అమోల్ పలేకర్ ఇష్యూ: ప్రతిపక్షాలు 'పోలీసుల ఆలోచనలు', 'నిశ్శబ్ద వ్యతిరేకత' ప్రభుత్వాన్ని నిందించాయి – టైమ్స్ ఆఫ్ ఇండియా

అమోల్ పలేకర్ ఇష్యూ: ప్రతిపక్షాలు 'పోలీసుల ఆలోచనలు', 'నిశ్శబ్ద వ్యతిరేకత' ప్రభుత్వాన్ని నిందించాయి – టైమ్స్ ఆఫ్ ఇండియా

న్యూఢిల్లీ: ‘ప్రజల ఆలోచనలు మెళకువల’ ప్రభుత్వంపై ఆరోపణలు చేశాయి.

ప్రతిపక్ష

ఆదివారం పార్టీలు NGMA మరియు సంస్కృతి మంత్రిత్వ శాఖ వద్ద నటుడు-దర్శకుడు అనుమతించని ఆరోపణలకు కారణమయ్యాయి

అమోల్ పాలేకర్

ముంబాయి మరియు బెంగళూరు కేంద్రాల వద్ద సలహా మండలిని మూసివేసినందుకు మంత్రిని విమర్శించటం మొదలుపెట్టినపుడు తన ప్రసంగం పూర్తిచేయటానికి.

సోషల్ మీడియాలో అందుబాటులో ఉన్న ఒక వీడియో, ఫిబ్రవరి 8 న కళాకారుడు ప్రభాకర్ బార్వే జ్ఞాపకార్థం ప్రదర్శనను ప్రారంభించినప్పుడు పాలేకర్ మంత్రిత్వ శాఖను విమర్శించారు. అంతరాయాల కారణంగా తన ప్రసంగం అసంపూర్తిగానే ఉండగా, పూర్తి పాఠం గత రెండు రోజులుగా సోషల్ మీడియాలో తిరుగుతోంది.

NGMA ముంబై, బెంగళూరు మరియు ఢిల్లీ సలహా కమిటీలు రద్దు చేయలేదని మోడరన్ ఆర్ట్ డైరెక్టర్ జనరల్ అడ్వర్టై గదానాయక్ నేషనల్ గేలరీ సంప్రదించినట్లు చెప్పారు.

“వారి పదాలు ఇటీవలే ముగిసింది మరియు అవి పునర్నిర్మించబడుతున్న ప్రక్రియలో ఉన్నాయి కళాకారుల కోసం ప్రదర్శనలు ప్రదర్శించబడుతుంటే అది పెళ్లి కన్నా తక్కువ కాదు.ఇది వారి జీవితాలలో ఇది ఒక పెద్ద సంఘటన, ఇది అతనికి సరైన వేదిక కాదు (పలేకర్ ) అటువంటి సమస్యలను పెంచడానికి “అని గదానాయక్ పిటిఐకి తెలిపారు.

పలేకర్ ప్రసంగం అంతరాయం కలిగించిన వారిపై ఎలాంటి చర్య తీసుకోవచ్చా అని ప్రశ్నించగా, “మేము ఏదో చేస్తామని” అన్నారు.

శుక్రవారం ముంబైలో ప్రదర్శనలో “ఇన్సైడ్ ది ఎంప్టి బాక్స్” ప్రారంభమైనప్పుడు, పలేకర్ ఈ విధంగా చెప్పాడు, “ఈ పునరావృత్తమయ్యేది స్థానిక కళాకారుల యొక్క సలహా సంఘం నిర్ణయించిన చివరి ప్రదర్శనగా కాదు, కొంతమంది అధికారులు లేదా కొన్ని కళ యొక్క ఒక నైతిక విధానం లేదా విస్తరణ యొక్క ఉద్దేశ్యంతో ప్రభుత్వ ప్రతినిధి ఒక సైద్ధాంతిక కోణాన్ని కలిగి ఉంటారు. ”

