకుంది , ఇది మేము రాబోయేది చూడలేదు. మేము వక్ర గాజు కొన్ని మంచి ఉదాహరణలు చూసిన, మరియు Qualcomm యొక్క స్నాప్డ్రాగెన్ 845 ఎగువన అన్ఛల్లెండ్ ఉంది (కొన్ని కంపెనీలు మాత్రమే తాము మాత్రమే ఉపయోగించే కస్టమ్ SoCs విషయంలో తప్ప).

5G ప్రదర్శనలు జరిగాయి మరియు ప్రపంచంలోని కొన్ని ప్రాంతాలలో నెట్వర్క్లు వెలుగులోకి రావడానికి సిద్ధంగా ఉన్నాయి. డిజిటల్ చెల్లింపులు ఇప్పుడు సర్వసాధారణం మరియు అన్ని సమయాలలో ప్రోత్సాహకరంగా ఉన్నాయి. AR మరియు VR ఇంకా కిల్లర్ అనువర్తనాలను కలిగి లేవు – మేము డెమోస్ను చూస్తూ ఉంటాము, కాని ప్రధాన స్రవంతి లేదు. Android Oreo ప్రధానంగా మారింది , సర్వవ్యాప్తమైనది కాదు, మరియు మేము నిజంగా గొలిపే ఆండ్రాయిడ్ పై నవీకరణలను ఇప్పుడు ఒక మంచి వేగంతో అవుట్ రోలింగ్ ఆశ్చర్యపడ్డాము.

కంపెనీలు వారి AI కెమెరా లక్షణాలను ప్రోత్సహించడానికి ప్రయత్నిస్తున్నాయి, హువాయ్ దాని సహచరుడు 20 ప్రో ( రివ్యూ ) తో కానీ వాటిలో అన్ని విజయవంతం కావు, మరియు కస్టమర్లకు వాటిపై ఎక్కువ విలువ ఉండదని ఇంకా స్పష్టంగా లేదు. వైర్లెస్ ఛార్జింగ్ మరింత విస్తృతమైనది కాని ఇప్పటికీ సముచితం, మరియు మంచి వైర్లెస్ డేటా ప్రమాణాలు ఉండగా, మేము వారి పూర్తి సామర్థ్యాన్ని నిజంగా నియంత్రించలేకపోయాము.

Android తయారీదారులు ఖచ్చితంగా అన్ని-ముఖం గుర్తింపుపై వెళ్లిపోయారు – మరికొందరు విజయవంతంగా ఇతరుల కంటే. ఆసుస్ ZenFone మాక్స్ M2 ( రివ్యూ ) వంటి తక్కువ-ధర నమూనాలు ఈ డిమాండ్ ఫీచర్ను అందిస్తాయి. మేము గ్లాస్ వేలిముద్ర సెన్సార్లతో ప్రారంభించిన అనేక మోడళ్లను చూశాము , ముఖ్యంగా OnePlus 6T ( రివ్యూ ) మరియు మేము చాలా త్వరగా చూడాలని ఖచ్చితంగా అనుకుంటున్నాము. ఇఎస్ఐఎంలు ఇప్పుడు గూగుల్ పిక్సెల్ 3 మరియు పిక్సెల్ 3 XL ( రివ్యూ ) మరియు భారతదేశంలోని కొందరు ఆపరేటర్లతో సహా ఫోన్లలో కనబడుతున్నాయి, కానీ అవి చాలా కాలం పాటు భౌతిక సిమ్లను పూర్తిగా తొలగించవు. చివరకు, బ్యాటరీ టెక్నాలజీలో ఏ మెరుగుదల లేదు – సాఫ్ట్వేర్ మరియు హార్డ్వేర్ సామర్థ్యం మాత్రమే.

మేము మిస్ చేసిన ఏ పెద్ద ధోరణులూ ఉన్నాయా? మీరు 2019 లో టెక్ కోసం ఏదైనా బర్నింగ్ అంచనాలు ఉన్నాయా? వ్యాఖ్యల విభాగంలో మాకు తెలియజేయండి.