నెక్సస్ నుండి Android One: ప్యూరిస్ట్ Android ఫోన్ల సంక్షిప్త చరిత్ర – టెక్ రాడర్

నెక్సస్ నుండి Android One: ప్యూరిస్ట్ Android ఫోన్ల సంక్షిప్త చరిత్ర – టెక్ రాడర్
News
 • నెక్సస్ నుండి Android One: ప్యూరిస్ట్ Android ఫోన్ల సంక్షిప్త చరిత్ర
 • శూన్య

  ఆండ్రాయిడ్ చాలాకాలం పాటు ఉండిపోయింది మరియు పలు రూపాల్లో, ఓపెన్ సోర్స్ ఆపరేటింగ్ సిస్టం బహుళ ఫ్రంట్లలో అభివృద్ధి చెందింది, వేదికను ఉపయోగించిన పలువురు విక్రేతల మధ్య వెఱ్ఱి పోటీకి ఇది కారణమైంది.

  శామ్సంగ్, LG మరియు HTC యొక్క అన్ని గంటలు మరియు ఈల కోసం, ఎల్లప్పుడూ ఒక స్వచ్ఛమైన ఏదో ఒక మార్కెట్ ఉంది – ఒక ‘స్టాక్’ OS దూరంగా ఒక అనుభవం కోసం అన్ని మూడవ పార్టీ ఉబ్బు దూరంగా స్ట్రిప్స్ Google యొక్క నెక్సస్ స్మార్ట్ఫోన్ శ్రేణి పరిణామం నుండి (మరియు వారి వారసులు, మెరుగుపరుస్తూ గూగుల్ పిక్సెల్ ఫోన్లు) Android యొక్క ఏకకాల ఆవిష్కరణకు ఒక , స్వచ్చమైన Android పరికరాలు తమకు తామే ఒకటి కంటే ఎక్కువ గూడులను వేరు చేశాయి. ఇది చాలా ప్రయాణం, మరియు కథ ఇంకా లేదు …

  నెక్సస్ ఆవిర్భావం

  ‘స్వచ్ఛమైన Android’ ప్రాజెక్ట్ ప్రారంభమైంది 2009 లో గూగుల్ ఒక కొత్త పరికరంలో అంతర్గత పరీక్ష ప్రారంభమైనట్లు ధృవీకరించినప్పుడు అది నిజమైన Android అనుభవాన్ని అందించడం వంటిది. వెంటనే, గూగుల్ HTC తో భాగస్వామ్యాన్ని వెల్లడించింది. ఆ యూనియన్ యొక్క ఉత్పత్తి? Nexus One .

  ఆపిల్ మరియు ఇతర వనరుల యొక్క దాఖలు చేసిన హార్డ్వేర్ స్పెసిఫికేషన్లకు సంబంధించిన ఒకదానితో కొన్ని వ్యాజ్యాల వ్యాజ్యాలతో, సైన్స్ ఫిక్షన్ రచయిత ఫిలిప్ K డిక్ ) , జనవరి 5, 2010 న ప్రారంభించిన నెక్సస్ వన్, దాని సొంత OS మరియు సాఫ్ట్వేర్ లక్షణాలు రెండింటికీ Google యొక్క క్రమబద్దీకరించిన విధానానికి బ్లూప్రింట్ను రూపొందించింది.

  Google Nexus One

  దాని వేళ్లను మూసివేసే ఆరోపణలతో కూడిన సంస్థ ఎప్పటికీ, ఆ సంవత్సరం చివరినాటికి గూగుల్ దానిని నెక్సస్ S .

  సామ్సంగ్ కోసం హ్యాట్రిక్ HTC (హార్డువేరు భాగస్వాముల యొక్క రంగులరాట్నం శ్రేణికి ఒక కాలింగ్ కార్డు అవుతుంది), ఈ కొత్త హ్యాండ్ సెట్ గెలాక్సీ S శ్రేణిలో ఉపయోగించే ఒక శిల్పకళా ఘనతను ప్రశంసించింది, ఆండ్రాయిడ్ 2.3 జింజర్బ్రెడ్.