ఆపడానికి అడిగినప్పటికీ, పలేకర్ రచయిత నయనతార సేల్గల్ ఇటీవల మరాఠీ సాహిత్య సమావేశంలో మాట్లాడటానికి ఆహ్వానించబడ్డాడు కానీ చివరి నిమిషంలో ఆ ఆహ్వానం ఉపసంహరించబడింది ఎందుకంటే ఆమె “మా చుట్టూ ఉన్న పరిస్థితిని కొంచెం క్లిష్టమైనది ఇక్కడ ఒకే పరిస్థితి నెలకొంటున్నారా? ”

ప్రభుత్వాన్ని అరికట్టేందుకు కాంగ్రెస్ పార్టీ నాయకుడు కపిల్ సిబల్ మాట్లాడుతూ ప్రధానమంత్రి నరేంద్ర మోడీ వాగ్దానం చేసిన “అఖే దిన్” అని ప్రభుత్వం వాగ్దానం చేసింది, ప్రభుత్వం “మాట్లాడటానికి సామాన్య ప్రజల హక్కును తీసివేసింది” అని ఆరోపించింది.

“ఈ దేశానికి ముందు ఎన్నడూ జరగలేదు, అమోల్ పలేకర్ మాట్లాడటానికి అనుమతించబడలేదు.ప్రజలు ఆరోపణలు ఎదుర్కొంటున్న సందర్భాల్లో, సిబిఐకి అప్పీల్ చేయకపోతే సిబిఐ, ఇడి వంటి సంస్థలు నాశనమయ్యాయి.ఎవరైనా, వారు తమకు వ్యతిరేకంగా ఉన్నారని, NSA, దేశద్రోహ కేసులు, ED నోటీసులకు సేవలను అందించారు, ఈ రకమైన పర్యావరణాన్ని ఎన్నడూ చూడలేదు … మేము అన్ని పరిణామాలను అనుభవిస్తాము “అని ఆయన చెప్పారు.

తన పార్టీ సహచరుడు అభిషేక్ మను సింఘ్వి ఒక ట్వీట్లో విమర్శలను నిశ్శబ్దం చేయటానికి కృషి చేసాడు. “భారత్ పునర్నిర్వచించబడుతోందా? ప్రజాస్వామ్య వ్యవస్థాత్మక స్తంభాలు నిశ్శబ్దంగా ప్రయత్నిస్తున్నాయా?

అసమ్మతి

ప్రజలు (sic)? “అతను mircoblogging సైట్ న రాశారు.

సమాజ్వాదీ పార్టీ అధినేష్ అఖిలేష్ యాదవ్ మాట్లాడుతూ ‘ప్రజల ఆలోచనలు, అభిప్రాయాలను పోషించాలని బిజెపి కోరుకుంటున్నది, వారు దేనిని తినాలని, ధరించాలి, చెప్పి, చేయవచ్చా? వారు భారతీయ మోనోక్రోమ్ మరియు రంగులేని తయారు చేయాలని కోరుకుంటున్నారు. ప్రభుత్వం.”

సిపిఎం ప్రధాన కార్యదర్శి సీతారాం ఏచూరి ట్విట్టర్లో ఇలా రాశారు, “మా ప్రజాస్వామ్యానికి, మన రాజ్యాంగ హక్కులకు, మొత్తం ప్రభుత్వాన్ని, దాని నాయకులను విమర్శించడంలో స్వేచ్ఛ ఉంది, ఎవరూ విమర్శకు గురయ్యారు, అమోల్ పలేకర్తో ఈ ప్రవర్తన అప్రజాస్వామిక మరియు అత్యంత ఖండించదగినది. ”

పారిశ్రామికవేత్త ఆనంద్ మహీంద్ర ట్వీట్ చేశాడు, “ఈ సందర్భంగా పాలేకర్ యొక్క వ్యాఖ్యానాలు, అతను ఒక హెక్లెర్ కాదు, అతను ఆహ్వానించబడిన స్పీకర్.” సంస్కృతి మంత్రిత్వశాఖ ఇది నిర్మాణాత్మక విమర్శలను స్వాగతించటానికి మరియు భారతీయ సంస్కృతి స్వేచ్ఛా ప్రసంగం జరుపుకుంటుంది. ”