పాత ఐఐఎంల రిపోర్టు మంచి స్థానం, IIM-C అన్ని విద్యార్థులను 2 రోజులలో – లైవ్మింట్

పాత ఐఐఎంల రిపోర్టు మంచి స్థానం, IIM-C అన్ని విద్యార్థులను 2 రోజులలో – లైవ్మింట్

న్యూఢిల్లీ: ఇండియన్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ మేనేజ్మెంట్ – కలకత్తా (ఐఐఎం-సి) ఆదివారం తన విద్యార్థులందరికీ ఉపాధి కల్పించడం పూర్తి అయిందని, దాని విద్యార్థులకు సగటు జీతం రూ. సంవత్సరానికి 24.96 లక్షలు.

ఐఐఎమ్ 123 కంపెనీలు తమ కార్యనిర్వాహక విద్యార్థులకు 501 ఆఫర్లు ఇచ్చాయి. అనేక మంది విద్యార్థులకు ఒకటి కంటే ఎక్కువ ఆఫర్లు లభిస్తున్నాయి. ప్లేస్ కు కోరిన 441 మంది విద్యార్థులలో, 29% కన్సల్టింగ్లో ఆఫర్లు మరియు ఫైనాన్స్ రంగాల్లో 21%.

“ప్లేస్మెంట్ వారంలో ఆఫర్లు చేయడం రెండవ రోజుకు అనుగుణంగా ఉన్న డే 1 మధ్యాహ్నం ముగిసిన నియామకాలు,” అని ఐఐఎం తన విద్యార్థులకు సగటున జీతం 24.96 లక్షల రూపాయలు సంపాదించిందని, గత ఏడాది కన్నా ఇది 5 శాతం కంటే తక్కువ.

శనివారం, ఐఐఎం-ఎ తన ప్లేస్మెంట్ బాగా ప్రారంభమై, కన్సల్టింగ్ సంస్థలకు తమ విద్యార్థులకు అధిక సంఖ్యలో ఆఫర్లను అందిస్తోందని చెప్పారు. IIM-A వద్ద, ప్రముఖ రిక్రూటర్లు ఒక బ్యాచ్ కలిగిన క్లస్టర్ 1 పూర్తయిన తర్వాత పూర్తయింది. యాక్సెంచర్ వ్యూహం అత్యధికంగా – 24 ఆఫర్లు ఇచ్చినప్పటికీ, ది బోస్టన్ కన్సల్టింగ్ గ్రూప్ (BCG) 20 ఆఫర్లను చేసింది. ఐఐఎం-ఎ ప్రతి సంవత్సరం ఆగస్టు-సెప్టెంబరు నాటికి ప్లేస్మెంట్ ఆడిట్ పూర్తి అయ్యే వరకు జీతం వివరాలను వెల్లడించదు. గోల్డ్మ్యాన్ సాచ్స్, హెచ్ఎస్బీసీ, జెపి మోర్గాన్, మెకిన్సే అండ్ కంపెనీ వంటి సంస్థలు తమ విద్యార్థులకు ఉద్యోగావకాశాలు కల్పించాయని IIM-A తెలిపింది.

AT కిర్నే, బైన్ & కో., BCG మరియు మెకిన్సే & కో. వంటి టాప్ కన్సల్టింగ్ కంపెనీలు డబుల్ అంకెలలో ఆఫర్ చేశాయని IIM కలకత్తా చెప్పారు. ఇతర ప్రముఖ పేర్లు EY- పార్థినోన్, అల్వారెజ్ & మార్సల్ మరియు PwC ఉన్నాయి. ఇతరులలో. యాక్సెంచర్ అనేది 24 ఆఫర్లతో అతిపెద్ద నియామకం.

ఐఐఎం-లక్నో కూడా తన ఫైనల్ ప్లేస్మెంట్ను పూర్తి చేసింది. 147 సంస్థల్లో 460 మంది విద్యార్థులను ఉంచారు. లక్నో ఆధారిత B- స్కూల్ ఇచ్చింది పాత్రలు ఆధారంగా టాప్ 4 విభాగాలు కన్సల్టింగ్ ఉన్నాయి, ఫైనాన్స్, అమ్మకాలు మరియు మార్కెటింగ్, మరియు వ్యాపార అభివృద్ధి. మొత్తం ఆఫర్లలో ఐఐఎం-ఎల్ 32 శాతం కన్సల్టింగ్, 14 శాతం, ఫైనాన్స్ (16 శాతం), అమ్మకాలు, మార్కెటింగ్ (16 శాతం), ఇ-కామర్స్ కంపెనీలు 15 శాతం ఉద్యోగాలను అందిస్తున్నాయి.

అదేవిధంగా, XLRI జంషెడ్పూర్ రెండు రోజుల్లో 358 మంది విద్యార్థుల బ్యాగ్ ఉద్యోగాలను ఉంచడం ద్వారా దాని ప్లేస్మెంట్ ప్రక్రియను పూర్తి చేసింది. ఐఐఎం బెంగుళూరు ప్లేస్మెంట్ ప్రక్రియ కొనసాగుతోంది.

గోల్డ్మ్యాన్ సాచ్స్, బ్యాంక్ ఆఫ్ అమెరికా మెర్రిల్ లించ్, సిటి, జెపి మోర్గాన్ చేస్, డ్యుయిష్ బ్యాంక్, అమెజాన్, ఉబెర్, మైక్రోసాఫ్ట్, గూగుల్, విప్రో, టాటా గ్రూప్ సంస్థలు, ఆదిత్య బిర్లా గ్రూప్ సంస్థలు టాప్ రిక్రూటర్లు.