  నెక్సస్ S అనేది హార్డ్వేర్ ఆవిష్కరణ పరంగా ముందుకు సాగారు, ఇది NFC టెక్నాలజీ యొక్క మొట్టమొదటి ఆండ్రాయిడ్ ఉపయోగాన్ని కలిగి ఉంది, ఈ ప్రక్రియలో Android Pay మరియు Apple Pay కోసం విత్తనాలను విత్తించడం. ఇది కూడా, సరిగా తగినంత , NASA ద్వారా మిషన్ల ఉపయోగం కోసం మొట్టమొదటి వాణిజ్య హ్యాండ్సెట్ సర్టిఫికేట్ పొందింది.

  2011 లో, పరిధిలో మూడవ ఎంట్రీ, శామ్సంగ్ గెలాక్సీ నెక్సస్ , కొరియా దిగ్గజంతో డ్యూయెల్-కోర్ ప్రాసెసర్, 1080p లో వీడియోని షూట్ చేయగల సామర్థ్యం మరియు Google Wallet మొట్టమొదటి ఉపయోగంతో భాగస్వామ్యాన్ని కొనసాగించింది.

  గూగుల్ నెక్సస్ 4

  2012 లో, గూగుల్ తన మొబైల్ ఫ్రంట్లో శామ్సంగ్తో విడిపోయి, LG ను నెక్సస్ 4 .

  నెక్సస్ S వలె, ఈ శ్రేణిలోని తదుపరి ఎంట్రీ బాగా విమర్శకులచే పొందింది, క్వాల్కమ్ స్నాప్డ్రాగన్ S4 ప్రో ప్రాసెసర్ మరియు 8 మెగాపిక్సెల్ వెనుక కెమెరా వంటి – ధర పాయింట్. ఇది పరిధిలో అత్యంత జనాదరణ పొందిన ఎంట్రీలలో ఒకటిగా నిరూపించబడింది.

  తరువాతి సంవత్సరం, Google నెక్సస్ లైన్లో తదుపరి మళ్ళాను ఉత్పత్తి చేయడానికి LG తో భాగస్వామ్యంను కొనసాగించింది: Nexus 5.

  మొదటి హ్యాండ్ సెట్లలో ఒకటిగా ఆండ్రాయిడ్ 4.4 కిట్ కాట్ (ఇది మొట్టమొదటి సారి ఆండ్రాయిడ్ బ్రాండ్ మిఠాయిని దాని OS ని మళ్ళించడానికి పేరు పెట్టింది), నెక్సస్ 5 గూగుల్ తన మునుపటి మాడల్ల యొక్క స్వచ్ఛమైన సిద్ధాంతానికి తిరిగి వెళ్ళడానికి ప్రయత్నించింది, గూగుల్ ఇప్పుడు లాంచర్, దాని స్మార్ట్ అసిస్టెంట్ సులభంగా ప్రాప్తి.

  దీనికి ముందు అన్ని Nexus పరికరాలను మాదిరిగానే, ఇది సంపూర్ణంగా లేదు – లోపాలు ఇతర ‘తక్కువ స్వచ్ఛమైన’ Android ఫోన్ల శక్తితో సరిపోలని ఒక డిం స్క్రీన్ మరియు కెమెరా ఉన్నాయి – కానీ ఇప్పటికీ సాంప్రదాయిక Android వినియోగదారు యొక్క ఆదర్శవంతమైన హ్యాండ్ సెట్.

  LG తో రెండు పరికర బాధ్యతలను నెరవేర్చినందున, 2014 లో Google నిర్ణయించుకుంది Motorola (ఇది ఇటీవల లెనోవోకు విక్రయించినది) తో పనిచేయడంతో దాని స్టాక్ పరిధిలో తదుపరి హ్యాండ్సెట్ కోసం: నెక్సస్ 6 .

