Q3 ఫలితాలు: టాటా స్టీల్ యొక్క లాభం సర్జెస్ అక్విజిషన్స్ ప్రారంభం అవ్వడం – బ్లూమ్బెర్గ్ క్విన్ట్

Q3 ఫలితాలు: టాటా స్టీల్ యొక్క లాభం సర్జెస్ అక్విజిషన్స్ ప్రారంభం అవ్వడం – బ్లూమ్బెర్గ్ క్విన్ట్

టాటా స్టీల్ లిమిటెడ్ త్రైమాసిక లాభాలు పెరగడంతో దేశీయ కొనుగోళ్ల నుంచి స్టీల్ మేకర్ ఉత్పత్తి పెరిగింది.

డిసెంబర్ త్రైమాసికంలో నికర లాభం 76.5 శాతం పెరిగి రూ .2,284.1 కోట్లకు చేరింది. బ్లూమ్బెర్గ్ పర్యవేక్షిస్తున్న విశ్లేషకుడు అంచనా ప్రకారం 2,231.3 కోట్ల రూపాయల లాభాన్ని అంచనా వేశారు.

గత ఏడాది ఇదే త్రైమాసికంలో టాటాస్టీల్ లాభం పెరగడంతో ఒక్కసారిగా చమురు ధరలు పెరిగాయి.

  • రెవెన్యూ 23.2 శాతం పెరిగి రూ. 41,220 కోట్లకు చేరింది.
  • ఆపరేటింగ్ లాభం 18 శాతం పెరిగి 6,723.4 కోట్ల రూపాయలకు చేరుకుంది.
  • మార్జిన్ 70 బేసిస్ పాయింట్లను 16.3 శాతం తగ్గించింది.

దేశీయ మార్కెట్లో దృష్టి సారించేందుకు టాటా స్టీల్ తన విదేశీ వ్యాపారంలో వాటాను విక్రయిస్తోంది. మే లో, టాటా స్టీల్ దివాలా భూషణ్ స్టీల్ లిమిటెడ్ను కొనుగోలు చేయడం ద్వారా బ్రిటన్ యొక్క కోరస్ గ్రూప్ పిఎల్సిని కొనుగోలు చేసిన తరువాత అతిపెద్ద కొనుగోలు చేసింది. గత ఏడాదితో స్టీల్ ఉత్పత్తి 34 శాతం పెరిగి 4.38 మిలియన్ టన్నులకు పెరిగింది. భారతదేశ కార్యకలాపాల నుండి డెలివరీలు 3.89 మిలియన్ టన్నుల వద్ద ఉన్నాయి, దాని సమిష్టి వాల్యూమ్లలో సగం కంటే ఎక్కువ.

ఉక్కు maker కూడా భారతదేశం లో దాని ఉత్పత్తులకు మంచి ధరలు గుర్తించారు. భారతదేశ కార్యకలాపాలకు చెందిన ఆపరేటింగ్ లాభం టన్నుకు 16,407 రూపాయలుగా ఉంది. టన్నుకు 10,331 రూపాయల దాని ఏకీకృత వ్యాపారంలో పోల్చింది.

ప్రపంచ వ్యాప్తంగా పడే ఉక్కు ధరలు పడిపోవటానికి టాటా స్టీల్ మెరుగైన ధరల విలువలను మరియు వాల్యూమ్లను సాయపడింది. బ్లూమ్బెర్గ్ ప్రకారం, చైనాలో ధరలు, ప్రపంచ బెంచ్మార్క్, రెండు నెలల్లో 12 శాతం కంటే ఎక్కువ పడిపోయాయి, మిలియన్ డాలర్లకు 490 డాలర్లు. నవంబరులో ఈ క్షీణత బాగా పెరిగింది, ప్రపంచంలోని రెండు అతిపెద్ద ఆర్థిక వ్యవస్థల మధ్య పెరుగుతున్న వాణిజ్య ఉద్రిక్తతల మధ్య ప్రపంచంలోని ఉక్కులో సగానికిపైగా చైనా-సరఫరాదారుల కంటే తక్కువ-ఊహించిన శీతాకాలపు షట్డౌన్ కారణంగా ఇది ప్రధానంగా ఉంది.

టాటా స్టీల్ బెంచ్ మార్క్ ఆపరేటింగ్ పెర్ఫార్మెన్స్, ఉన్నత మార్కెట్ ఉనికిని, బలమైన కస్టమర్ సంబంధాలు, నిలకడ సామర్థ్యంపై దృష్టి కేంద్రీకరించేటప్పుడు భారతదేశం పాద ముద్రణకు కట్టుబడి ఉంది “అని టీవీ నరేంద్రన్ చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ ఆఫీసర్ మరియు మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ ఒక మీడియా ప్రకటనలో తెలిపారు. “అంతర్జాతీయ ఉక్కు ధరలలో పదునైన తగ్గుదల ఉన్నప్పటికీ, మేము మా మొత్తం వాస్తవికతను కొనసాగించగలిగాము మరియు భారతదేశంలో గణనీయంగా మా వాల్యూమ్లను పెంచాము.”

