మెల్బోర్న్ గెలుపొందిన తరువాత భారతదేశం పెద్ద లీప్ కోసం భరోసా – డెక్కన్ హెరాల్డ్

మెల్బోర్న్ గెలుపొందిన తరువాత భారతదేశం పెద్ద లీప్ కోసం భరోసా – డెక్కన్ హెరాల్డ్

భారత క్రికెట్ జట్టు న్యూ ఇయర్ లో మెరుగైన మార్గంలో ప్రవేశించలేక పోయింది. తమ దూరపు టెస్ట్ పనితీరు విషయానికి వస్తే, విరాట్ కోహ్లి, కంపెనీ రికార్డును సరిగ్గా అమర్చడంలో పెద్ద ఎత్తుగడలు సాధించాయి.

దక్షిణాఫ్రికాలో లేదా ఇంగ్లండ్లో ఉండండి, వారు అద్భుతమైన ఆకారంలో చొచ్చుకుపోకునేందుకు మాత్రమే ఆకాశం-అధిక అంచనాలను తీసుకున్నారు, వారు తరచుగా సంతోషిస్తున్నారు కంటే ఎక్కువగా వేదనకు గురవుతున్నారు. ఆదివారం మధ్యాహ్నం తడిగా ఉన్న 2018 చివరి రోజు వరకు ఇది జరిగింది.

మూడవ టెస్ట్ చివరి రోజులో ఐసిజిలో ఆస్ట్రేలియాపై వారి 137 పరుగుల విజయాన్ని భారత క్రికెట్ చరిత్రలో అత్యంత ముఖ్యమైన మైలురాయిగా చెప్పవచ్చు. వారు ఒక టెస్ట్లో ఆస్ట్రేలియాలో 2-1 ఆధిక్యం సాధించలేదు, ఇప్పుడే కన్ను, వాస్తవిక అవకాశంతో, చారిత్రాత్మక తొలి సిరీస్లో డౌన్ అండర్ విజయం సాధించింది.

అవును, ఆస్ట్రేలియా తమ బ్యాటింగ్ లైనప్లో రెండు అతి పెద్ద నటులు – స్టీవెన్ స్మిత్ మరియు డేవిడ్ వార్నర్లను కోల్పోయిన తరువాత లోతుగా నష్టపోలేదు. అయినప్పటికీ, సుప్రీం ప్రతిభను కొట్టే ఈ భారత జట్టు విజయానికి దూరంగా ఏమీ చేయలేకపోతుంది, కానీ మునుపటి పోరాటాలలో దాని సామర్ధ్యం వరకు జీవించలేకపోతుంది.

ఇది భారతదేశం యొక్క 150 వ టెస్ట్ విజయంగా ఉంది, మరియు కోహ్లి 11 వ దూరంగా ఇంటి నుండి, భారత కెప్టెన్ చాలా విదేశీ విజయాలు సౌరవ్ గంగూలీ యొక్క రికార్డును సమం చేశాడు.

28 టెస్టులలో గంగూలీ సాధించిన ఘనత సాధించినప్పటికీ, ఆ సంఖ్యలను చేరుకోవటానికి కోహ్లీ నాలుగు మ్యాచ్లు తక్కువ చేశాడు.

ఈ సంవత్సరం ఒంటరిగా, కోహ్లీ జోహన్నెస్బర్గ్, సౌతాంప్టన్, అడిలైడ్ మరియు మెల్బోర్న్పై విస్తరించిన నాలుగు విజయాలకు భారతదేశం మార్గనిర్దేశం చేసారు.

శ్రీలంక (5) మరియు వెస్టిండీస్ (2) లలో అతని ఇతర ఏడు విజయాలు వచ్చాయి. ఈ బృందం, అయితే, ఎక్కువ ఎత్తులకి చేరగల సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉంది.

గంగూలీ ప్రస్తుతం కోహ్లిని కలిగి ఉన్న సంతులనం లేదు. ఆదివారం విజయం సాధించిన తరువాత, విదేశాలలో గెలవడానికి నిరాకరించిన అవసరం గురించి కోహ్లి మాట్లాడాడు. అనిల్ కుంబ్లే లేదా ఒక జవగళ్ శ్రీనాథ్ లేదా జహీర్ ఖాన్ లాంటి అసాధారణమైన బౌలింగ్ నైపుణ్యంతో గంగూలీ జట్టు బ్యాటింగ్ ధనవంతులతో నిండి ఉంది, కానీ కోహ్లి కలిగి ఉన్నటువంటి అధిక నాణ్యత మరియు విభిన్న బౌలర్లు ఎన్నటికీ కాదు.

తన ఆదేశాలతో అటువంటి ధనవంతులతో, కోహ్లి నిజానికి, తన లక్ష్యాన్ని ముట్టడి చేస్తాడు.