  పెద్ద తెరలు పెద్దగా ప్రాచుర్యం పొందాయి, కాబట్టి గూగుల్ అన్నింటినీ 2560 x 1440 AMOLED డిస్ప్లేతో, హై ఎండ్ స్క్రీన్ స్పెక్స్ యొక్క తొలి ఉదాహరణలలో ఒకటిగా చేసింది.

  ఎక్కువగా Moto X పై ఆధారపడిన, గూగుల్ Nexus 6 ను మొదటి హ్యాండ్సెట్గా ఉపయోగించింది పిక్సెల్ 3 మరియు పిక్సెల్ 3 XL నేడు.

  2015 ఫైనల్ మార్క్ నెక్సస్ లైన్ కోసం సంవత్సరానికి, మరియు గూగుల్ చివరకు మొదటి పిక్సెల్ హ్యాండ్సెట్గా పని చేయడాన్ని ప్రారంభిస్తుంది, ఇది దాని నెక్సస్ స్వాన్సాంగ్ కోసం అన్నింటినీ వెళ్లింది.

  Google అత్యుత్తమ నెక్సస్ ఫోన్, 6P

  గూగుల్ హువాయ్తో జతకట్టింది, ఇది ఉత్తమ నెక్సస్ ఫోన్, 6P

  మొబైల్ ఫోన్లు / nexus-5x-1305317 / review “> Nexus 5X మరియు చైనీస్ తయారీదారు హువాయ్ Nexus 6P . తప్పనిసరిగా గందరగోళంగా నామకరణ సాంప్రదాయాలు, ఈ రెండు పరికరాలు Android యొక్క తాజా లక్షణాల కోసం పరీక్షలు జరిగాయి.

  Android సెన్సార్ హబ్ (ఫోన్ ఎంపిక చేయబడినప్పుడు కనుగొనడం కోసం) మరియు Google Now ఆన్ ట్యాప్ 5X స్టాండ్ వేరుగా ఉండటానికి సహాయపడ్డాయి, అయితే 6P నెక్సస్ శ్రేణి శైలిలో ఇది ఉత్తమమైన ఎంట్రీగా ఒక సన్నగా అల్యూమినియం శరీరం, ఒక ఎనిమిదో కోర్ స్నాప్డ్రాగన్ 810 చిప్ మరియు మరిన్ని. 2016 అక్టోబరులో, నెక్సస్ శ్రేణిని వెనుకకు వదిలేయాలనే Google నిర్ణయం, అయితే స్టాక్-ఫోర్స్డ్ హ్యాండ్సెట్స్ యొక్క కొత్త శ్రేణితో దాని వారసత్వాన్ని పెంపొందించుకోండి.

  , Google పిక్సెల్ మరియు పిక్సెల్ XL .

  కూడా సన్నగా అల్యూమినియం చట్రం మరియు గ్లాస్ రేర్ ప్యానెల్ నెక్సస్ ఫోన్ల కన్నా ఎక్కువ ప్రీమియం నిర్మాణ నాణ్యతను సూచిస్తాయి, అయితే ఇది పిక్సెల్ వేరుగా ఉండేలా చేసిన కొత్త Android ఫీచర్లు.

  గూగుల్ అసిస్టెంట్ మొట్టమొదటి పిక్సెల్స్కి ప్రత్యేకమైనది, అయితే అపరిమిత, పూర్తి-రిజల్యూషన్ Google ఫోటోలు బ్యాకప్ నిజంగా ఈ ఫోన్తో వచ్చిన ఆండ్రాయిడ్ 7.1 నౌకాట్ నవీకరణ యొక్క ప్రత్యేకతను విక్రయించింది.

