రిలయన్స్ పవర్ స్టాల్ మార్కెట్లలో ట్రేడింగ్ నుంచి ఎడెల్వీస్ను నిషేధించాలని సెబీ కోరుతోంది – బిజినెస్ స్టాండర్డ్

రిలయన్స్ పవర్ స్టాల్ మార్కెట్లలో ట్రేడింగ్ నుంచి ఎడెల్వీస్ను నిషేధించాలని సెబీ కోరుతోంది – బిజినెస్ స్టాండర్డ్

సెక్యూరిటీస్ మార్కెట్లో ట్రేడింగ్ నుంచి ముంబయికి చెందిన ఎడెల్వీస్ ఫైనాన్షియల్ సర్వీసెస్ గ్రూపును నిషేధించాలని రిలయన్స్ పవర్ సెక్యూరిటీస్ అండ్ ఎక్సేంజ్ బోర్డ్ ఆఫ్ ఇండియా (సెబీ) ను కోరింది.

గట్టిగా మాటలతో చెప్పబడిన లేఖ ఫిబ్రవరి 6 న వెల్లడించింది. “మార్కెట్ దుర్వినియోగం” లో పాల్గొనడం నుండి “విరమణ మరియు నిర్లక్ష్యం” సూచనలను జారీ చేసే రెగ్యులేటర్ను ఇది రెండు రోజుల్లో 57 శాతానికి పడిపోయింది.

విక్రయాల లావాదేవీలు జరిపిన బ్రోకింగు సంస్థల వద్ద అన్ని వ్యక్తుల ఫోన్ కాల్స్ మరియు ఎస్ఎంఎస్ రికార్డులతో సహా డీలర్ రూమ్ రికార్డులను పరిశీలించడం, రిలయన్స్ గ్రూప్ (అనిల్ అంబానీ) మరియు సంబంధిత ఫండ్ ప్రవహిస్తుంది “.

అనిల్ అంబానీ గ్రూపు కంపెనీల షేర్లను పునర్నిర్మాణ పథకాన్ని వాయిదా వేసినట్లు వార్తలు వచ్చాయి. టెలికం విభాగం ఆర్.ఆర్.సి.ను విక్రయించడంతో పాటు రుణదాతల కమిటీలోని వివిధ బ్యాంకుల మధ్య ఒప్పందంపై ఏకాభిప్రాయం లేదు.

ఈ లేఖ ఎడెల్వీస్ “చెల్లిస్తున్న మార్కెట్ ధరల కంటే పెద్ద అమ్మకాల ఆర్డర్లను నొక్కిచెప్పింది, దీని వలన చివరి ట్రేడెడ్ ధరలో ప్రధానంగా దోహదపడింది”. ఇటువంటి విక్రయం “నగదులో మాత్రమే కాకుండా, వ్యుత్పన్నత విభాగంలో క్రమరాహిత్యంగా అమలు చేయబడింది”. ” రిలయన్స్ పవర్ షేర్ల ధరను తగ్గించటానికి” ఉద్దేశపూర్వకంగా ముందుకు వచ్చింది.

ఆర్-పవర్లో 3.1 మిలియన్ వాటాదారులు మరియు 30,000 కోట్ల రూపాయల రుణం ఉన్నాయి. ప్రమోటర్లు సంస్థలో వారి వాటాదారుల ప్రతిజ్ఞ ద్వారా రుణాలను పెంచారు, వీటిలో ఒకటి ఎడెల్వీస్ గ్రూపుకి జారీ చేయబడింది .

వాటాను విక్రయించడం ప్రధానంగా ఎడెల్విస్ మరియు ఎల్ అండ్ టి ఫైనాన్స్ యొక్క ప్రతి షేర్లు. ఇద్దరు రుణదాతలు ఎటువంటి దోషాన్ని నిరాకరించారు.

దాని లేఖలో, ఆర్-పవర్ , “కొంత రుణ ఒప్పందాల మార్జిన్ కొరత మరియు ఉల్లంఘన” కంటే ఎక్కువ లేదని పేర్కొంది. ఏదేమైనప్పటికీ, ఎడెల్వీస్ యొక్క సంస్థలు ” రిలయన్స్ పవర్ వాటాలపై ప్రతిజ్ఞను అమలు చేయడానికి మరియు విఫణిలో ఇదే విధించాయి”.

రిలయన్స్ గ్రూపు అధికార ప్రతినిధి ఈ లేఖ గురించి అడిగిన ప్రశ్నకు సమాధానమిచ్చారు. “వివిధ గ్రూపు కంపెనీల బోర్డుల పరిష్కారంతో, మా వాటాదారుల విలువను రక్షించడానికి మరియు మెరుగుపరచడానికి అవసరమైన అన్ని చట్టపరమైన చర్యలు తీసుకుంటాము.

రుణదాతలు ఇచ్చిన వాటాల అమ్మకాలతో పోలిస్తే, పోలికలు పెడుతున్నాయి, “ఎస్సెల్ గ్రూప్, సుజ్లాన్ గ్రూప్, IRB ఇన్ఫ్రాస్ట్రక్చర్ మొదలైన ఇతర కార్పొరేట్ సంస్థలకు సంబంధించి ఇదే విధమైన అంతరాయం మరియు బాధ్యతా రహితమైన ప్రవర్తన ఉంది.

లేఖ తన దృక్పధాన్ని పెంచుకోవడానికి కొన్ని చట్టపరమైన విశ్లేషణను కూడా ఇస్తుంది. ఇది అన్యాయమైన వాణిజ్య పద్దతులు ఒకే నిర్వచనానికి లోబడి లేవు; కేసు ఆధారంగా కేసులో విచారణ అవసరం “. అంతేకాకుండా, “విస్తృతంగా, ప్రవర్తన వ్యాపార లావాదేవీలలో నిశ్చితార్థం చేయబడిన నైతిక ప్రమాణాలను మరియు పార్టీల మధ్య మంచి విశ్వాసాన్ని బలహీనపరుస్తుంటే వాణిజ్య అభ్యాసం అన్యాయం”.