మరింత పుట్టగొడుగులను తినే సీనియర్లు కాగ్నిటివ్ క్షీణత తక్కువ ప్రమాదం కలిగి ఉండవచ్చు: NUS అధ్యయనం – ఛానల్ న్యూస్అసియా

మరింత పుట్టగొడుగులను తినే సీనియర్లు కాగ్నిటివ్ క్షీణత తక్కువ ప్రమాదం కలిగి ఉండవచ్చు: NUS అధ్యయనం – ఛానల్ న్యూస్అసియా

సింగపూర్: మంగళవారం (మార్చి 12) వెల్లడించిన అధ్యయనం వెల్లడించిన వివరాల ప్రకారం పుట్టగొడుగులను వారసత్వంగా రెండుసార్లు తినే సీనియర్లు తక్కువగా ఉండటం వలన తేలికపాటి అభిజ్ఞాత్మక బలహీనత (MCI) ఏర్పడవచ్చు.

60 ఏళ్ళ వయస్సులో 600 మంది సీనియర్లు నిర్వహించిన ఈ అధ్యయనం సుమారు 150 గ్రాముల బరువుతో ఒక కప్పు వండిన పుట్టగొడుగులను మూడు భాగాలుగా నిర్వచించింది.

రెండు భాగాలు సగం ప్లేట్ కు సమానం.

సింగపూర్ నేషనల్ యూనివర్సిటీ (ఎన్యుఎస్ఎస్) నుండి ఒక పత్రికా ప్రకటన ప్రకారం “భాగం పరిమాణాలు ఒక మార్గదర్శకంగా పనిచేస్తున్నప్పటికీ, ఒక వారం కూడా పుట్టగొడుగులను కూడా ఒక చిన్న భాగాన్ని MCI అవకాశాలు తగ్గించగలవు.”

చదవండి: పుట్టగొడుగులను క్యాన్సర్, కరోనరీ వ్యాధి మరియు అల్జీమర్స్ యొక్క స్టడీ ఆఫ్ స్టడీ

“ఈ సంబంధం ఆశ్చర్యకరమైనది మరియు ప్రోత్సహించడం. ఇది సామాన్యంగా లభించే ఏకైక పదార్ధం అభిజ్ఞా క్షీణంపై ఒక నాటకీయ ప్రభావాన్ని కలిగి ఉంటుందని తెలుస్తోంది, “అని NUS డిపార్ట్మెంట్ ఆఫ్ సైకలాజికల్ మెడిసిన్ అసిస్టెంట్ ప్రొఫెసర్ ఫెంగ్ లీ చెప్పారు.

ఈ పదార్ధం ఎర్గోథియోనిన్గా గుర్తించబడింది, “మానవులు తమ సొంత సంవిధానం చేయలేని ఏకైక ప్రతిక్షకారిని మరియు శోథ నిరోధకత” అని బయోకెమిస్ట్రీ యొక్క NUS డిపార్ట్మెంట్ సీనియర్ రీసెర్చ్ ఫెలోర్ డాక్టర్ ఇర్విన్ చీహ్ చెప్పారు.

2011 మరియు 2017 మధ్య నిర్వహించిన ఈ అధ్యయనం, సింగపూర్లో ఆరు సాధారణ వినియోగించే రకాల పుట్టగొడుగులను కలిగి ఉంది: బంగారు, సీపి అను గుల్లటి గుడ్డ, షియాటేక్, తెలుపు బటన్, ఎండిన మరియు తయారుగా ఉన్న పుట్టగొడుగులు.

శాస్త్రీయ సమగ్రతను నిర్ధారించడానికి, పాల్గొనేవారితో విస్తృతమైన ఇంటర్వ్యూలు మరియు పరీక్షలు జరిగాయి. వృద్ధుల జనాభా సమాచారం, వైద్య చరిత్ర, మానసిక స్థితి, ఆహార అలవాట్లు మరియు శారీరక సామర్ధ్యాలు పరిగణనలోకి తీసుకోబడ్డాయి.

“MCI తో ప్రజలు ఇప్పటికీ వారి సాధారణ రోజువారీ కార్యకలాపాలను నిర్వహించగలుగుతున్నారు, కాబట్టి, ఈ అధ్యయనం లో ఈ వయసులోనే అదే వయస్సు మరియు విద్యా నేపథ్యం కంటే ప్రామాణిక neuropsychologist పరీక్షల్లో ఈ సీనియర్లు పేద పనితీరు కలిగి ఉన్నారో లేదో ఫెంగ్, అధ్యయనం యొక్క ప్రధాన రచయిత, అన్నారు.

జ్ఞాన, నిరాశ మరియు ఆతురతపై ఒక సాధారణ స్క్రీన్ పరీక్ష కూడా నిర్వహించబడింది, దీని తరువాత ప్రామాణిక న్యూరోసైకలాజికల్ అంచనా. ఈ పరీక్షల ఫలితాలు నిపుణుల మనోరోగ వైద్యులు లోతుగా చర్చించబడ్డాయి.

సహజంగా వృద్ధాప్యంలో మరియు మరింత తీవ్రమైన చిత్తవైకల్యంతో వచ్చే జ్ఞానపరమైన క్షీణత మధ్య దశగా సాధారణంగా గుర్తింపు పొందింది, MCI లక్షణాలు మెమరీ నష్టం లేదా మరుపు మరియు భాష, దృష్టి కేంద్రం మరియు అవగాహన వస్తువులతో సహా అభిజ్ఞాత్మక విధుల్లో క్షీణతను కలిగి ఉంటాయి.