  పిక్సెల్ 2 , గూగుల్ దాని సాధారణ మరియు XL హ్యాండ్ సెట్లను ఉత్పత్తి చేయడానికి HTC మరియు LG రెండింటినీ పని చేసింది , కానీ కొన్ని బ్రాండ్లు ‘లైట్’ నమూనాలను సరిపోల్చడానికి ‘తక్కువ ధర’ వెర్షన్ ఉండదని ప్రకటించిన ఒక పాయింట్ చేసింది.

  ఇవి చాలా ప్రీమియం హ్యాండ్సెట్లు, మరియు వారి కెమెరాలు రూపకల్పనకు కేంద్రంగా ఉన్నాయి. చివరగా పిక్సెల్ బ్రాండింగ్, పిక్సెల్ 2 మరియు పిక్సెల్ 2 XL లో జీవిస్తున్న అద్భుతమైన 12.2 పూర్తి HD వీడియో మరియు HDR + ప్రాసెసింగ్ను సంగ్రహించే మెగాపిక్సెల్ వెనుక కెమెరా.

  పిక్సెల్ 2 XL మరింత ప్రీమియం ఫీచర్లు గర్వించి, సాధారణ వెర్షన్ను పోల్చి చూస్తే కొద్దిగా చౌకగా కనిపించింది, కానీ గూగుల్ తన ‘సంపూర్ణ’ స్వచ్ఛమైన ఆండ్రాయిడ్ మోడల్ను కనుగొనటానికి స్పష్టంగా సాగింది.

  < పిక్సెల్ ప్రస్తుతము - మరియు భవిష్యత్?

  కాబట్టి మేము Google యొక్క శుద్ధమైన Android యాత్రలో ఇటీవల అధ్యాయంలోకి వచ్చాము: పిక్సెల్ 3. విస్తారమైనది కానప్పటికీ మునుపటి తరం ఫోన్ల మీద మెరుగుదల, పిక్సెల్ 3 మరియు పిక్సెల్ 3 XL ఫోన్ అభివృద్ధికి గూగుల్ యొక్క స్వదేశీ విధానాన్ని అందజేయడం.

  హార్డ్వేర్ ముందు కేవలం తగినంత బాక్సులను – కెమెరాల యొక్క మరో ఆకట్టుకునే సూట్, మరియు కంటికి సులభం అయిన మొత్తం రూపకల్పన – దాని యొక్క స్వచ్ఛమైన ఆండ్రాయిడ్ ఆపరేటింగ్ బలంపై దృష్టి పెడుతుంది.

  పిక్సెల్ లాంచర్ ద్వారా Android Pie తో 2018 లో డీబూట్ చేస్తూ, పిక్సెల్ 3 ఫోన్లు దాని స్వచ్ఛమైన రూపంలో Android ను అనుభవించడానికి ఇంకా ఉత్తమ మార్గం అందిస్తున్నాయి.

  ఒక శుభ్రమైన UI, స్పామ్ కాల్లకు సమాధానం ఇవ్వడానికి డ్యూప్లెక్స్ AI యొక్క ఉపయోగం మరియు డిజిటల్ శ్రేయస్సు సాధనం Google ని ఇంకా హార్డ్వేర్ పరంగా కింక్స్లను పని చేస్తున్నప్పుడు నిరూపించాయి, ఇది గూగుల్ దాని యొక్క ఆవిష్కరణను తీసుకోవాలని భావిస్తుంది.

  • నోకియా మరియు ఆండ్రాయిడ్ వన్ సహకారంతో మీకు అందించబడుతున్నాయి, ఇది మీ స్మార్ట్ఫోన్ను మరింత మెరుగుపరచడానికి మీకు సహాయం చేస్తుంది. మీరు కొత్త నోకియా గురించి మరింత తెలుసుకోవచ్చు 7.1 ఇక్కడ మరియు మీ ఫోన్ నుండి చాలా ఎక్కువ పొందడానికి ఇక్కడ .

  TRD