సెప్టెంబరులో ఉక్కు తయారీ సంస్థ ఉష మార్టిన్ లిమిటెడ్ చిన్న పీర్ను కొనుగోలు చేసింది. 2022 నాటికి ఇది రెండింతలు చేయగలదని టాటా స్టీల్ పేర్కొంది. ఇది ఒడిశాలోని ఒరిస్సాలోని కలీనగగర్ను విస్తరించాలని ప్రణాళిక వేస్తోంది. ఆ కంపెనీ UK లో ఆస్తులను విరమించినప్పుడు-దాని సమస్యాత్మక కోరస్ కొనుగోలు యొక్క వారసత్వం-మరియు జర్మనీ యొక్క థైస్సేర్క్ప్ప్ AG యొక్క స్టీల్ ఆర్మ్తో దాని ఐరోపా వ్యాపారాన్ని కలిపింది.

ఉక్కు తయారీ సంస్థ 13 మిలియన్ డాలర్ల నుంచి 2025 నాటికి భారతదేశ సామర్థ్యాన్ని 30 మిలియన్ టన్నులకు పెంచనుంది. 2022 నాటికి 24.6 మిలియన్ టన్నుల సామర్థ్యాన్ని పెంచి, మిగిలిన 5.4 ఎమ్పిపిలు విలీనాలు, కొనుగోళ్ల ద్వారా రానున్నాయి.

దిగువ రుణ

టాటా స్టీల్ రూ .9,083 కోట్లు తగ్గిందని, రూ.

టాటాస్టీల్ బిఎస్ఎల్ లిమిటెడ్ (పూర్వపు భూషణ్ స్టీల్ లిమిటెడ్) నుంచి రూ .3,000 కోట్ల నిధులు సేకరించింది. మొత్తం అమ్మకాలలో భాగంగా ఎగ్జిక్యూటివ్ డైరెక్టర్, చీఫ్ ఫైనాన్షియల్ ఆఫీసర్ కౌశిక్ చటర్జీ మాట్లాడుతూ ..

అలాగే, టాటా స్టీల్ యొక్క ఆగ్నేయ ఆసియా వ్యాపారంలో 70 శాతం వాటాను విక్రయించడంతో పాటు టిఆర్ఎల్ క్రోస్సాకి రిఫ్ట్రాక్టరీస్ లిమిటెడ్లో మిగిలిన వాటాను విక్రయించడం ద్వారా మరింత వాయిదా పడటానికి ఉపయోగించబడుతుందని చటర్జీ చెప్పారు. సంస్థ టిఆర్ఎల్ క్రోస్కికి 26.62 శాతం ఈక్విటీ వాటాను రూ. 305 కోట్లకు విక్రయించింది.

ఆగ్నేయాసియాలోని టాటాస్టీల్ వాటాల విక్రయం 2019-20 మొదటి త్రైమాసికంలో పూర్తవుతుంది. ఈ ఆదాయం 500 బిలియన్ డాలర్ల రుణాన్ని మరింత తక్కువగా ఉపయోగించుకుంటుంది.

థైస్సేన్కుప్ప్ డీల్

జర్మన్ ఉక్కు దిగ్గజం థైస్సేర్క్ప్ప్ప్తో కలిసి టాటా స్టీల్ జాయింట్ వెంచర్ అక్టోబరులో “ప్రత్యేకమైన ఫ్లాట్ కార్బన్ స్టీల్ అండ్ ఎలక్ట్రికల్ స్టీల్ ప్రొడక్ట్స్” కు సంబంధించి యూరోపియన్ కమీషన్ ద్వారా ప్రోబ్ ను ఆహ్వానించింది. సోమవారం నాడు జరిగిన థైస్సేర్కుప్ప్ ఒప్పందంలో ఆక్షేపణ లేఖను కంపెనీ అందుకుంది. 2019 ఏప్రిల్ నాటికి ఈ ఒప్పందాన్ని పూర్తి చేయాలని భావిస్తున్నారు.

భూషణ్ పవర్ అండ్ స్టీల్ కోసం ఎటువంటి రివైజ్డ్ బిడ్

భుచన్ పవర్ అండ్ స్టీల్ లిమిటెడ్ కేసులో ఋణదాతల కమిటీ తుది పిలుపునిచ్చిందని, మొదటి రౌండ్లో అత్యధిక టాటా స్టీల్ తన బిడ్ని సవరించలేదని కంపెనీ తన కాన్ఫరెన్స్లో పేర్కొంది. నేషనల్ కంపెనీ లా అప్పెలేట్ ట్రిబ్యునల్ గత వారంలో భువన్ పవర్ కోసం జెఎస్డబ్ల్యు స్టీల్ లిమిటెడ్ రివైస్డ్ ఆఫర్ దివాలా & దివాలా కోడ్ కింద చెల్లించింది.

ఇతర ముఖ్యాంశాలు

  • గత ఏడాదితో పోలిస్తే ఏకీకృత స్టీల్ ఉత్పత్తి 11 శాతం పెరిగి 7.23 మిలియన్ టన్నులకు చేరింది.
  • డెలివరీలు 7 శాతం పెరిగాయి 6.99 మిలియన్ టన్నులు.
  • ఈ త్రైమాసికంలో స్థూల ఋణం రూ .9,083 కోట్లు తగ్గింది.
  • టాటా స్పోర్ట్ ఐరన్ లిమిటెడ్ ద్వారా ఉషా మార్టిన్ యొక్క ఉక్కు వ్యాపారం స్వాధీనం కానుంది.