బ్రోకెన్ హార్ట్ సిండ్రోమ్ సంకేతాలు మరియు లక్షణాలు – మీరు బ్రోకెన్ హృదయం చనిపోవచ్చు – టైమ్స్ నౌ

బ్రోకెన్ హార్ట్ సిండ్రోమ్ సంకేతాలు మరియు లక్షణాలు – మీరు బ్రోకెన్ హృదయం చనిపోవచ్చు – టైమ్స్ నౌ
బ్రోకెన్ హార్ట్ సిండ్రోమ్ సంకేతాలు మరియు లక్షణాలు - మీరు బ్రోకెన్ హృదయంతో చనిపోతారు

బ్రోకెన్ హార్ట్ సిండ్రోమ్ సంకేతాలు మరియు లక్షణాలు – మీరు బ్రోకెన్ హృదయం నుండి చనిపోతారు ఫోటో క్రెడిట్: గెట్టి

న్యూఢిల్లీ: బ్రోకెన్ హృదయ సిండ్రోమ్ ఒక వ్యక్తి ప్రేమించిన వ్యక్తిని కోల్పోవడం, శృంగార సంబంధంలో విచ్ఛిన్నం లేదా అలాంటి భావోద్వేగ గాయంతో బాధపడుతుండటం వలన, ఒక వ్యక్తి తన ఆరోగ్యంపై ప్రభావం చూపగలదు. వ్యక్తి మానసికంగా మరియు భౌతికంగా. విరిగిన గుండె సిండ్రోమ్ గుండె జబ్బులు మరియు వ్యాధులకు దారి తీస్తుంది మరియు మానసిక ఆరోగ్య సమస్యలను కూడా కలిగిస్తుంది.

స్కాట్లాండ్లోని అబెర్డీన్ విశ్వవిద్యాలయంలో ప్రొఫెసర్ ఇటీవల నిర్వహించిన ఒక అధ్యయనం ప్రకారం, శరీరం యొక్క రోగనిరోధక వ్యవస్థ సిండ్రోమ్కు లింక్ కలిగి ఉంటుందని వెల్లడించారు. స్పష్టంగా, విరిగిన గుండె సిండ్రోమ్ గుండె కండరాలలో తీవ్రమైన మంట కలిగించే శరీరం యొక్క రోగనిరోధక వ్యవస్థలో ఒక తుఫాను కదిలించు చేయవచ్చు. ఈ ఎర్రబడిన కండరము శరీరం యొక్క అన్ని భాగాలకు తాపజనక సంకేతాలను పంపగలదు. విరిగిన హృదయ సిండ్రోమ్ యొక్క కొన్ని సూచనలు మరియు లక్షణాలు ఇక్కడ ఉన్నాయి. READ- మధ్యధరా ఆహారం – ఈ ఆహారంతో గుండెపోటు, స్ట్రోక్స్, మరియు అధిక కొలెస్ట్రాల్ను నివారించండి

బ్రోకెన్ హార్ట్ సిండ్రోమ్ సంకేతాలు మరియు లక్షణాలు

విరిగిన గుండె సిండ్రోమ్ తరచుగా గుండెపోటును అనుకరిస్తుంది. సిండ్రోమ్తో ఉన్న చాలా మంది వ్యక్తులు లక్షణాలను ఒకేసారి అనుభవిస్తున్నందున వారు గుండెపోటు కలిగి ఉంటారని భావిస్తారు.

ఛాతి నొప్పి

ఒక వ్యక్తి ఛాతీ నొప్పిని అనుభవిస్తే, అది విరిగిన గుండె సిండ్రోమ్ యొక్క లక్షణం కావచ్చు. అయినప్పటికీ, నొప్పి భరించలేనిది మరియు దీర్ఘకాలం ఉంటే, అది కూడా గుండెపోటు కావచ్చు మరియు అందువలన చాలా తీవ్రంగా తీసుకోవాలి.

చిన్న శ్వాస

శ్వాస లేదా శ్వాస సంకోచం లేదా విసుగు చెంది ఉండటం విచ్ఛిన్న హృదయ సిండ్రోమ్ యొక్క మరొక లక్షణం సిండ్రోమ్ ఉన్న వ్యక్తి అనుభవించే అవకాశం ఉంది.

మూర్ఛ

హృదయం ఈ పరిస్థితిలో బాధపడుతున్నందున, రక్తాన్ని సరిగ్గా రక్తం చేయలేకపోవచ్చు మరియు పూర్తిగా మూర్ఛ లేదా మూర్ఛ అనుభూతికి దారి తీయవచ్చు. READ – హార్ట్ ఎటాక్, స్ట్రోక్ క్యాన్సర్ల ప్రారంభ సంకేతం కావచ్చు: పరిశోధకులు

అల్ప రక్తపోటు

మళ్లీ, గుండె యొక్క సాధారణ పనితీరుతో పరిస్థితి నిద్రపోతున్నందున, రోగి చాలా తక్కువ రక్తపోటును అనుభవించవచ్చు, ఇది కూడా మూర్ఛలో కూడా సంభవిస్తుంది.

కొన్ని తీవ్రమైన సందర్భాల్లో, పరిస్థితి చాలా తీవ్రంగా ఉంటుంది మరియు ఒక వ్యక్తి ఈ లక్షణాలు ఏవైనా చూపించకుండా లేదా వైద్య చికిత్సకు అవకాశం ఇవ్వకుండానే ఉత్తీర్ణులు కావచ్చు. ఒక వ్యక్తి భావోద్వేగ గాయం ద్వారా వెళ్ళినప్పుడు, అలాంటి లక్షణాలు చాలా తీవ్రంగా తీసుకోవాలి మరియు వైద్య సహాయం వెంటనే తీసుకోవాలి.

నిరాకరణ: వ్యాసంలో పేర్కొన్న చిట్కాలు మరియు సలహాలు సాధారణ సమాచారం ప్రయోజనాల కోసం మాత్రమే మరియు వృత్తిపరమైన వైద్య సలహా వలె అన్వయించకూడదు. ఏదైనా వైద్య విషయంలో మీకు ఏవైనా నిర్దిష్టమైన ప్రశ్నలు ఉంటే మీ వైద్యుడు లేదా వృత్తిపరమైన ఆరోగ్య సంరక్షణ ప్రదాతని ఎల్లప్పుడూ సంప్రదించండి.