ఈ ఏడాది US లో కనీసం 228 తట్టు వ్యాధి కేసులు నమోదయ్యాయని CDC చెప్పింది – CNN

ఈ ఏడాది US లో కనీసం 228 తట్టు వ్యాధి కేసులు నమోదయ్యాయని CDC చెప్పింది – CNN

(CNN) తట్టు కనీసం 228 కేసులు డిసీజ్ కంట్రోల్ అండ్ ప్రివెన్షన్ US సెంటర్స్ ప్రకారం, యునైటెడ్ స్టేట్స్ లో జనవరి 1 నుంచి నివేదించబడింది.

ఆ సంస్థ గత వారం నివేదించిన దానికంటే 22 కేసులు.
ఈ కేసుల సంఖ్య 2018 మొత్తంలో 372 కేసులకు దగ్గరగా ఉంటుంది, ఇది రెండు దశాబ్దాలకన్నా ఎక్కువ వ్యాధితో బాధపడుతున్న రెండవ అతి పెద్ద వార్షిక సంపద.
న్యూ హాంప్షైర్ 11 ఇతర రాష్ట్రాల్లో ఈ ఏడాది ఈ రిపోర్టింగ్ కేసుల జాబితాలో చేరింది, మార్చి 1 నాటికి ఒక రోగి.
ఇతర రాష్ట్రాలు: కాలిఫోర్నియా, కొలరాడో, కనెక్టికట్, జార్జియా, ఇల్లినాయిస్, కెంటుకీ, న్యూజెర్సీ, న్యూయార్క్, ఒరెగాన్, టెక్సాస్ మరియు వాషింగ్టన్.
దేశవ్యాప్తంగా చికిత్సా కేసులపై తాజా నివేదిక మార్చి 7 వరకు రాష్ట్ర ఆరోగ్య శాఖల ద్వారా CDC కు నివేదించింది మరియు అప్పటి నుండి నమోదు చేయని కేసులు కూడా లేవు. ఏజన్సీ వారం తొందరగా కేసుల సంఖ్యను నవీకరిస్తుంది.
ఆదివారం నాటికి, కొనసాగుతున్న వాషింగ్టన్ రాష్ట్ర వ్యాప్తికి సంబంధించిన కేసుల సంఖ్య గత వారంలో అదే స్థాయిలో ఉంది, 75 వద్ద ఉంది. వాషింగ్టన్, ఒరెగాన్, హవాయ్ మరియు జార్జియాల్లోని ప్రజలు వాషింగ్టన్లో సోకినవారే. (వాషింగ్టన్ అధికారులు నివేదించిన కేసుల కారణంగా రాష్ట్రాలు నివేదించిన కేసుల CDC జాబితాలో హవాయ్ చేర్చబడలేదు.)
ఒరెగాన్ వాషింగ్టన్ వ్యాప్తికి సంబంధించి నాలుగు కేసులతో పాటుగా నివేదించింది , రాష్ట్ర అధికారులు ఆ వ్యాప్తితో సంబంధం లేని రెండు కేసులను నివేదిస్తున్నారు.
ఒక unvaccinated నివాసి ఇజ్రాయెల్ సందర్శనార్ధం సోకిన మరియు వ్యాధి ఇంటికి తిరిగి సరికి అక్టోబర్ లో ప్రారంభమైన న్యూ యార్క్ లో విస్తారమైన వ్యాప్తి, ఉంది నివేదించారు మార్చి 5. నాటికి బ్రూక్లిన్ కమ్యూనిటీ లో 11 కొత్త కేసులు ఆ వ్యాప్తి, ఉందనీ యూదు పరిసరాల్లో, కూడా రాక్లాండ్ మరియు ఆరెంజ్ కౌంటీలలో కమ్యూనిటీలను ప్రభావితం చేస్తుంది. వ్యాప్తి ప్రారంభమైనప్పటి నుండి, 250 కన్నా ఎక్కువ కేసులు నివేదించబడ్డాయి, రాష్ట్రంలో దశాబ్దాల్లో ఎదుర్కొన్న అతి పెద్ద వ్యాప్తి.
మార్చి 8 నాటికి టెక్సాస్ ఈ ఏడాది కనీసం 11 కేసుల కేసులను చూసింది; ఫిబ్రవరి 27 నాటికి కొలరాడో ఒక కేసును నివేదించింది; ఇల్లినాయిస్ ఈ ఏడాది ఐదు కేసులను నివేదించింది; కనెక్టికట్ రెండు కేసులను నివేదించింది; జార్జియా జనవరిలో మూడు కేసులను నివేదించింది; కేంతర్ ఫిబ్రవరి 15 న ఒక కేసును నివేదించింది; మరియు మార్చి 8 నాటికి, న్యూ జెర్సీ ఆరోగ్య అధికారులు ఈ ఏడాది నాలుగు ధ్రువీకరించిన కేసులను నివేదించారు.
మెజెస్ అనేది అత్యంత అంటువ్యాధి, టీకా-నివారించగల శ్వాసకోశ అనారోగ్యం, ఫ్లాట్, రెడ్ స్పాట్స్ యొక్క దద్దుర్లు. లక్షణాలు జ్వరం, దగ్గు, ముక్కు కారడం మరియు నీటి కళ్ళు కలిగి ఉండవచ్చు. ఈ వ్యాధి 2000 లో US లో తొలగించబడింది కానీ అనేక ఇతర దేశాలలో స్థానికంగా ఉంది, ఇది ప్రస్తుత వ్యాప్తికి ఎలా ప్రారంభమైంది.
2018 లో, ఇతర దేశాల నుంచి 82 కి పెరిగే తట్టులు అమెరికాలో దిగుమతి అయ్యాయి, ఇది సిడిసి ప్రకారం అనారోగ్యం తొలగించబడిన తరువాత అత్యధికంగా దిగుమతి చేసుకున్న కేసుల్లో ఇది ఉంది.